Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASROCK

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASROCK

อยากถามผู้เคยใช้ASROCK ยี่ห้อนี้ดีไหมคับ
    ได้ข่าวว่าเป็นผู้ผลิตเดี่ยวกับASUSจิงไหม
    ว่าจะไปซื้อรุ่นที่เป็น478นะคับ ถ้าเปลี่ยนเทียบกับMSIอันไหนดีกว่ากันงับ

หุหุ ......อะจ๊าก ไม่มีคำบรรยาย
    ขึ้นหัวด้วย AS... เหมือนกันซะด้วยซิ
    AS ...ROCK
    AS ...US

Comment

เอ่อ น๊อ

Comment

ดีบ้างไม่ดีบ้างแล้วแต่รุ่นครับ

Comment

Originally posted by gliu View Post
          เอ่อ น๊อ
          ท่าน gliu (ชื่อท่านอ่านว่าไงนี่) ชอบลีวายส์เหมือนกันเหรอครับ
          ว่างๆก็แวะไปหาข้อมูลได้ที่ ไทยวินเทจดอทคอม นะคร้าบบ

Comment

ได้ยินว่าเครือเดียวกันครับ ไว้ตีตลาดล่าง
            แต่สำหรับผม ผมเห็นว่า Asrock เป็นบอร์ดที่ทำของประหลาดครับ แบบว่าของที่บอร์ดอื่นเขาไม่มีกัน อีนี่ดันมีซะงั้น
            ก็อย่างว่าล่ะของถูกและดีมันหายาก แต่ Asrock เขามีครับ หุหุ

Comment

asrock พี่แก 1 บอร์ด มีทั้ง DDR 1 และ 2 AGP และ PCI-EX
              ใช้งานได้ชิวๆ

Comment

สำหรับผมยี่ห้อนี้ ผมคิดว่าคุ้มค่าตัวที่สุดแล้วนะ ลูกเล่นครบในราคาที่ถูกกว่า เราจะจ่ายแพงทำไม

Comment

Originally posted by guru View Post
                  สำหรับผมยี่ห้อนี้ ผมคิดว่าคุ้มค่าตัวที่สุดแล้วนะ ลูกเล่นครบในราคาที่ถูกกว่า เราจะจ่ายแพงทำไม
                  เช่นกันครับ

Comment

ใช้มาไม่มีปัญหาครับ 2ตัว เนียน

Comment

ASROCK P4-I-65G ถามถึงบอร์ทรุ่นนี้ของASROCKหน่อยคับว่าใครเคยใช้มั้งดีไหมคับ
                      แล้วบอร์ดรุ่นนี้มันเป็นDDR2เห็นมีช่องแรมแค่2ช่องเอง เห็นมีขายอยู่ที่ในเวปJIB
                      แล้วDDR1ไปใส่ในสล็อคDDR2ได้ไหมคับ ผู้รู้ตอบหน่อยงับ

Comment

เคยใช้MSI มา6ปี แต่ตัวน้ั้ันมันไม่ซัพพอร์ตกะการ์ดจอRadion ที่ซื้อมาทีหลัง
                        ตอนนี้ใช้Asrock มา2 เดือน เราว่ามันถูกดีนะ รู้สึกว่าwebboardที่เราเข้าประจำเค้าจะนิยมกันแค่ ASUS Asrock

Comment

ประหยัด + คุ้ม ครับ สำหรับคนทุนน้อย สบายๆครับ

Comment

Originally posted by exordust View Post
                            asrock พี่แก 1 บอร์ด มีทั้ง DDR 1 และ 2 AGP และ PCI-EX
                            ใช้งานได้ชิวๆ
                            รุ่นไหนครับช่วยบอกที
                            ตอนนี้ที่หาได้มี
                            1. S478, DDR1,AGP chip865+ VGA
                            2. S478, DDR1, PCI-E chipVAI+VGA

อยากได้จังรุ่นนั้น.. Socket478+DDR1+DDR2+AGP+PCI-E+VGA OnBoard
                            ดีนะที่ไม่มี +S939+S940+S775 หุหุ..

Comment

ใช้งานAliveมาจะเดือนนึงแล้ว ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร เนียนดีเหมือนกันครับ เสียอย่างเดียว ปรับไฟไม่ได้เท่านั้นเอง ไม่งั้นมานจะเมนบอร์ดน้องๆเทพเลยล่ะ

Comment

Working...
                              X