คือผมใช้โปรแกรมแปลงไฟล์หนังเพื่อลงไอโฟนของผมโดยใช้โปรแกรม Format factory อ่ะครับ ก่อนที่ผมจะแปลง ผมก็เอาหนังเรื่องนี้ไปลองกับโปรแกรมดูหนังอย่าง Gom player และ Km player ปรากฎว่าเล่นได้ดีซับภาษาไทยขึ้นมาอ่านออกไม่มีปัญหา หลัจากนั้นพอผมแปลงไฟล์หนังเรื่องนี้เสร้จแล้วมาเปิดดู ปรากฎว่า มันอ่านซับเป้นอย่างนี้ "__________--------" หมดทั้งเรื่องเลยครับ เหมือนมันอ่านไม่ออกอ่ะครับ อย่างนี้ผมต้องลงอะไรอีกครับ ทำให้โปรแกรมนี้มันอ่านซับไทยออก ขอบคุณครับ