overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19
    OverclockZone Member vagarbond's Avatar

Red face [คำเตือน]ใครเล่น Xbox360 แปลง ออนไลน์ช่วงนี้ระวัง

ระวังนะครับ
    จากที่ผมอ่านข่าวจามกระทู้เมืองนอกตอนนี่ ชาว Xbox 360 ที่เล่นออนไลน์ หรือ Live ทยอยกันโดนแบนกันเป็นแถว เรียกได้ว่ามากกว่าแถวซะด้วยซ้ำ

เพราะฉนั้นท่านใดที่เล่น หรือ โดนแบนช่วยกันออกมา แนะนำ และเติอนเพือนๆด้วยนะครับ ทางทีดีช่วงนี้งดเลยกันไปก่อนดีกว่าครับ เพื่อความปลอดภัย

สาเหตุการแบน ข่าวมีหลายกระแสครับ ลองอ่านดู

กระแสข่าวการแบนจากที่ตามอ่านจาก ฟอลั่มของเมืองนอก

[color=green]"yeah, the bans are only people who played some games early. I'll believe it when I see it. You guys ready for another panic? you got it....again."[color]

มันบอกว่า แบนพวกคนที่เกมส์ที่เพิ่งออก

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    "Logged in today and banned. All games stealth checked, nothing pre-release. ixtreme 1.6

I've played:

CoD4
    CoD:WaW
    Halo 3
    Halo ODST
    Halo 3: Mythic Disc
    UFC Undisputed 2009

and that's it. I'm wondering if it's detection."

ไอคนนี่มันเล่นเกมเก่าแต่ก็โดนแบน
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ลดการโดนแบนโดย
    1)Don't play games early
    2)use abgx and make sure it is 100% approved to burn

Even by doing this you still might get banned we don't know how much M$ knows.

To be even safer flash,rip, and burn all your stuff on your own. If you want something done right do it yourself

แล้วมันก็บอกว่า ตนแลเปงทีเพิ่งแห่งตน ^ ^

นั่งอ่านมาเรื่อยก็รู้ว่า มันแบนจากไรก็ไม่รู้ แล้วแบนกันเยอะมาก จนมาถึงคนนึ่ก็มีข่าว ร้ายที่ว่า

um just to verify, ALL my games were checked with abgx and i STILL got banned.now, i THINK i had to make sure i had to have some kind of drive key or something for my cd drive or whatever, if jungle flasher 1.6 didnt automatically do this for me, then i guess my 360 was a friggin beacon to M$.....

1 more thing...i said before in recent post that only my console was banned and not mytag.....i was wrong...its both.EVERYTHING associated with my gamertag(saved games created players etc.) if i try and move it via a memory card its gonna be a corrupt file. my gamertag only exists on my modded 360 that was banned....glad i had a 1-year just laying around.....

มันบอกว่ามันแบนหมดเลยทั้ง เครือง และ เกมแทก น่าสงสาร เล่น ออนไลน์ก็ระวังกันนะครับ เพื่อนๆๆ

หลักๆคือตอนนี่ ฝรั่งเองก็ไม่รู้ว่าโดนแบนจากอะไรแต่จำนวนการโดนแบนมากขึ้นเรือยๆ ไม่ว่าท่านจะเล่นเกมเก่าหรือ เกมส์ใหม่ ก็มีสิทโดนทั้งนั้น ดังนั้น ตนแลเป็นที่พึ่งแห้งตนครับ

รักนะถึงมาบอก หวัดดีครับ

OverclockZone Member

สมน้ำหน้า.......ไอ้ดาร์กไซด์เดอร์

กรรมตามสนองงงง ม่างแล้ววววว

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

คนเล่นเป็นอย่างเดียวออนไลน์ไม่เป็นก็คงไม่เดือดร้อนน่ะนะ ^^

OverclockZone Member Khow's Avatar

ของ copy และเครื่องแปลงให้เล่นแผ่นปลอมโดนแบนเป็นเรื่องปกติ

OverclockZone Member sbv500's Avatar

แต่ก็น่าเห็นใจคนทำเกมนะคับ ทำตั้งกันอย่างนานเป็นปี แต่บิตโคลนไปนี่อย่างไวไม่เกิน1วัน ป่านนี่ทีมทำ cod6 คงช้ำหน้าเลือดขึ้นบิตมาก่อนตัวจริงขายอีก T^T

