overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 8 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 154
    OverclockZone Member Diminetion's Avatar

Default มาเล่น world of warcraft กันดีกว่าครับ

Comming Soon !!!! สามารถ Donate เพื่อสนับสนุน Server ของ Shark ได้นะครับ !! !!!!

วิธีการสร้างตัวละครง่ายๆ

เนื่องจาก ระยะเวลากิจกรรม จะหมดพรุ้งนี้ หากท่านไหนยังไม่ได้เงิน ผมขอ ชดเชย ให้แทนแล้วกันนะครับ โดยซิปมาหาตัวละครผม

ชื่อ Thistime ครับผม ผมไม่ใช่ GM นะครับผมเลย ให้ขนาดนั้นไม่ได้ แต่ จะให้เงินไว้ตั้งตัว สัก 500 Gold ก็พอไหวครับผมผมจะให้ ถึง สิ้นเดือนนี้นะครับ

ใครอยากได้ ก็ ซิปมาเลยนะครับ อ๋อ ลืมไป ผมอยู่ ฝั่ง หอยนะครับ -*-

(ทาง Gm ของเราจะไม่ขอ พาสเวิดร์ จากผู้เล่นโดยเด็ดขาด) ระวัง คนปลอมแปลงนะครับผม

เซฟเวอร์ เถื่อนที่ได้รับการยอมรับ ว่า บัคน้อยที่สุดในประเทศไทย ณ ตอนนี้

พึ่งเริ่มเปิดเซฟเวอร์ได้ 2 เดือน XP ดี เกรียนไม่มี ของดร๊อปง่าย เล่นเน้นเพื่อสนทนา

หาสังคม และ ร่วมใจกันสร้างสังคมที่ดี ให้กับ เซฟเวอร์

ติดต่อ รายละเอียดเพิ่มเติม ได้ที่ http://www.shark-wow.com/ <<< ขณะนี้หน้าเว๊ปหลักสามารถเปิดให้โหลดได้แล้วนะครับ โดยเข้าไปที่

http://www.shark-wow.com/ แล้วเลือกหัวข้อ Download แล้วจะเจอ วิธีการโหลดได้หลาย ทางนะครับ ลองเลือกใช้ตามความถนัดได้เลย

ในส่วนของ เว๊ปบอร์ด มีให้โหลด ตัวเกมส์ พร้อมสอนวิธีการติดตั้ง

ที่นี่นะครับ http://www.shark-wow.com/forum/index.php?topic=13.0

ไฟล์เกมส์ ทั้งหมด ใหญ่หน่อยนะครับ แต่ ผมเชื่อว่า มันคุ้มค่ากับการโหลดแน่นอนครับผม

แบบ Bittorrent http://btjunkie.org/torrent/World-of...8703625f160938

ลองกันดูนะครับ

และถ้าสำหรับคนที่มี ID Pass ของเว๊ป 2bbit เข้ามาโหลดที่นี่เลยครับ http://www.2bbit.com/details.php?id=237160

ภาพ ตัวอย่าง ใน เกมส์ หากท่านไหนไม่เคยเห็น อาจจะมีอารมณ์ ขึ้นมาก็ได้นะครับ อิอิ

----------------------------------------------------------------------------

----------------------------------------------------------------------------
    Last edited by Diminetion; 17 Nov 2009 at 09:58:31.

OverclockZone Member gogo5's Avatar

ดันๆ มันดีผมเคยเปิดเล่นในหอ แต่บัคเยอะมาก
    เปิดแมพหมดเลยรึเปล่าครับมันใหญ่มากเดินหากันไม่เจอ - -"

OverclockZone Member Diminetion's Avatar

Quote Originally Posted by gogo5 View Post
    ดันๆ มันดีผมเคยเปิดเล่นในหอ แต่บัคเยอะมาก
    เปิดแมพหมดเลยรึเปล่าครับมันใหญ่มากเดินหากันไม่เจอ - -"

ระบบ Friend ทำได้ง่ายได้ ครับ เราจะไม่เปิดแม๊พหมดเพราะว่า การเดินสำรวจแม๊พ

เป็นการได้ EXP ไปในตัว และ อยากให้ ได้อารมณ์ในการเล่นจริงๆ ครับกับเกมสืแนวนี่้

หาเพื่อนไม่อยากแน่นอนครับ ถ้าเกิดเมืองเดียวกัน -*- เผ่าเดียวกัน

วิธีชวนเพื่อนเข้า ปาร์ตี้ก็เห็นกันแล้วครับถ้าคนหล่ะเมือง วิธีชวนก็ไม่จำเป็นต้อง เห็นหน้ากัน

