Announcement

Collapse
No announcement yet.

ภาษาไทยในบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ภาษาไทยในบอร์ด

ผมพึ่งลง วินโดวXP ใหม่ แล้วลงหมาไฟ 3.5 ไทย ปกติใช้ได้นะครับ

แต่พอลงครั้งนี้ ฟอนต์มันแปลก ๆ แล้ว อักษรภาษาไทยในฟอรัมoverclock เอง ก็อ่านไมาได้

เลย เป็นตัวยึกยือ ใน IE เองก็เป็นครับ ไม่รู้เกี่ยวกับ ออโต้อัพเดท รึเปล่า มัน ลง IE8 ให้ ผม

ด้วยอะครับ เช่นคำว่า อ่าน ออโต้ ที่ผมกำลัง พิมพ์ อยู่ มันก็เป็นตัวยึกยือ อะครับ

ช่วยทีนะครับ

ไม่มีคนตอบเลย

ช่วยทีนะครับ ไม่นู้ จริง ๆ

Comment

ไปปรับเป็น ฟร้อน tahoma ครับ ใน เมนู content(เนื้อหา)

ที่ ช่องกลาง กด advance(ขั้นสูง) เลือกไทย

3ช่อง ล่าง ปรับเป็น Tahoma
      Last edited by tongspy; 4 Nov 2009, 03:51:34.

Comment

ผมไปกดติ๊กโดยไม่รู้ อนุญาติให้เอกสารใช้แบบอักษรของตัวเองได้ แค่เอาติ๊กออก

ยังไงก็ขอบคุณมาก ๆเลยนะครับ ที่มีน้ำใจ

คนไทยรักกัน

Comment

Working...
        X