Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรืองแรม HYPER x ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรืองแรม HYPER x ครับ

พอดีได้แรม มาชุดนึง รหัสมีอยู่ว่า KHX8500D2T1K2/4G มันน่าจะบัส 1066 หรือเปล่าครับ
    แต่...เดี๋ยวก่อน ถ้าคุณสั่งซื้อตอนนี้..ง่ะ ไม่ใช่... แต่ พอเสียบแล้วเข้าไปดูในไบออส ถึงเป็น 800 ละครับ หรือว่ามันเป็น บัส 800

มันต้องไปปรับใน Bios รึเปล่าครับ

Comment

PC8500 เป็น 1066 นะครับ ใช้บอร์ดตัวไหนครับ????

Comment

แรมตัวนี้ต้องปรับในไบออสครับ ผมเคยเล่นแรมตัวนี้อยู่พักนึง
        บอร์ดของท่านรับแรม1066ได้รึเปล่าครับ

Comment

ปรับแรมให้ตรงครับใน cmos แล้วปรับไฟเลี้ยงแรมเพิ่มขึ้นด้วย

เพราะแรม bus 800 ส่วนใหญ่จะ 1.8v

ส่วน 1066 จะเป็น 2.1-2.2 ซะส่วนใหญ่ครับ

Comment

ผมมีอีกตัว เป็น gskill ใส่ก้อ เห็น เลย 1066 แต่ตัวนี้ ขึ้นแบบนี้เลย ตกใจครับ ใช้บอร์ด UD3Rครับ กลัวโดนย้อมแมวครับ

Comment

ผมก็เป็น

Comment

ปัญหาเดียวกับผมเลย ผมเด็กมือใหม่ อิอิ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=434926

Comment

รอมือเก๋า มาบอกกล่าว งิงิ

Comment

แรม PC-8500 บัส 1066 MHz ถ้าไม่เซต BIOS ให้อัดไฟเพิ่มตามสเปกบนฉลากแรม มันจะใช้ค่า Default ให้วิ่งอยู่แค่ 800 MHz ครับ

Comment

Working...
                    X