ชวนผ่าน ระบบเช๊คผู้เล่น Online ที่มีในเกมส์ได้เลย สะดวกๆมากๆ

ดันครับ

OverclockZone Member Momo's Avatar

อยากลองเล่นเหมือนกันครับเห็นมานานแต่ยังไม่เคยลอง

Quote Originally Posted by Momo View Post
    อยากลองเล่นเหมือนกันครับเห็นมานานแต่ยังไม่เคยลอง

สนุกมากๆ ครับ

แต่ผมต้องขอบอกว่า เกมส์มันต้องใช้ความอดทน สูง คือสักแต่เล่นไม่ได้แน่นอนครับ

ผมถึงบอกว่า ผู้เล่นในเกมส์ส่วนใหญ่เป็นคนที่มีความรู้และระดับสมองสูง พอควรครับผม

แล้วเจอกันในเซฟ เกมส์ ครับผม มีไร PM ถามส่วนตัวได้นะครับ หรือไปโพสไว้ที่กระทู้

วนเว๊ปไซด์เกมส์ เลยนะครับ

signe
    Guest

เคยสมัครแล้ว.. ไม่ได้ แต่รอบนี้... สู้ๆ

Quote Originally Posted by signe View Post
    เคยสมัครแล้ว.. ไม่ได้ แต่รอบนี้... สู้ๆ

อันนี้เล่นได้แน่นอนครับ ไม่มีปัญหา ครับผม โหลดเกมส์ นานหน่อยแต่ คุ้มค่าแน่นอนครับ

เด๋วนี้เน๊ตก็แรงๆกันทุกบ้าน ทุกเครื่อข่าย แล้ว

สู้ๆนะครับ กิจกรรมเยอะด้วยช่วงนี้ หรืออยากจะเสนอกิจกรรมไรก็ ผ่าน PM ผมมาได้นะครับ

จะนำไปเสนอต่อ ผู้บริหาร

OverclockZone Member TheJackal's Avatar
    Somewhere in Sometime

เกมนี้ กิน HDD เยอะ และใช้เวลา ทำความเข้าใจกับเกม ซักพัก
    แต่สมแล้วที่เป็น MMORPG ที่มีคนเล่นเยอะที่สุดในโลกครับ

OverclockZone Member thaidctip's Avatar

กว่าจะสมัคได้ มาๆช้วย ดัน ^^

OverclockZone Member thaidctip's Avatar

เเนะนำให้เล่นกันเยอะๆ ครับ หนุกดี เซิฟไม่เเลคเเน่นนอนครับ วางที่ cat รองรับผู้เล่นได้เยอะ
    สามารถทำการดาวโหลดตัวเกมได้ที่กระทู ตามนี้นะครับ
    http://www.shark-wow.com/forum/index.php?topic=13.0
    อาจจะโหลดนานนิดนึงเเต่คุ้มค่าที่รอครับ

ระบบที่รองรับเกมส์
    Minimum System Requirements

Windows&#174; System XP/XP64/Vista/Vista64 OS:
    - Intel Pentium 4 1.3 GHz or AMD Athlon XP 1500+
    - 512 MB or more of RAM (Vista requires 1024 MB or more of RAM)
    - 3D graphics processor with Hardware Transform and Lighting with 32 MB VRAM, such as an ATI Radeon 7200 or NVIDIA GeForce 2 class card or better
    - DirectX&#174; 9.0c (included) and latest video drivers
    - 15.0 GB available HD space
    - 4 x CD-ROM drive
    - Broadband Internet connection
    - For voice chat, an SSE enabled CPU is required.

OverclockZone Member zar0079's Avatar

ผมใช้ win 7 เล่นได้ไหมครับ

OverclockZone Member zar0079's Avatar

Quote Originally Posted by thaidctip View Post
    เเนะนำให้เล่นกันเยอะๆ ครับ หนุกดี เซิฟไม่เเลคเเน่นนอนครับ วางที่ cat รองรับผู้เล่นได้เยอะ
    สามารถทำการดาวโหลดตัวเกมได้ที่กระทู ตามนี้นะครับ
    http://www.shark-wow.com/forum/index.php?topic=13.0
    อาจจะโหลดนานนิดนึงเเต่คุ้มค่าที่รอครับ

ระบบที่รองรับเกมส์
    Minimum System Requirements

Windows&#174; System XP/XP64/Vista/Vista64 OS:
    - Intel Pentium 4 1.3 GHz or AMD Athlon XP 1500+
    - 512 MB or more of RAM (Vista requires 1024 MB or more of RAM)
    - 3D graphics processor with Hardware Transform and Lighting with 32 MB VRAM, such as an ATI Radeon 7200 or NVIDIA GeForce 2 class card or better
    - DirectX&#174; 9.0c (included) and latest video drivers
    - 15.0 GB available HD space
    - 4 x CD-ROM drive
    - Broadband Internet connection
    - For voice chat, an SSE enabled CPU is required.
    โหดจังเลย

