Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในหน้า BIOS ครับช่วยด้วยครับเกียวกับ OVERCLOCKครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในหน้า BIOS ครับช่วยด้วยครับเกียวกับ OVERCLOCKครับ

ก็คือว่าผมเปิดเครื่องมาแล้วมันก่อฟ้องถึง ถ่านไบออสครับ แล้ว ฟ้องถึง CPU ถูกโจมตีนี่ล่ะครับปัญหามันอยู่ที่ CPU นี่ล่ะครับ ผมเลยเข้าไปหน้าใบออสแล้วจะไปตั้งให้ OVERCLOCK ลดลงเหลือค่าปรกติอ่ะครับแต่พอผมกดเข้าไปแล้วมันก็ขึ้น
    CPU CLOCK
    Min=133
    MAX=165
    Key in a DEC number [มันต้องใสรหัสอะไรครับในช่องเนี่ย]

ขอผู้รู้เกี่ยวกับโซนนี้ช่วยแก้ปัญหาให้ผมหน่อยครับงงแย่แล้ว ขอบคุณที่มาช่วยแก่ปัญหาครับ

ใส่เลขเข้าไปโลด ต่อยๆ เพิ่มไป ทีละนิด

Comment

จะให้ผมต่อยสักกี่หมัดดีล่ะกึงจะทำให้มันวิ่งปรกติอ่ะครับ ที่มันให้ใส่ก็ใส่ได้แค่3ตัวเลขแค่นั้นครับใสมากกว่า3ตัวไม่ได้เลยใส่ภาษาอังกฤษ ก่อไม่ได้ พอใส่ตัวเลขได้กด Enter แล้วก็ไม่เกิดอะไรขึ้นครับ ขอบคุณครับที่มาร่วมกันแก้ปัญหาแต่ยังไม่หายข้อสงสัยผมยังต้องการผู้รู้อีกครับ

Comment

มีรูปไหมครับ นึกภาพไม่ออก

Comment

ไม่มีอ่ะครับผมปิดเครื่องไปแล้วครับ พร้อมกับถอดอุปกรณ์ในเครื่องออกไปแล้ว ครับรอเวลาใส่เข้าไปใหม่ว่าจาหายใหม่

Comment

Originally posted by suponkung View Post
            ก็คือว่าผมเปิดเครื่องมาแล้วมันก่อฟ้องถึง ถ่านไบออสครับ แล้ว ฟ้องถึง CPU ถูกโจมตีนี่ล่ะครับปัญหามันอยู่ที่ CPU นี่ล่ะครับ ผมเลยเข้าไปหน้าใบออสแล้วจะไปตั้งให้ OVERCLOCK ลดลงเหลือค่าปรกติอ่ะครับแต่พอผมกดเข้าไปแล้วมันก็ขึ้น
            CPU CLOCK
            Min=133
            MAX=165
            Key in a DEC number [มันต้องใสรหัสอะไรครับในช่องเนี่ย]

ขอผู้รู้เกี่ยวกับโซนนี้ช่วยแก้ปัญหาให้ผมหน่อยครับงงแย่แล้ว ขอบคุณที่มาช่วยแก่ปัญหาครับ
            แหม มันก็ให้เราใส่ตัวเลขระหว่าง 133-165 ใน Key in a DEC number ในช่องนั้นนั่นแหละ ใช่ไหมครับทั่นเซียนคนต่อๆไปที่จะมาตอบ

Comment

Working...
            X