Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีชุด Mini Mini มาให้ดูครับเอาไว้เป็นอีกทางเลือกครับ สำหรับคนชอบ AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีชุด Mini Mini มาให้ดูครับเอาไว้เป็นอีกทางเลือกครับ สำหรับคนชอบ AMD

x2 240
    ASROCk A785GMLE/128
    RAM KINGSTON HyperX 800 CL5 2x2
    HDD AAKS 500
    DVD LITON
    CASE CM310
    PSU RAIDMAX 530

มีเท่านี้ครับ จริงเห็นเจ้าของเครื่องบอกอยากได้ HIS 4850 สักตัวแต่หาไม่ได้เลยเอาแค่นี้ก่อน

ไว้ตอนท้ายจะยืม HIS 4850 จากอีกเครื่องมาเสียบให้ดูครับว่าเค้าไม่มาเอาคืนไปซะก่อนนะครับ

ท่อสีดำ ที่หุ้มสาย ซื้อจากไหนหรอครับท่าน

Comment

ผมก็เอามาจากที่บริษัมผมครับ เยอะแยะเลย

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        ผมก็เอามาจากที่บริษัมผมครับ เยอะแยะเลย
        อ่อครับ พอใส่แล้วดูๆเป็นระเบียบมากครับ ดูโล่งไปเยอะเลย

Comment

เคส cm310 นี่ใส่ hyper 212 plus นี่ติดฝาข้างเคสมั้ยครับ

Comment

ชุดนี้ราคาเท่าไหร่ฮะ แล้ว PSU RAIDMAX 530 จะยัดการ์ดจอ 57xx/58xx ไหวมั้ยฮะ

เห็นว่า 59xx มาเดือนนี้หรอฮะ คิดว่ารอดีมั้ย
            Last edited by ousmal; 3 Nov 2009, 00:54:57.

Comment

Originally posted by first2522 View Post
              เคส cm310 นี่ใส่ hyper 212 plus นี่ติดฝาข้างเคสมั้ยครับ
              ยังไม่เคยลองครับ แต่คิดว่าใส่ได้ครับ 212 ไม่น่าสูงขนาด 14CM นะครับ ไม่น่าติดอะไรเดี่ยวต้องมีโอกาศลองก่อนครับ
              Originally posted by ousmal View Post
              ชุดนี้ราคาเท่าไหร่ฮะ แล้ว PSU RAIDMAX 530 จะยัดการ์ดจอ 57xx/58xx ไหวมั้ยฮะ

เห็นว่า 59xx มาเดือนนี้หรอฮะ คิดว่ารอดีมั้ย
              ราคาลองเช็ค TK เอานะครับ ซื้อที่นั้นทุกชิ้น
              แรมซื้อ เจได

5770 ใช้กับ RAIDMAX ได้อยู่แล้วครับ
              5850 5870 ยังไม่เคยลองกับ PSU ตัวนี้ แต่มีเงินซื้อVGA ตัวละ 10000-14000 มันก็น่าจะลลงทุน PSU นิดนะครับ

ส่วน 59xx กับการรอ
              ปกติผมไม่มีความเห็นกับการรอครับ ท่านรอได้ท่านก็รอ ไม่รีบก็รอไปครับ ไม่ใช้เลยไม่ซื้อยังได้ครับ
              อันนี้ต้องแล้วแต่ท่านครับ

Comment

พรุ่งนี้ค่อยมาเทสแล้วกันครับ ง่วงแล้วครับ

Comment

พี่ Ram 2Gb กับ4Gbนี้ มันเป็นปัญจัยช่วยในการ Overclockไปสูงๆไหม
                  ลากไปตั้ง3.7g แล้วCore Voltageไม่ควรเกินเท่าไรอะครับ อยากลากตัวx4 620 ไป3.5g+ ตอนนี้3.2

Last edited by pet2247; 3 Nov 2009, 02:15:52.

Comment

ไม่รีบรับกลับครับพี่ 555+ คิดว่าจะไปรับวันพรุ่งนี้ครับ

ภาวนาให้วันนี้มีข่าวดี 4850 จะได้ซื้อไปให้พี่ใส่ให้เลย

รอดูผล Test นะครับ ถ้ามีผล Test พร้อม VGA จะขอบคุณมากเลยครับพี่

ป.ล. เมื่อวานไป Pantip มา Case ตัวนี้มีสีส้มเพิ่มเข้ามาเห็นแล้วอยากเอาไปพ่นสีให้รู้แล้วรู้แรดไปเลย

Comment

Originally posted by pet2247 View Post
                      พี่ Ram 2Gb กับ4Gbนี้ มันเป็นปัญจัยช่วยในการ Overclockไปสูงๆไหม
                      ลากไปตั้ง3.7g แล้วCore Voltageไม่ควรเกินเท่าไรอะครับ อยากลากตัวx4 620 ไป3.5g+ ตอนนี้3.2