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

Quote Originally Posted by sbv500 View Post
    แต่ก็น่าเห็นใจคนทำเกมนะคับ ทำตั้งกันอย่างนานเป็นปี แต่บิตโคลนไปนี่อย่างไวไม่เกิน1วัน ป่านนี่ทีมทำ cod6 คงช้ำหน้าเลือดขึ้นบิตมาก่อนตัวจริงขายอีก T^T
    แต่ยอดจองแผ่นแท้เค้าดีจริงๆ นะครับ

360 หลุดมาก่อนแต่พวกทะลึ่งออนไลน์ก็แล้วเวรแต่กรรมหละครับ เอิ๊กๆๆ

OverclockZone Member sbv500's Avatar

Quote Originally Posted by NasTaZiO7 View Post
    แต่ยอดจองแผ่นแท้เค้าดีจริงๆ นะครับ

360 หลุดมาก่อนแต่พวกทะลึ่งออนไลน์ก็แล้วเวรแต่กรรมหละครับ เอิ๊กๆๆ
    ที่มันน่าเจ็บใจคือ ดันทะลึ่งออกบิตกันก่อนตัวเกมแท้ขายกันเป็น10วันเลยสะพานเหล็กตอนนี่มันขายกันให้ว่อนแล้วคับสุดติงจริงๆ ถ้ามันออกทีหลังก็น่าจะเจ็บน้อยกว่า เพราะปรกติบิตต้องมาหลังตัวจริงขายนิดนึง คราวนี่กลับกันใครแท้ใครปลอมเนี่ย
    พวกออนไล cod6 ตอนนี่โดนแบนก็ไม่ต้องสืบละคับ 555
    Last edited by sbv500; 2 Nov 2009 at 11:01:50.

OverclockZone Member vagarbond's Avatar

Quote Originally Posted by sbv500 View Post
    ที่มันน่าเจ็บใจคือ ดันทะลึ่งออกบิตกันก่อนตัวเกมแท้ขายกันเป็น10วันเลยสะพานเหล็กตอนนี่มันขายกันให้ว่อนแล้วคับสุดติงจริงๆ ถ้ามันออกทีหลังก็น่าจะเจ็บน้อยกว่า เพราะปรกติบิตต้องมาหลังตัวจริงขายนิดนึง คราวนี่กลับกันใครแท้ใครปลอมเนี่ย
    พวกออนไล cod6 ตอนนี่โดนแบนก็ไม่ต้องสืบละคับ 555
    โอ้วจิงเหรอค รับ ผมรอ แผ่นแท้อยู่ แต่เรือง เล่นกอปไม่กอปนี่ ผมว่า อยู่ที่ึึ้ความพอใจส่วนบุกคคลอะครับ แต่ก็นะ เล่นกอปก็ ทำร้ายจิตใจคนทำเกมส์ นิดหน่อย

แต่ ถ้าเทียบราคาเงินไทยกับ เมกา มันก็ต่างกันอยู่พอสมควรดังนั้น มันก็ แล้วแต่คนอ่าคับ ชอบแบบไหนก็เอาแบบนั้น

Quote Originally Posted by NasTaZiO7 View Post
    คนเล่นเป็นอย่างเดียวออนไลน์ไม่เป็นก็คงไม่เดือดร้อนน่ะนะ ^^
    คงปลอดภัยจนกว่า ไมโครซอฟมันจาแบนคุนผ่าน สายไฟได้ อิอิ

Quote Originally Posted by vagarbond View Post
    คงปลอดภัยจนกว่า ไมโครซอฟมันจาแบนคุนผ่าน สายไฟได้ อิอิ
    มายี้ใส่ผมทามาย ผม Lightside 360 นะคร้าบ

