Announcement

Collapse
No announcement yet.

- - -Borderlands < < < ช่วยวิเคราะห์ที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• - - -Borderlands < < < ช่วยวิเคราะห์ที

แหล่ว แหล่ว แหล่ว แหล่ว แหล่ว เกิดอะไรขึ้นเนี่ย
    ..... เล่นอยู่ การ์ดจอมันรีเซ็ตตัวเอง เป็นติด ๆ กันตลอด เฉพาะเกมส์นี้เกมส์เดียว ลองปรับต่ำสุดทุกอย่างไม่หาย ลงวินโดว์ใหม่ เกมส์ใหม่ ไม่หาย เซ็งจริง ๆ

-อยากรู้จริง ๆ ว่าปัญหาเกิดจากอะไร
    ใครพอจะวิเคราะห์ได้ช่วยบอกทีนะครับ

เสป็คตามลายเซ็นนะตัวเธอ

ขอบคุณพี่น้องมากมาย

ลองไล่ไดร์เวอร์ดู ไม่หายก็โหลดเกมมาใหม่ดู ไฟล์-crackมันอาจไม่เวริ์ก

Comment

เกมนี้มันมี โลโก้ Nvidia ตอนเข้าเกมอะ
      เกี่ยวกันป่าวหว่า

Comment

PhysX by nvidia โดนกันถ้วนหน้า 5555+
        แนะนำ ไปหาเกมส์ Star Wars The Force Unleashed มาเล่นดูไม่มีหลุด สเปกตามลายเซนคุณสบายครับ เพราะมันมากับ Havox physics แล้วคุณจะทึ่งกับความสมจริง

Comment

Originally posted by funkanddown View Post
          PhysX by nvidia โดนกันถ้วนหน้า 5555+
          แนะนำ ไปหาเกมส์ Star Wars The Force Unleashed มาเล่นดูไม่มีหลุด สเปกตามลายเซนคุณสบายครับ เพราะมันมากับ Havox physics แล้วคุณจะทึ่งกับความสมจริง
          ป่าด ป่าด ป่าด มีเป็นกันหลายคนหรอครับแบบนี้ ไอ้เราก็นึกว่ากะเล่นได้แต่คงมีหน่วง ๆ เพราะมันตุ่งตุงตุ๊ง แต่ไม่คิดว่าจะถึงขั้นแบบนี้ เช็ง

Comment

ไม่เกี่ยวคับ ati ก้เล่นได้ปกติ แล้วตอนนี้มันมีบัคไม่ว่าจะค่ายไหน physic ก้ใช้ไม่ได้ทั้งนั้น ปัญหาน่าจะมากจาก driver ไม่ก้ psu คับ

Comment

เล่นบน Console สิครับอิๆ ไปแว้ว

Comment

จริงๆๆมันไม่มีปัญหาหลอกครับ ลงไดร์เวอร์การ์ดจอ ก็ตัวปกติอ่ะ ถ้าเกมส์มันซัพพรอต PhysX ก็ลงไดร์เวอร์PhysX ตัวใหม่ล่าสุดอะไป แค่นี้ก็เล่นได้ไม่เด้งหลุดแล้ว

ข้อสังเกตุ
                สังเกตุดูว่าเกมส์มันออกมาช่วงไหนถ้าเป็นเกมส์PhysX มันจะแถมSoftware PhysX มาให้เลย ให้เราลงตัวที่มันแถมมาอ่ะครับ แล้วเราจะไม่มีปัญหา
                เพราะCPU เราก็ประมวลได้ถึงมันจะไม่ดีสู้การ์ดจอก็เหอะ.

แต่ถ้าอยากได้ดีๆๆก็ต้องลงทุนกันหน่อย.

Comment

Originally posted by funkanddown View Post
                  starwar ภาคนี่พอร์ตมาห่วยๆหรือป่าวเห็นสกรีนช๊อตมันกังๆยังไงไม่รู้ไม่สวยเลย แถมปรับได้แค่ตัวคูณภาพ

Comment

เล่นไปแล้วจนจบไป 2 ตัวแล้ว ยังไม่เจอปัญหาอะไรเลยครับ? (ผมใช้ 4870) ปรับได้สุดทุกอย่างที่ 1650*1080

ได้ยินมาว่าตัวเกมส์มีของ razor กับ reload มันมีอยู่ตัวนึ่งที่มีปัญหานะ.....

Comment

ของผม 4850 มันเล่นได้ปกติดีนะ

ผมว่ามันเพราะยาแก้ไอป่าว

Comment

ลงแคร๊ก Razor ดู

Comment

Originally posted by nukzahaha View Post
                          ลงแคร๊ก Razor ดู
                          ก็ไอ้ของ Razor แหละครับ ส่วน reload กำลังโหลดอยู่ เป็ดเซร็ง เกมส์อื่นไม่เป็น เป็นเกมส์เดียว

Comment

ON Broad HD3200
                            ยังเล่นได้อยู่ เมื่อเย็นที่ผ่านนมา !!

Comment

เอ เครื่องเพื่อนผม 4670 ตัวทีมันสีเพรี้ยนๆใน bio 5 บางฉากอะ

เล่นเกมนี้ ไม่เห้นมานบ่นไรนะครับ อิอิ

เล่น lan กันก็ปกติ

Comment

Working...
                              X