Announcement

Collapse
No announcement yet.

แฟลชไดรว์ 1Gb เอามาทำตัวลงวินได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แฟลชไดรว์ 1Gb เอามาทำตัวลงวินได้มั้ยครับ

จาก
    http://www.varietypc.net/main/archives/1713
    พอดีได้ แฟลชไดรว์ฟรี มา 1Gb อะครับ
    เลยอยากเอามาทำเป็นตัวลงวินโดวส์ อยากทราบว่าใช้ได้มั้ยครับ

Originally posted by maxzaja View Post
    จาก
    http://www.varietypc.net/main/archives/1713
    พอดีได้ แฟลชไดรว์ฟรี มา 1Gb อะครับ
    เลยอยากเอามาทำเป็นตัวลงวินโดวส์ อยากทราบว่าใช้ได้มั้ยครับ
    1Gb. ทำของ XP ได้ครับ แต่ถ้า Vista , Win 7 ไม่พอครับ
    รอชมเหมือนกันลองทำกับ XP แล้ว ไม่สำเร็จ
    มัน Format , Copy ไฟล์แล้ว พอ Restart มันไม่บูตครับ

Comment

ขอ 2 อย่างต่ำครับ เผื่อแคชอีก...

Comment

Originally posted by Nopadolv View Post
        1Gb. ทำของ XP ได้ครับ แต่ถ้า Vista , Win 7 ไม่พอครับ
        รอชมเหมือนกันลองทำกับ XP แล้ว ไม่สำเร็จ
        มัน Format , Copy ไฟล์แล้ว พอ Restart มันไม่บูตครับ
        ขอโทษทีครับ ผมเคยใช้โปรแกรมอีกตัวนึงครับไม่ใช่ตัวนี้
        บูตไม่ขึ้นครับ

Comment

Originally posted by spynet View Post
          ขอ 2 อย่างต่ำครับ เผื่อแคชอีก...
          แย่เลย พอดีได้ของ ร.ร. เค้าแจกมาคนละ 1Gb
          ไม่ได้จริง ๆ หรอครับ ไฟล์มัน 700mb เหลือ อีกนะครับ ได้มั้ย ???

Comment

ทำไมมันจะไม่ได้หว่า ขนาด CD ใส่เต็มๆเลย 700MB ยังลงได้ หรือยังไง ?

Comment

Originally posted by maxzaja View Post
              แย่เลย พอดีได้ของ ร.ร. เค้าแจกมาคนละ 1Gb
              ไม่ได้จริง ๆ หรอครับ ไฟล์มัน 700mb เหลือ อีกนะครับ ได้มั้ย ???
              ตัวลง... หมายถึง ใช้แทนแผ่นหรือครับ งั้นก็ลงได้

นึกว่าจะลงวินในแฟลชไดรฟ์ เอาไว้บูตแทน HDD...

Comment

สำหรับติดตั้ง XP ด้วยแฟลชไดรว์ ลองใช้วิธีนี้ดูดีกว่าไหมครับ คลิก

เพราะวิธีจากลิงค์ 1713 ถ้าทำแล้ว จะบูตเข้าวินโดวส์ไม่ได้ ระบบจะฟ้อง
                <Windows Root>\system32\hal.dll

แต่ถ้าเป็น Windows 7 หรือ Vista สามารถทำได้ไม่มีปัญหาน่ะครับท่าน

Comment

Originally posted by microsoft™ View Post
                  สำหรับติดตั้ง XP ด้วยแฟลชไดรว์ ลองใช้วิธีนี้ดูดีกว่าไหมครับ คลิก

เพราะวิธีจากลิงค์ 1713 ถ้าทำแล้ว จะบูตเข้าวินโดวส์ไม่ได้ ระบบจะฟ้อง
                  <Windows Root>\system32\hal.dll

แต่ถ้าเป็น Windows 7 หรือ Vista สามารถทำได้ไม่มีปัญหาน่ะครับท่าน
                  จากลิ้งค์มันเข้าไม่ได้
                  ตอนที่จะโหลดอ่ะครับ
                  ตัว + ไฟล์ USB_prep8
                  + ไฟล์ PeToUSB
                  + ไฟล์ Bootsect
                  อะครับ

Comment

Originally posted by microsoft™ View Post

ผมลองแล้วทั้ง XP และ Win7 ไม่ได้ทั้งสองอันครับ ไม่รู้เพราะอะไร
                    ลอง XP ลงไปสักพัก จอฟ้าเฉยเลย
                    ส่วน Win7 ไม่ยอมบูตเอาดื้อเลย
                    งงงงงงง มากมาย

Comment

Originally posted by Nopadolv View Post
                      ผมลองแล้วทั้ง XP และ Win7 ไม่ได้ทั้งสองอันครับ ไม่รู้เพราะอะไร
                      ลอง XP ลงไปสักพัก จอฟ้าเฉยเลย
                      ส่วน Win7 ไม่ยอมบูตเอาดื้อเลย
                      งงงงงงง มากมาย
                      หรือแฟลชไดร์ที่ผมใช้มันเก่ามากก็ไม่รู้ (เกี่ยวไม๊เนี่ย) ว่าและเดี๋ยวลองซื้อตัวใหม่มาลองดีฝ่า

Comment

หรือแฟลชไดร์ที่ผมใช้มันเก่ามากก็ไม่รู้ (เกี่ยวไม๊เนี่ย) ว่าและเดี๋ยวลองซื้อตัวใหม่มาลองดีฝ่า
                        ซื้อตัวใหม่มาลองก็เหมือนเดิม บูตไม่ขึ้น (Win 7)
                        ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับแผ่นหรือเปล่า ไม่ใช่แผ่น Original น่ะครับ

Comment

1GB ทำได้ครับลองแล้ว

XP นี่แหละ

Comment

ถ้าให้อยางเร็ว 4GB+

เพราะฉนั้นต้อง 8GB ครับ

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ ^^
                              ได้ผลอย่างไรจะเอามาบอกครับ ตอนนี้ยังไม่ค่อยว่างเลย
                              การบ้าน บาน

Comment

Working...
                              X