Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด้วยความซุกซน อยู่ดีไม่ว่าดีเมื่อคืนดันไป Flash Bios

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ON DOS ไม่เคยมีปัญหาครับ ถ้าไฟไม่ดับ

ฟันธง !! แฟลชมาหมดทั้ง Notebook ทั้ง PC เป็น 100 เครื่อง ไม่เคยมีตัวไหนเสียครับ ถ้า On DOS

Comment

ดีนะ แฟลชไม่เปน อิอิ

Comment

Originally posted by TajabOn[G] View Post
        เช่นกันเหอๆดีนะที่เราแฟลชไม่เป็นถ้าเป็นก็คงจะมีโอกาสเป็นแบบนี้เหมือนกัน

Comment

asus กู้ได้ครับ ไฟดับก็กู้ได้ (เอาค่าโฆษณามาด้วยนะ asus)

Comment

ดีนะผมใช้Gig ^^

Comment

ถ้าเป็นพวก Dual bios ตอนแฟลชไม่ค่อยเสียว แต่ถ้า bios ตัวเดียวสิ เสียวเลย อิอิ

Comment

เคยออน DOS แค่ 3-4 ตัวครับ นอกนั้น On Windows หมดแต่ไม่เคยเจอปัญหาเลยน่ะ เอาใช้ชัวร์ว่าโหลดถูกรุ่น

Comment

R.I.P

Comment

Originally posted by Hund View Post
                    คงไม่กล้า ซนไปอีก ซัก พัก นึง กำ

Originally posted by Pause_Bra View Post
                    น่าตีจัง ซนจนพัง
                    อิอิ ล้อเล่นน

Originally posted by Zepherous View Post
                    ผมFlash เข้าดอส ตลอดอะ ไม่เคยพัง 555

ถ้าร้านส่งไปฟื้นที่ไต้หวันแล้ว ก็ได้แต่รอ...
                    แต่ถ้ายังไม่เอาไปส่้ง ลองเอากลับมา ให้ร้านซ่อมบอร์ด แกแต่ตัวชิพCmos มาแฟลชให้ ดูดีๆละครับ...กันงานงอก
                    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ รอต่อไป
                    Originally posted by TajabOn[G] View Post
                    ลองแฟลชดูซิครับ...จะได้ลุ้นระทึกแบบผม

Comment

ไม่มีอะไรนอกจากการทำใจแล้วก็รอๆๆๆๆ ของผม DFI ยังไม่ไกลับมาเลยไปเที่ยวไต้หวันตั้งหลายเดือน เบื่อ...เซ็ง...เลยกลับมาเล่น ASUS เหมือนเดิม
                      sigpic
                      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                      งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                        ถ้าเป็นพวก Dual bios ตอนแฟลชไม่ค่อยเสียว แต่ถ้า bios ตัวเดียวสิ เสียวเลย อิอิ
                        Dual bios ถ้าเวลาไฟดับแล้วไม่เป็นไรหรอครับ ถ้าเวลาแฟลต bios ถ้าไฟดับตอนแฟลตมันจะเปิดติดหรอครับ

Comment

ผมพึ่งจะแฟลชไบออส0904 เมื่อตะกี้เองอะ ปลอดภัยหายห่วง เอิ้กๆๆๆ

Comment

เห็นแบบนี้ไม่กล้าจะทำเองเลย เอเมน

Comment

Originally posted by LittleWiz View Post
                              เห็นแบบนี้ไม่กล้าจะทำเองเลย เอเมน
                              อย่าไปกลัวครับ ของแบบนี้ต้องลอง

Comment

Originally posted by LittleWiz View Post
                                บางวันผมเปลี่ยน BIOS เป็นสิบรอบ
                                sigpic
                                -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                                -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                                งดแรงชั่วคราว

Comment

Working...
                                X