overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: ASROCK

OverclockZone Member

Default ASROCK

อยากถามผู้เคยใช้ASROCK ยี่ห้อนี้ดีไหมคับ
    ได้ข่าวว่าเป็นผู้ผลิตเดี่ยวกับASUSจิงไหม
    ว่าจะไปซื้อรุ่นที่เป็น478นะคับ ถ้าเปลี่ยนเทียบกับMSIอันไหนดีกว่ากันงับ

OverclockZone Member hideto13's Avatar

หุหุ ......อะจ๊าก ไม่มีคำบรรยาย
    ขึ้นหัวด้วย AS... เหมือนกันซะด้วยซิ
    AS ...ROCK
    AS ...US

OverclockZone Member gliu's Avatar

เอ่อ น๊อ

OverclockZone Member CuteCool's Avatar

ดีบ้างไม่ดีบ้างแล้วแต่รุ่นครับ

OverclockZone Member hideto13's Avatar

Quote Originally Posted by gliu View Post
    เอ่อ น๊อ
    ท่าน gliu (ชื่อท่านอ่านว่าไงนี่) ชอบลีวายส์เหมือนกันเหรอครับ
    ว่างๆก็แวะไปหาข้อมูลได้ที่ ไทยวินเทจดอทคอม นะคร้าบบ

OverclockZone Member Dekslam's Avatar

ได้ยินว่าเครือเดียวกันครับ ไว้ตีตลาดล่าง
    แต่สำหรับผม ผมเห็นว่า Asrock เป็นบอร์ดที่ทำของประหลาดครับ แบบว่าของที่บอร์ดอื่นเขาไม่มีกัน อีนี่ดันมีซะงั้น
    ก็อย่างว่าล่ะของถูกและดีมันหายาก แต่ Asrock เขามีครับ หุหุ

OverclockZone Member exordust's Avatar

asrock พี่แก 1 บอร์ด มีทั้ง DDR 1 และ 2 AGP และ PCI-EX
    ใช้งานได้ชิวๆ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

สำหรับผมยี่ห้อนี้ ผมคิดว่าคุ้มค่าตัวที่สุดแล้วนะ ลูกเล่นครบในราคาที่ถูกกว่า เราจะจ่ายแพงทำไม

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Quote Originally Posted by guru View Post
    สำหรับผมยี่ห้อนี้ ผมคิดว่าคุ้มค่าตัวที่สุดแล้วนะ ลูกเล่นครบในราคาที่ถูกกว่า เราจะจ่ายแพงทำไม
    เช่นกันครับ

OverclockZone Member @MoNsTeR@'s Avatar

ใช้มาไม่มีปัญหาครับ 2ตัว เนียน

OverclockZone Member

ASROCK P4-I-65G ถามถึงบอร์ทรุ่นนี้ของASROCKหน่อยคับว่าใครเคยใช้มั้งดีไหมคับ
    แล้วบอร์ดรุ่นนี้มันเป็นDDR2เห็นมีช่องแรมแค่2ช่องเอง เห็นมีขายอยู่ที่ในเวปJIB
    แล้วDDR1ไปใส่ในสล็อคDDR2ได้ไหมคับ ผู้รู้ตอบหน่อยงับ

OverclockZone Member o_ilove's Avatar

เคยใช้MSI มา6ปี แต่ตัวน้ั้ันมันไม่ซัพพอร์ตกะการ์ดจอRadion ที่ซื้อมาทีหลัง
    ตอนนี้ใช้Asrock มา2 เดือน เราว่ามันถูกดีนะ รู้สึกว่าwebboardที่เราเข้าประจำเค้าจะนิยมกันแค่ ASUS Asrock

OverclockZone Member Sabretooth's Avatar

ประหยัด + คุ้ม ครับ สำหรับคนทุนน้อย สบายๆครับ

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

Quote Originally Posted by exordust View Post
    asrock พี่แก 1 บอร์ด มีทั้ง DDR 1 และ 2 AGP และ PCI-EX
    ใช้งานได้ชิวๆ
    รุ่นไหนครับช่วยบอกที
    ตอนนี้ที่หาได้มี
    1. S478, DDR1,AGP chip865+ VGA
    2. S478, DDR1, PCI-E chipVAI+VGA

อยากได้จังรุ่นนั้น.. Socket478+DDR1+DDR2+AGP+PCI-E+VGA OnBoard
    ดีนะที่ไม่มี +S939+S940+S775 หุหุ..

OverclockZone Member burmkung's Avatar

ใช้งานAliveมาจะเดือนนึงแล้ว ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร เนียนดีเหมือนกันครับ เสียอย่างเดียว ปรับไฟไม่ได้เท่านั้นเอง ไม่งั้นมานจะเมนบอร์ดน้องๆเทพเลยล่ะ

OverclockZone Member Dekslam's Avatar

จะว่าไป ผมไม่เคยได้ยินใครบ่นว่า Asrock ห่วยเลยแฮะ(นอกจากการ oc)

OverclockZone Member KITJ's Avatar

Quote Originally Posted by hornetpc719 View Post
    รุ่นไหนครับช่วยบอกที
    ตอนนี้ที่หาได้มี
    1. S478, DDR1,AGP chip865+ VGA
    2. S478, DDR1, PCI-E chipVAI+VGA

อยากได้จังรุ่นนั้น.. Socket478+DDR1+DDR2+AGP+PCI-E+VGA OnBoard
    ดีนะที่ไม่มี +S939+S940+S775 หุหุ..

รุ่น S478, DDR1,AGP chip865+ VGA

ท่านหาที่ไหนอะครับบอกผมหน่อย

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

ดีหมดทั้งประสิทธิภาพ+ราคา+คุ้มค่า ยกเว้นเรื่อง OC ครับ

OverclockZone Member burmkung's Avatar

ผมลากได้แค่นี้เอง สุดๆแล้ว ลากกับ D9GMH ถ้าเป็นพวก DFI Asus คงทะลุ350กันแบบชิล

OverclockZone Member Dosantos's Avatar

เจ๋งมากครับแบรนนี้(เพราะผมใช้ แฮะๆ)ผมใช้ตัวเก่าAsus P5b Deluxe แต่ทีนี้ว่ามันเป็นอะไรไม่รู้เกิดควันขึ้น 55+ งบก็น้อยช่วงนั้น เลยตัดสินใจ ซื้อเจ้าAsrock conroeXfire-eSATA2 มาใช้พลางๆไปก่อน แต่ใช้ๆไปมันก็ไม่ขี้เหล่ ไม่มีปัญหาจุกจิก ก็เลยถึงบัดนี้จะ3เดือนแล้ว ยังไม่ได้เปลี่ยนไปเป็นP5b Deluxeเหมือนเดิมเลย ส่วนเรื่องบริษัทในเครือเดียวกับAsus ผมเคยได้ยินอาจารย์ที่มหาลัยพูดเหมือนกันตอนนั้นก็ขำๆ(โม้) ก็เลยไม่คิดอะไร ไม่ยักรู้ว่ามีคนอื่นพูดเหมือนกันรึนี่ ถ้าท่านไม่ใช่นักโอเวอร์คล็อกระดับฮาร์ดคอ(แบบผม)Asrockมันก็เป็นตัวเลือกที่ดีมากเลยแหละ
    Last edited by Dosantos; 26 May 2007 at 19:05:39.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks