Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน็ตผมปกติหรือปล่าวครับ(wifi)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เน็ตผมปกติหรือปล่าวครับ(wifi)

ตอนนี้ผมใช้ true wifi 2เมก อยู่นะครับ ส่วนwirelessผมใช้แบบusbครับ ปัญหาคือเวลาดาวน์โหลดมันช้ามากเลยครับ ผมใช้ IDM มันขึ้นอยู่แค่ไม่เกิน10-20 k เองครับ ทั้งๆที่เวลาเข้าเวบก็ปกตินะครับ ไม่ได้ช้าอะไรมากมายนัก โหลดไฟล์20-30เมก ใช้เวลาเป็นชั่วโมง บางทีก็หลายชั่วโมงเลย ส่วนสัญญาณwifi ก็มาดีนะครับ 4 ขีดตลอด มันต้องไปเซ็ตอะไรที่ไหนหรือปล่าวครับ ตอนนี้เซ็งมากๆเลยไม่อยากโหลดอะไรแล้ว ใครพอจะรู้ว่าสาเหตุมันเกิดจากอะไร รบกวนช่วยมาบอกผมหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

พักหลังนี้ truewifi อาการแบบนี้เป็นบ่อยขึ้นครับ ของผมเริ่มเป็นวันเสาร์

รอสัก 3-4 วัน เดี๋ยวมันก็มา ตอนนี้นั่งเซ็งอยู่เหมือนกันครับ ดูยูทูปไม่ได้เรย...

Comment

ของผมมันเป็นตลอดนะครับ แล้วก็เป็นมาตั้งนานแล้วล่ะครับ โหลด mvใช้เวลาเป็นวัน แค่จะเทสสปีดยังนานจนรอไม่ไหวเลยครับ(นานมากๆๆ)ตอนนี้ได้แต่เปิดเวบอย่างเดียวเลย

Comment

ออกไปตรงระเบียง เรทรับ-ส่งได้ 54 แต่สัญญาณมาแค่ 3 ขีด
        ดู dl ครับ 2 เมกนะเนี่ย

แล้วย้ายมาในห้อง เหลือ 5.5 ขีดเดียว เวรี่โลวววว
        แค่นี้

ของผมเป็นตอนสัญญาณรับได้ต่ำๆ
        กำเลย
        เมื่อคืน มันไม่แจก ip ให้
        ไอ้เราก็คิดว่า wrt เสีย เอาไปเกาะหอข้างๆล่ะใช้ได้

ทนใช้ไปก่อนล่ะหว่า
        8% วิ่ง 200 kb/s
        ปกติทรูวิ่ง 2200 สิบเท่าเลย

Comment

คือถ้ามันเป็นรวมๆกันหมดผมก็คงเฉยๆนะครับ แต่นี่มันเป็นเฉพาะเวลาดาวน์โหลดนี่ล่ะครับ เลยไม่เข้าใจว่ามันเป็นที่เครื่องหรือปล่าว เพราะสัญญาณผมได้4ขีดตลอด เน็ตก็ไม่เคยหลุด เกมส์ออนไลน์ผมก็เล่นได้ไม่มีปัญหา งงจริงๆเลยครับ
          ปล.ถ้าได้อย่างข้างบนผมก็ดีใจแล้วล่ะครับ
          Last edited by rust; 2 Nov 2009, 11:05:29.

Comment

คนใช้เยอะป่าวครับ แถวสาทร สัญญาณ ดี แต่เล่นไม่ได้เลย

Comment

ของผม เล่นไม่ได้เลย ไอพีชนกะของคนอื่น? งงมาก ได้ไงวะ คนใช้เยอะจนช่องสัญญานเต็ม?

ปล. อิกหน่อยถ้ามีทุน ขอสัมประทานทำเรื่องนี้ดีกว่า มันจะได้มีของดีๆเอาไว้ใช้กันบ้าง

Comment

เอ่อ...ของผมมันไม่มีปัญหาเรื่องการใช้งานนะครับ เปิดเวบ เล่นเกมส์ ก็ปกติ มันจะมีปัญหาตอนจะโหลดอย่างเดียวครับ

Comment

ไปๆ maxnet 3 mb ก็อยู่ ล่ะ youtube ลื่นปื๊ด

Comment

ของผมก็ เป็นครับ เล่นที่ สีลม
                    โทรไปคุยกับทาง true ได้คำตอบว่า มีคนใช้งานเยอะ เลยทำไให้การ Download ช้าไป ผมคาดว่าน่าจะอยู่ที่ระบบของ True อ่ะครับ ว่า ถ้าเป็น web ให้วิ่งผ่าน Proxy ของเค้า แต่ผมงงที่ว่าทำไม เล่น เกมร์ online ไม่มีปัญหา เป็นแต่จังหวะ Download File งง กับมันจริงๆๆ

Comment

Originally posted by joevoy View Post
                      ของผมก็ เป็นครับ เล่นที่ สีลม
                      โทรไปคุยกับทาง true ได้คำตอบว่า มีคนใช้งานเยอะ เลยทำไให้การ Download ช้าไป ผมคาดว่าน่าจะอยู่ที่ระบบของ True อ่ะครับ ว่า ถ้าเป็น web ให้วิ่งผ่าน Proxy ของเค้า แต่ผมงงที่ว่าทำไม เล่น เกมร์ online ไม่มีปัญหา เป็นแต่จังหวะ Download File งง กับมันจริงๆๆ
                      ลองเข้าเว็บเช็ค speed test ได้ไหมครับ ของผมไม่ขึ้นเรยครับ ping ได้ แต่จากนั้นก็เงียบไปเลยครับ...

ผมว่า call center ยังไม่รู้ปัญหาแน่เรย
                      Last edited by manracing; 4 Nov 2009, 18:32:51.

Comment

Originally posted by rust View Post
                        เอ่อ...ของผมมันไม่มีปัญหาเรื่องการใช้งานนะครับ เปิดเวบ เล่นเกมส์ ก็ปกติ มันจะมีปัญหาตอนจะโหลดอย่างเดียวครับ
                        เหมือนกันเลยครับ

Comment

Originally posted by tomodify View Post
                          ออกไปตรงระเบียง เรทรับ-ส่งได้ 54 แต่สัญญาณมาแค่ 3 ขีด
                          ดู dl ครับ 2 เมกนะเนี่ย

แล้วย้ายมาในห้อง เหลือ 5.5 ขีดเดียว เวรี่โลวววว
                          แค่นี้

ของผมเป็นตอนสัญญาณรับได้ต่ำๆ
                          กำเลย
                          เมื่อคืน มันไม่แจก ip ให้
                          ไอ้เราก็คิดว่า wrt เสีย เอาไปเกาะหอข้างๆล่ะใช้ได้

ทนใช้ไปก่อนล่ะหว่า
                          8% วิ่ง 200 kb/s
                          ปกติทรูวิ่ง 2200 สิบเท่าเลย
                          ตอนแรกผมก็คิดว่า wrt เสียเหมือนกันเลยลอง connect โดยตรงดูมันก็ไม่แจกให้เหมือนกันแต่โทรไปแจ้งกับทรูแล้วล่ะ ก็ต้องรอดูว่ามันจะทำยังไงบ้างตอนโทรไปเจ้าหน้าที่ก็บอกว่าเช็คแล้วสัญญาณปกติ งงเลย

Comment

โอ้..ตกลงมันเป็นที่อะไรกันแน่เนี่ย นึกว่าเป็นแค่ผมคนเดียวซะอีก

Comment

Working...
                            X