ตามหลักแรมมีผลนะครับ ความจุน้อยจะ OC ได้ไกลกว่านิดหน่อยแต่เดี่ยวนี้เอาเข้าจริงๆไม่ซีเรียสแล้วครับ 4G แรงๆก็มีให้เลือกหลายตัวถ้าตังถึงครับ และก็เอาเข้าจริงๆก็ไม่ต่างกันเท่าไรครับ เอาความจุมาใช้งานดีกว่าครับ
                      ส่วนเรื่องไฟ ไม่มีหลักตายตัวว่าต้องการเท่าไรครับ ปกติตั้งให้น้อยสุดเท่าที่ CPU ทำงานปกติโดยที่ ความร้อนซิ้งที่เราใช้เอาอยู่ อันนี้แหละครับ หลักๆเลย

ส่วน X4 620 ปกติจะร้อนกว่า x2 นิดหน่อยแต่ก็ไม่มากอะไรครับ เรื่องจะไป 3.5 ต้องดูจังหวะแรมที่ทดด้วยครับ ถ้าแรมทำงานได้ก็ไปได้สบายๆ แต่ถ้าทดแล้วไม่บูท ก็จะได้ประมาณ 3.2-3.3 โดยมาตรฐาย ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับ CPU และ MB ตัวนั้นๆด้วยนะครับ ไม่ใช้แรมอย่างเดี่ยว AMD เอาใจมันยากครับ แรมเสียบลงไป วิ่งได้แค่ 900 -1000 ถ้าเอาไปเสียบบน INTEL แรมอาจจะไปมากกว่านั้นอีกนิดก็ได้ บางทีก็ต้องวัดดวงครับ

Originally posted by WiiN View Post
                      ไม่รีบรับกลับครับพี่ 555+ คิดว่าจะไปรับวันพรุ่งนี้ครับ

ภาวนาให้วันนี้มีข่าวดี 4850 จะได้ซื้อไปให้พี่ใส่ให้เลย

รอดูผล Test นะครับ ถ้ามีผล Test พร้อม VGA จะขอบคุณมากเลยครับพี่

ป.ล. เมื่อวานไป Pantip มา Case ตัวนี้มีสีส้มเพิ่มเข้ามาเห็นแล้วอยากเอาไปพ่นสีให้รู้แล้วรู้แรดไปเลย
                      พฤหัส 20.00 ไปแล้วได้ใหมรับ พอีดวันนี้ต้องไป ตจว ด่วน คืนพรุ่งนี้จะกลับมา คอนฟิคใบออสให้ครับ เลยอยากให้มารับวันพฤหัสครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        ตามหลักแรมมีผลนะครับ ความจุน้อยจะ OC ได้ไกลกว่านิดหน่อยแต่เดี่ยวนี้เอาเข้าจริงๆไม่ซีเรียสแล้วครับ 4G แรงๆก็มีให้เลือกหลายตัวถ้าตังถึงครับ และก็เอาเข้าจริงๆก็ไม่ต่างกันเท่าไรครับ เอาความจุมาใช้งานดีกว่าครับ
                        ส่วนเรื่องไฟ ไม่มีหลักตายตัวว่าต้องการเท่าไรครับ ปกติตั้งให้น้อยสุดเท่าที่ CPU ทำงานปกติโดยที่ ความร้อนซิ้งที่เราใช้เอาอยู่ อันนี้แหละครับ หลักๆเลย

ส่วน X4 620 ปกติจะร้อนกว่า x2 นิดหน่อยแต่ก็ไม่มากอะไรครับ เรื่องจะไป 3.5 ต้องดูจังหวะแรมที่ทดด้วยครับ ถ้าแรมทำงานได้ก็ไปได้สบายๆ แต่ถ้าทดแล้วไม่บูท ก็จะได้ประมาณ 3.2-3.3 โดยมาตรฐาย ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับ CPU และ MB ตัวนั้นๆด้วยนะครับ ไม่ใช้แรมอย่างเดี่ยว AMD เอาใจมันยากครับ แรมเสียบลงไป วิ่งได้แค่ 900 -1000 ถ้าเอาไปเสียบบน INTEL แรมอาจจะไปมากกว่านั้นอีกนิดก็ได้ บางทีก็ต้องวัดดวงครับ

พฤหัส 20.00 ไปแล้วได้ใหมรับ พอีดวันนี้ต้องไป ตจว ด่วน คืนพรุ่งนี้จะกลับมา คอนฟิคใบออสให้ครับ เลยอยากให้มารับวันพฤหัสครับ
                        PM ตอบกลับไปแล้วครับ ^^

Comment

ชุดนี้ราคาเท่าไรอะครับ เจ้าของเครื่อง

Comment

ชุดเบาๆ กับความแรง

Comment

Originally posted by athick View Post
                              ชุดนี้ราคาเท่าไรอะครับ เจ้าของเครื่อง
                              ยังไม่รวม VGA 12K ครับ

ตั้งงบไว้ 16K ครับ ตอนนี้กำลังรอ Commart ว่าจะมี 4850 ราคาเร้าใจมาให้หวดไหมครับ

^^

Comment

Working...
                              X