Quote Originally Posted by vagarbond View Post
    อีกหน่อยคงเหมือนอิคิงามิล่ะครับ
    สารน์สั่งแบน.....ส่งเป็นจดหมาย เหมือนหมายเรียกของศาลนะ

ยังไม่หมดเท่านั้น ครับ เอ็กบ๊อกยังทำการ แบน game tag ที่แสดงถึง ความเป็น เกย์ และ เลสเบียน ห้าห้า เรียกได้ว่า ห้ามเพศที่สามหรือ สี่เล่นกันเลยทีเดียว แต่จากการที่ถูกคอมเม้นและประนามจากสมาคมเพศทางเลือกทำให้ ไมโครซอฟต้องออกมาขอโทดและยกเลิกการแบนนี้ไปครับ

ใครโดนแบนเพราะสาเหตุนี้รายงานตัวด่วน ^ ^

The complaint hit the blog the Consumerist on Wednesday, sparking anger at Microsoft for a longstanding policy that suspends anyone who types into their Xbox Live Gamertag nickname or profile words related to sexual orientation like "gay" or "lesbian."

"It is true that as a matter of policy, the expression of relationship preference in Gamertag profiles and tags is not allowed across the board, whether that's heterosexual or other," Stephen Toulouse, program manager for policy and enforcement on Xbox Live, told MTV News in a phone interview. "But as we saw when we ran into an issue with this [last year,] we started looking into that policy."

แบนแหลก

เพื่อนผมโดนไปแล้วเ่ลนแผ่นก็อบแต่ดันไปออนไลน์

ผมอยากเล่นมากเลยนะliveน่ะ แต่ต้องทำใจ เราเล่นก็อปY-Y

Quote Originally Posted by punnkrit View Post
    เพื่อนผมโดนไปแล้วเ่ลนแผ่นก็อบแต่ดันไปออนไลน์

ผมอยากเล่นมากเลยนะliveน่ะ แต่ต้องทำใจ เราเล่นก็อปY-Y
    อู้ แต่ โดนแบนเนีย โดน แบน Gametag ด้วยหรือ ป่าว ครับ มาบอกข่าวให้เพื่อนๆได้รู้กันด้วย ครับ ขอบ คุนครับ

OverclockZone Member ArMuRo's Avatar

เซ็ง ขอแบนตัวเองออกจากระบบก่อน

เดี่ยวจะไม่มีเซฟเกมให้เล่น T_T

OverclockZone Member 3M's Avatar

รอผ่านเทศกาล แบน ไปก่อนแล้วก็ออนต่อ อิอิ

OverclockZone Member kongky7's Avatar
    ย้ายมาอยู่ บางใหญ่ นนท์และ ^^

ผมล่าสุด ยังไม่โดน แต่ขอพักก่อน จริงๆแบนไม่กลัวนะ แต่ถ้าแบนรอบนี้ มันทำให้การลงเกมส์ใน HDD ทำให้เครื่องที่โดนแบนไม่สามารถลงเกมเล่นผ่าน HDD ได้อีก นั้นทำให้คนที่เล่นผ่าน HDD ซวยกันไปเพราะจะเก็บไว้เล่นออฟไลน์เครื่องนึงแล้ว ซื้อเครื่องนึงเล่นแท้ไว้ออน ไว้อัพสกอนั้นทำไม่ได้แล้ว แต่ก็ััยังดีที่ HDD ยังสามารถนำมาใช้กับเครื่องต่อไปได้ เหอะๆ แต่เรื่องเซฟนี้ไม่แน่ใจนะ ว่าหายหมดไหม T=T

OverclockZone Member Bangji00's Avatar

อันที่จริงผมเล่น Borderland อยู่นะ แต่เห็นมาบอก ก็Thank you ครับ เอิ้กๆ ไม่งั้นมีเสียวแน่ๆเลย 55555

มีคนบอกว่า โดน แบนไปเป็น ล้านคนแล้ว ทั่วโลก จิง ป่าวหว่า

รอผู้รู้มา คอนเฟิม

Bookmarks

Bookmarks