overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9
    OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

Default ขอวิธีอัพสกิล Borderland หน่อยครับ

Hunter อะครับไม่รู้อัพแบบไหนแล้วเก่ง
    ยิงปกติก็ดูเหมือนอ่อนอะครับ T_T

OverclockZone Member DX-1118's Avatar
    หนึ่ง สอง สาม สี่...

Hunter skill tree ครับ http://www.borderlandsthegame.com/skilltree/mordecai/

ปกติผมจะเล่น Hunter สาย Gunslinger ครับ อาวุธที่ใช้จะเป็นปืน pistol ประเภท Revolver (ควรมีธาตุกรด หรือ สายฟ้า)

[Bloodwing 1]

[Sniper]
    Focus 5
    Killer 5

[Rogue]
    Swift Strike 5
    Fast Hands 5

[Gunslinger]
    Deadly 5
    Gun Crazy 5
    Riotous Remedy 5
    Hair Trigger 5
    Relentless 5

ความเร็วในการยิงแล้วแต่อาวุธ เท่าไรก็ได้ ควรมี status(Revolver ยิงไม่เร็วมาก) สายนี้ Reload อาวุธ เร็วพอสมควร (ประมาณ 1 วิ หรืออาจไม่ถึง)

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

ขอบคุณครับ อิอิ

OverclockZone Member pigfly's Avatar

ขอให้แนะนำทุกตัวเลยได้มั้ยครับ ขอบคุณ

OverclockZone Member exheyyo's Avatar

hunter กำลังจะ30

bloodwing 1

[sniper]
    caliber -> killer -> loaded

[rogue]

[Gunslinger]
    Deadly -> Riotous Remedy -> (กำลังจะต่อ predator -> Relentless)

ปืนใส่ได้4ช่อง
    1.sniper - ไม่มีธาตุ เน้นยิงแรง+เร็ว fire rate ~2.0+
    2.assault rifle - ใช้เวลาsniperลูกหมดreloadไม่ทัน ยิงแรงๆไว้ก่อนซูมได้ซูมจะดีมากถ้ายิง semi-auto
    3.smg - จวนตัวระยะประชิด ได้กระสุนจาก skill loaded ลูำกเลยเยอะกว่าชาวบ้าน(80-100) กดแช่ยิงนานๆ สะใจมาก
    4.เปลี่ยนเรื่อยๆแล้วแต่อารมณ์

เวล50น่าจะอัพได้แบบนี้

OverclockZone Member Andriod's Avatar

มีทริคเล็กๆสำหรับคนรักที่จะเล่นปืนลูกโม่ล้วนๆ บางคนอาจจะทราบแล้วก็ขออภัย
    ปินลูกโม่เกมนี้กระสุนค่อนข้างน้อยถึงอัพเต็มก็ได้แค่140นัด ถ้ายิงทิ้งยิงขว้างอย่างเมามันส์
    กระสุนอาจจะไม่พอในด่านท้ายๆ แต่ถ้ามีไอเท็มอันนี้ก็ไม่ต้องกลัวที่จะกระหน่ำกระสุนซักเท่าไหร่

"ลูกโม่ตระกูลPrimal equalizer" คุณสมบัติพิเศษคือจะสามารถregenลูกกระสุนได้ โดยเฉลี่ย
    จากที่ลองทดสอบแล้ว สามารถที่จะregenกระสุนได้1.5นัด/1วิ ข้อจำกัดคือ..กระสุนจะเพิ่มเองได้
    ก็ต่อเมื่อถือปืนชนิดนี้อยู่ในมือเท่านั้น แต่ก็ไม่ได้เป็นปัญหาเพราะเพียงแค่พอเรายิงลูกโม่ตัวแรงอันอื่น
    เสร็จก็เปลี่ยนกลับมาถือเจ้าปืนนี้ ก็จะทำให้กระสุนregenเองเหมือนเดิม แค่นี้กระสุนเราก็จะมีให้ใช้
    ได้อย่างไม่อั้น ส่วนใครจะใช้เจ้าลูกโม่อันนี้ยิงเองเลยก็ได้เพราะความสามารถก็ถือว่าอยู่ในเกณฑ์ดี

ส่วนอันนี้เป็นปืนลูกโม่ตัวเก่งของผม ธาตุกรดx4 ใส่กับclassmodของassassin ยิงโหดสนุกมาก
    จริงๆก็มีลูกโม่กรดอันอื่นที่ยิงแรงกว่าอันนี้เยอะ แต่มันไม่สะใจ อันนี้x4 แถมติดสถานะgive sick

Ps.ท่านใดว่างสนใจมาเล่นplaythrough2 กับผมได้นาจะปั่นlv50 ตอนนี้เพิ่งจะlv41เองแฮะ
    ชื่อในเกม DISASTER hunter lv.41
    Last edited by Andriod; 4 Nov 2009 at 02:43:51.

OverclockZone Member tower's Avatar

หาพวกปืนตระกูล ไฟฟ้าเอาไว้ด้วยนะครับ
    ผมได้จากบอส เป็นลูกโม่ ไฟฟ้า ช่วงท้ายต้องใช้น่ะครับ ฝึกใช้ให้เก่งๆ ผมเล่น โซลเยอร์ ยังต้องใช้ลูกโม่ ไฟฟ้าลุยเลย

OverclockZone Member Zemos's Avatar

เวลตันที่50เหรอครับ

OverclockZone Member jekpae's Avatar

ไว้ว่างๆเด๋วจะเอาลูกโม่เทพมาโชว์มั่ง ตัวหนังสือส้ม อิอิ

Bookmarks

Bookmarks