Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบราคา SPARK GeForce 6800 GS - AGP8X ครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบราคา SPARK GeForce 6800 GS - AGP8X ครับผม

SPARK GeForce 6800 GS - AGP8X

ราคาเท่าไหร่ครับมีใครพอทราบบ้างครับผมจะไปซื้อแถวพันทิพย์ ครับ -*-

ที่นี้ COM ผมถึงจะ AGP แต่ก็แจ่มแล้วละครับ -*- แบบว่าใช้แบบพอเพียงครับ

ขอบคุณ พีคุง มากนะครับที่ช่วยแนะนำ _/\_

ราวๆ 5500 ครับ

Comment

ถูกสุด ที่เห็น 5450 บาท คับ

หายากมาก

Comment

หายากหรอครับเดี๋ยวจะลองเดินหาที่พันทิพย์ดูครับ

Comment

ไม่ยากนะ มีเยอะเลยแหละ

Comment

ผมพึ่งถอยมา ครับ แรงดีครับ ลื่นมาก แต่เตรียม ซัพพลาย + UPS ท่านให้พร้อมครับ UPS SYNDOME 800VA 300 วัต ผมไม่รอดครับ วัตไม่พอ มันร้องปี๊ดยาว แล้วดับเลย ฮา ฮา ต้องซื้อใหม่ ครับ ส่วน ซุนามิ550 วัต ยังได้ ตอนนี้ต่อตรงปลั๊กไฟเลย เศร้า...ราคา...ผมส่งราคาไห้ท่านแล้ว+ร้านที่ซื้อ ถูกกว่าร้านที่เป็นดีเลอ ครับ

Comment

ผมก็เพิ่งถอยมาวันนี้เอง.. 5500 คับ ร้าน M&D ชั้น 2 คับ แรงสุดๆ ประทับใจเรยอ่ะ ของเค้าดีจิงๆ

Comment

Originally posted by jedi View Post
                ผมก็เพิ่งถอยมาวันนี้เอง.. 5500 คับ ร้าน M&D ชั้น 2 คับ แรงสุดๆ ประทับใจเรยอ่ะ ของเค้าดีจิงๆ
                ผมซื้อมา 5,350 ฿ครับ ร้าน .... ชั้น 3 1000 ทิป วันอาทิตย์ที่แล้ว

Comment

ตัวนี้ของมันแรงจริงมั้ยครับ แล้ว FEAR นี่ปรับสุดๆ ได้มั้ย ลังเลกับ 7600GT AGP แต่ราคากต่างกัน 1500 แน่ะ

Comment

fear เนี่ยยังไม่ได้ลองเลยคับ...ผมว่า 7600GT กับ 6800GS เนี่ยทิ้งกันไม่เยอะหรอกคับ 7600GT ได้เทคโนโลยีใหม่กว่าอ่ะ...ผมว่าใช้ 6800GS แล้วรออัพเครื่องเป็น pci-e ดีกว่าคับแต่ถ้า 7600GS กับ 6800GS เนี่ย..ผมว่า 6800GS แรงกว่าคับ(ต้อง spark นะคับ)

ข้อมูลนำมาจาก www.microware.co.th
                    spark 7600GS
                    Core/Mem = 400/800 Mhz./DDR2 128 bit ,
                    8 Pipelines ,DirectX 9.0C ,Shader model 3.0
                    CineFX 4.0 , Intellisample 4.0 , UltraShadow II Technology

spark 6800GS
                    Spark GF6800 GS 256 MB./DDR3/TV/DVI (AGP)
                    ใช้ PCB. ของ AGP GF7800 , ใช้ Cooling Fan ของ GF7900GT
                    Core/Mem= 450/1,200 Mhz./DDR3 128 bit ,12 Pipelines
                    ,DirectX 9.0C ,Shader model 3.0 เร็วกว่า AGP GF6600 GT 256 MB.
                    ไม่ต่ำกว่า 25 % (3Dmark03)
                    Last edited by jedi; 12 Oct 2006, 23:15:20.

Comment

ทำไม spark 6800GS กินไฟมากเลยเหรอ เห็นต้องเปลี่ยน supply กันเลย ผมใช้ 6800GT ต้องต่อ molex 2 หัว ใช้ supply เดิมติด case ไม่เห้นเป็นไรเลย

Comment

ผมใช้อยู่ครับ ลองกะเฟียร์ แล้วครับ เปิดสุด ไม่ไหวครับ ต้องปรับลงมา แต่ก็ยังเนียนครับ ต้องปิด AA ด้วยครับ ไม่งั้นกระตุก ปรับกลางๆ ที่ 1024 x 768 กะลังดีครับ (กลางๆ ของ FEAR นี่ พอๆ กะสุดๆ ของเกมอื่นๆ แล้วล่ะครับ)

ส่วนราคาผมซื้อพันธ์ทิพย์ ถูกสุดที่ได้ก็ 5,350 ครับ ชั้น 3 เช่นกัน มี 2-3 ร้าน ลองหาดูครับ แต่ถ้ามีงบอีกสักพัน ผมว่าลองไปเล่น Galaxy 7600GS ดูครับ เห็นว่า คล๊อกไปที่ 7600GT สบายๆ เลยครับ เปลี่ยนแถมซิงค์เดิมๆ ด้วย ลองตรวจสอบดูละกันครับ

Comment

ผิดหวังอ่ะ น่าจะซื้อมา X1600 PRO ดีกว่า ความรู้สึกผมน่ะ ไม่น่าซื้อเลย ยาฆ่าหญ้าอ่ะ
                          ผิดหวังอย่างแรง
                          ใครสนใจบ้าง ซื้อมาไม่ถึงเดือน

Comment

บอร์ดมือสองน่าจะม่ีคนตามหาเยอะอยู่นะครับ

Comment

สรุปแล้วยังไม่ได้ซื้อเลย ลังเลใจ เพราะชอบของ ATI อะของเดิมใช้ RADION 9550 - -*
                              ตอนนี้ติดใจ X1600 PRO อยู่กะไว้ดูหนัง DVD เห็นเค้าว่ากันว่าดูหนังชัดไม่รู้จริงเปล่า - -*

Comment

Working...
                              X