Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทีเด็ด !!! ใครรู้บ้างทำยังไงให้แรมใช้งานได้อีก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทีเด็ด !!! ใครรู้บ้างทำยังไงให้แรมใช้งานได้อีก

พอดีแรม ddr1 512mb bus 400
    มันเสียครับไม่มีร่องรอยการแตกหัก ลองเอายางลบลบแล้วก็ยังไม่ติด
    เห็นว่าเอาเข้าตู้เย็นจะหายไม่กล้าลอง
    ใครมีไอเดียที่ทำแล้วใช้ได้บอกหน่อย

เอาไปทอดดิแล้วรับประทานเป็นอาหารเข้า อิอิ

Comment

ไม่มีอะไรจะเสียครับ เอาเข้าไปเลย 555+ ระวังของในนั้นเน่า อิอิ

Comment

5555

นั่นสิ ลอง เลย ๆ ไหนๆมันก็ จุ้งกะเบ้ง ละ

Comment

ก่อนเอาเข้าตู้เย็นอย่าลืมใส่แรมไว้ในถุงพลาสติก ปิดปากถุงด้วยนะ 55

Comment

Originally posted by hikari83 View Post
            ก่อนเอาเข้าตู้เย็นอย่าลืมใส่แรมไว้ในถุงพลาสติก ปิดปากถุงด้วยนะ 55
            ตกลงต้องใส่ถุงด้วยเหรอ กำลังจะลอง ส่วนเอาไปทอดน่ะ สงสัยต้องชุบแป้งทอด

Comment

*0* ดีเลยนี้ผมพึ่งรุ้นะเนี้ยว่ามี สูตรเอาไปแช่ตู้เย็นด้วย พอดีมีแรมเก่าๆ ที่พังหลายอัน น่าเอาไปลอง

Comment

5555

ถ้าแช่ตู้เย็นไม่ได้ผล..

ลองแช่ แอลก็ฮอลดูครับ เผื่อมันจะคึก เอิ้ก ๆ

Comment

ชุบแป้งเกกินะ มะรจะได้กรอบเหลืองสีดูหน้ารัประทาน หุหุ

Comment

ถ้ามันเสียแล้วก็ลองแช่เลย

เอาไปลองเครม ถ้าเครมได้แรมจะกลับมาใช้งานได้อีก

Comment

ลองเลย

แต่ผมเคยแกะเม็ดเเรมเล่นนะครับ ข้างในมันมีนํ้าใสๆด้วยอะ กลิ่นเป็นสารเคมีเต็มๆ ลองแช่ตู้เย็นเลย

Comment

Originally posted by hikari83 View Post
                        ทำเป็น CD ROM ไปได้

Comment

Working...
                        X