ผมดูของผมเเล้วใช้ HD ไป 14.4 GB ตัวเกมข้อมูลมันเยอะน่อยครับรายระเอียดมันเยอะ
    เล่นอยู่ก็ไม่เห็นจะมีบัคอะไรนะครับ ตัวละคร Deathknight ก็เล่นได้ครับไม่มีบัคมีเควสให้ทำจนครบ

win 7 เล่นได้ครับไม่น่ามีปัญหานิ win7

มันจะมีปัญหากับเกมเก่าๆอะครับ พูดถึง win 7 อยากใช้เหมือนกัน ^^

เวปข้อมูลเกม Skill,Item,Maps เป็นเวปนอกนะครับ

http://www.wowarmory.com/item-search.xml
    http://www.goblinworkshop.com/

นั่งโหลดอยู่ว่าๆเอาไปอ่านเล่นก่อน ^^

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

สมัครไว้ได้สักพักแล้วครับ

แต่ยังไม่ได้โหลดตัวเกมส์มาเพราะขนาดมหึมา+Download Speed ต่ำ ซะเหลือเกิน

ถ้าว่างเมื่อไหร่คงได้เจอกันครับ ^_^

กำลังคิดว่าจะทำเป็นไฟร์ลง Bit นะครับต้องคุยกับ Gm ก่อนนะครับ

ติดปัญหาไฟร์ใหญ่ เลยไม่มีคนโหลดไปเล่นกัน เดียวถ้าทำ bit เเล้วจะเอามาโพทให้โหลดนะครับ

OverclockZone Member

ผมสงสัยนิดนึงครับ มีคนบอกว่าเล่นของแท้ กะของเถื่อนมันต่างกันมาก
    มันต่างกันที่ไอเท็ม กิจกรรมหรือว่าอะไรอ่ะครับ
    อยากเล่นนะ แต่ของแท้ไม่ไหวแพงเหลือเกิน

Quote Originally Posted by bdaman View Post
    ผมสงสัยนิดนึงครับ มีคนบอกว่าเล่นของแท้ กะของเถื่อนมันต่างกันมาก
    มันต่างกันที่ไอเท็ม กิจกรรมหรือว่าอะไรอ่ะครับ
    อยากเล่นนะ แต่ของแท้ไม่ไหวแพงเหลือเกิน

ข้อแตกต่างระหว่างแท้กับเถื่อน

1. แท้ คุณต้องเสียค่า ไอดี อย่างน้อยๆ ID หล่ะ 600-700 แล้วต้องเสียรายเดือนอีกเรื่อยๆ
    2. แท้ เลเวล คุณที่เก็บจะยากมาก + ทั้ง ใช้เวลานาน แล้วตามผู้เล่นเก่าจะไม่ทัน
    3. Item ที่ดร๊อป จะ ดร๊อปเยอะกว่าปกติ ถึง 10 เท่า ถ้าเล่นเซฟ เถื่อน
    4. เถื่อน สามารถแนะนำ กิจกรรมผ่าน บอร์ดของเกมส์ได้ โดยตรงไม่เหมือน ของแท้ เพราะ
    เราจะไม่มีสิทธิมีเสียงในการ แนะนำ อะไร
    5. ความเป็นกันเองของ เซฟเถื่อน จะดีกว่า และอย่างน้อยๆก็ คนไทยด้วยคน คน มาเล ก็มีนะครับ ผมก็คุยกับเค้าอยู่ คนไทยที่อยู่ เยอรมัน ยังเล่นเลย
    6. ความลื่น ของเซฟเวอร์ย่อมทำได้ดีกว่า ตปท. แน่นอนครับสำหรับคนเน๊ต แบบ แพกเก๊จ ต่ำๆ
    7. ข่้อดีของแท้ คือ บัคไม่มี แต่ของเถื่อนต้องมีบางแต่ ใน เควสหลักๆส่วนใหญ่หรือบอส
    จะใช้ได้เกือบ 90 % ทุกอย่าง ก็ถื่อว่ามากที่สุดใน ขณะนี้
    8. เถื่อน ของเซฟเรา ไม่ทิ้งผู้เล่นแน่นอนครับผม แล้ว อัพเดท อยู่ตลอดพัฒนา ตลอด

คร่าวๆก็มีแค่นี้แหละครับ
    Last edited by Diminetion; 3 Nov 2009 at 12:47:07.

OverclockZone Member

โอเคเลยครับ ขอโหลด client ก่อน
    แล้วจะเข้าไปเล่นแน่นอน

ปล. เมื่อก่อนผมเคยลองของ livezeon อ่ะครับ
    คนน้อยมากเลย

Page 1 of 8 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks