overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 42
    OverclockZone Member oaokm's Avatar
    พันทิพงามวงวาน์ ไทย

Default KMPlayer ดูใน win 7 ทำไมภาพ แตก อะ

KMPlayer ดูใน win 7 ทำไมภาพ แตก อะ

ใช้ gom ดูไม่เป้นไร เลย ปรับยังไงเนีย

การ์ดจอ HD4200

gianna
    Guest

ต้องไปเซ็ทค่าอะไรก่อนหรือเปล่าครับ

OverclockZone Member

ขอรู้ด้วยคนกำลังมีปัญหาอยู่เหมือนกัน เซ็งเลยเพราะชอบโปรแกรมนี้ด้วย

OverclockZone Member valentinelism's Avatar

ผมก็สงสัยมานานแล้วเหมือน แต่ไม่ได้ใส่ใจมาก มีคนถามก็ดีเหมือนกัน ใครรู้มาบอกหน่อยนะครับว่าปรับอะไรตรงไหนบ้าง

OverclockZone Member coolyfresh's Avatar

เหมือนกันเลย นึกว่าเปนกับผมคนเดียว เพราะเหนมีแต่คนใช้

OverclockZone Member BlueSenior's Avatar

ภาพแตกนี้ยังไงครับ รบกวน cap ภาพมาให้ดูหน่อย

แล้วที่ว่าแตกเป็นทุกนามสกุล file เลยรึเปล่า หรือเป็นเฉพาะพวก hd

OverclockZone Member 13azmaru's Avatar

อืม...

OverclockZone Member c0miCal's Avatar

ใช้อะไรก็แตกครับ ถ้าไม่ใช้ WMP เล่น ไม่รุว่าต้องเซ็ตค่ายังไงน่ะครับ รอผุ้รู้ Vista Se7en เป็นเหมือนกันหมดเลย

OverclockZone Member NE-O's Avatar

ลองไปเอาตัวนี้มาใช้ดูครับ....ผมใช้อยู่ไม่มีปัญหาอะไรแต่ต้องปรับแต่งนิดหน่อยว่าเราดูหนังไฟล์ประเภทไหนอยู่
    http://jm.wmzhe.com/
    อันนี้ลองเอาไปศึกษาดูนะครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...33&postcount=7
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=306606
    http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=86289
    ถ้าปรับแต่งเป็นแล้วท่านจะรัก..Hidef..จนถอนตัวไม่ขึ้นเลย.......5555555

OverclockZone Member Anonymous!'s Avatar
    Hatyaiii city ~

ของผมก็เป็นเหมือนกัน

ดูกับ Gom ก็ปกติ
    มาเปิดกับ KM ภาพแตกหมดเลย
    TT

OverclockZone Member arito's Avatar

แตกยังไงคับ เพราะผมใช้ win7 64bit กับ kmp ดูหนังภาพก็ไม่แตกนะคับ ดูชัดดี เปิด hidef ใช้ haali decode เอา แจ่มเป็ด

bffmssss
    Guest

ครับ แผ่น VCD ตามร้านทั่วไป แตกเหมือนกันครับ

ลองหา power dvd 9 มาใช้ดูครับ ภาพแจ่มชัดมาก เสียดายมีหมดอายุ

ส่งสัยต้องหาใช้วิชามาร เหอๆ โหลดมาละ

OverclockZone Member yacung's Avatar

ผมแนะนำนะครับ

ถ้าอยากให้ได้คำตอบที่ชัดเจน

คณช่วย capture ภาพที่คณว่ามันแตกมาให้ดด้วยครับ

เราจะได้แนะนำได้ถูกนะครับ

เป็นเหมือนกันเลยคับ เด๋วต้องลองวิธีข้างบน...

beer_rs's Avatar
    Nakhonratchasima-ร.ส.101-บางกะปิ-หนองจอก

ลอง cap ภาพมาให้ดูหน่อยครับ

เพราะมองไม่ออกว่าแตกยังไง พอดีไม่ได้ใช้KM

ผมใช้ purecode ตัวเดียว

OverclockZone Member nuinanui's Avatar

มาด้วย ช่วยดัน อีก 1 ความแตก.........เหมือนกัน T@T

Whree there is life,there is hope

ไปปรับที่เมนู Videoadvance >Videorendering>Enhance Videorenderer
    รับรองครับหลังจากปรับแบบที่ว่าแล้ว ไม่มีแตก
    นอกซะจากแตกเพราะคุณภาพของหนังของท่านเอง

OverclockZone Member youri's Avatar

ขอบคุณครับ

ลองปรับดูนะครับ มันจะมีตอนที่เราลงเสร็จจะมีให้เลือกปรับ แต่ถ้าใครลงแล้ว ให้ไปที่ โฟลเดอร์ KMPlayer

แล้วคลิ๊กเลือก KMPlayer Setup Wizard เลือกเป็น ภาษาไทยซะจะได้อ่านสะดวก แล้วติ๊กเลือกที่

user define setting มันจะมีให้เลือกปรับแต่ง ให้เลือก คุณภาพสูงไปเลยนะครับ(3GH)(ที่สำคัญตัวนี้

ละครับที่ทำให้ภาพไม่แตก) นอกจากนั้นก้เลือกไปตามอัธยาศรัยเลยครับ เสร็จลองเข้าไปดูใหม่ภาพไม่แตกแล้ว

ป.ล. ตอนเราติดตั้งครั้งแรก ถ้าเลือกมาตราฐานไป มันจะปรับให้ตามคำแนะนำ เวลาเปิดมันจะภาพแตกให้เซท

ที่ผมแนะนำไว้ระดับสูง(3GH) ผมลองปรับแล้วไม่แตกนะเนียนขึ้นเยอะ

OverclockZone Member zoros's Avatar
    บนโลกมนุษย์อันวุ่นวาย

ผมลงตอนแรกเป็นเวอร์ชั่นเก่าก็แตกคับ เลบลบทิ้งไปโหลดตัวเวอร์ชั่นล่าสุดมาภาพสวยเลยคับไม่แตกกดติดตั้งธรรมดาไม่ได้ปรับค่าไรเลย 7ultimate32bitคับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks