overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15
    OverclockZone Member GuRuNa's Avatar

Exclamation Steam Account Hijacked !!!

คือว่า Steam Account ของผมมันโดน Hack ไป โดยอยู่ๆ ก็มี e-mail จาก steam มาบอกผมว่าได้เปลี่ยนแปลง Account เรียบร้อยแล้ว แล้วอีกสักวันสองวันผมก็ login ไม่ได้เลยบอกว่า password หรือ username ไม่มี ก็เลยไปนั่งหาในบอร์ดก็ไปเจอกระทู้นี้เข้า

http://www.vagabondteam.com/index.ph...,view/id,6806/

ก็ลองทำตามเขาบอกเรียบร้อย ไปแระ

แต่ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ e-mail ตอบกลับมาเลย ผมละหวั่นใจม่ายรู้จะได้คืนมาจิงๆ อ่ะป่าว
    ทั้ง Dawn of War II , Left 4 Dead เฮ้ออออ เศร้าคับ
    ใครเคยทำแล้วนานไหมครับกว่าเขาจะเอากลับมาให้ ผมรอมา 8-9 ชม.ล่ะยังนิ่งอยู่เลย T_T

ปล. ที่่ผมโดนน่าจะมาจากมี Invite ให้เข้ากลุ่มส่งมาจากใครไม่รู้ผมก็กดไป หลังจากนั้นไม่นานก็โดนไปเลย

OverclockZone Member littlejazz's Avatar

ประมาณ 1-2 อาทิตย์น่ะครับ แต่เดี๋ยวเค้าจะมีมาให้เราใส่โค๊ตผลิตภันณ์เพื่อยืนยันของจริงด้วยนะครับ ไม่ทราบว่าทำหายยังเอ่ย อิ อิ อิ

OverclockZone Member GuRuNa's Avatar

Quote Originally Posted by littlejazz View Post
    ประมาณ 1-2 อาทิตย์น่ะครับ แต่เดี๋ยวเค้าจะมีมาให้เราใส่โค๊ตผลิตภันณ์เพื่อยืนยันของจริงด้วยนะครับ ไม่ทราบว่าทำหายยังเอ่ย อิ อิ อิ
    คืออันไหนอ่ะคับ

ตอนนี้ สแกน cd-key เกมส์ส่งไปใ้ห้เขาดูแล้วอ่ะครับ

OverclockZone Member nests's Avatar

Quote Originally Posted by GuRuNa View Post
    คืออันไหนอ่ะคับ

ตอนนี้ สแกน cd-key เกมส์ส่งไปใ้ห้เขาดูแล้วอ่ะครับ
    ทำถูกแล้วครับ scan cd key ส่งไปก่อนเลย

OverclockZone Member ketaro121's Avatar

อ่อ ผมเคยแก้ให้เพื่อนหลายๆคนแล้วเรื่องเป็นโดน Hijacked ครับ

1.ใส่รายละเอียดให้เรียบร้อย
    2.1 ใส่ CD-Key ซัก 1 ผลิตภัฒน์
    2.2 ใส่ หมายเลขบัตรเครดิต
    3.พิมพ์ปัญหาให้กับเจ้าหน้าที่
    4.สำคัญ!!! ให้ถ่ายรูปกล่องถ้ามี เขียนชื่อ Account Steam ที่โดน Hack ใส่ใน กระดาษ CD-Key ด้วย แล้วส่ง
    5.รอซัก 1-2 วัน เจ้าหน้าที่จาก Service Steam จะติดต่อคุณ
    6.ถ้าไม่มีปัญหา ทางทีมงาน Steam จะส่ง Link ให้เปลี่ยน Password ครับ

ผ่านไป 1 วันแล้วยังไม่มี e-mail เข้ามาเลย T_T
    แต่ผมส่ง cd-key ไปหมดทุกเกมส์เลย เขียนชื่อ account ลงไปด้วย
    เืมื่อไหร่จะได้คืนซะทีน้าาาาา อยากเล่นเกมส์แว้วววววววววว

OverclockZone Member highways's Avatar

เอาใจช่วยขอให้ได้คืนครับ วันหลักจะคลิกตกลงอะไรก็ระวังๆนิดนะครับ ^^

OverclockZone Member ketaro121's Avatar

เอ๋...ปกติ 1 - 2 วันนี่ช้าสุดเลยนะครับ ส่งข้อมูลผ่าน

https://support.steampowered.com

หรือเปล่าครับ ผมเพิ่งทำให้เพื่อนเมื่อ 2 วันก่อนก็รอแค่ วันเดียวเองครับ

หรือไปดูกระทู้ที่ร้องเรื่องดูครับ ทางทีมงานอาจจะติดต่อในนั้นก่อนก็ได้ครับ

ถ้าได้ Email นั้นคือเรื่องที่ขอ ได้เรียบร้อยอ่าครับ
    Last edited by ketaro121; 4 Nov 2009 at 15:13:49.

ได้ account คืนมาแล้วคับ รวดเร็วพอสมควร นึกว่าจะไม่ได้กลับมาซะแล้ว *0*

แต่พอเข้าไปใหม่ปั๊ป มีเพื่อนแปลกๆเต็มไปหมด ลบออกแทบไม่ืัทัน

แถมยังมี invite เข้ากลุ่มจากคนแปลกหน้ามาใหม่ทันทีี ทีนี้ไม่ได้กินผมล่ะ กด block ทิ้งไปเลย

ระวังกันไว้ด้วยนะครับ เดี๋ยวจะซวยแบบผมอีก T_T

OverclockZone Member eliwodkung's Avatar

Account ผมไม่โดนรอดไป =w=

OverclockZone Member crYsIs's Avatar
    BKK Dindang หอการค้า,U-Thong~Suphanburi(สุพรรณบุรี)

เคยโดนครับเมื่อไม่กี่เดือนก่อน แล้วก็ไปแจ้ง steam และก็ได้กลับมา มันคงเป็นคนจีนเพราะชื่อในsteam มันเป็นภาษาจีน ยังไม่รู้เลยว่าโดนได้ไงเพราะ ไม่ค่อยได้เล่นเลย

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

Quote Originally Posted by GuRuNa View Post
    ได้ account คืนมาแล้วคับ รวดเร็วพอสมควร นึกว่าจะไม่ได้กลับมาซะแล้ว *0*

แต่พอเข้าไปใหม่ปั๊ป มีเพื่อนแปลกๆเต็มไปหมด ลบออกแทบไม่ืัทัน

แถมยังมี invite เข้ากลุ่มจากคนแปลกหน้ามาใหม่ทันทีี ทีนี้ไม่ได้กินผมล่ะ กด block ทิ้งไปเลย

ระวังกันไว้ด้วยนะครับ เดี๋ยวจะซวยแบบผมอีก T_T
    ยินดีด้วยครับ ถ้าผมโดนคงร้องไห้เกมใน Steam เยอะมาก

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

คือว่า Steam Account ของผมมันโดน Hack ไป โดยอยู่ๆ ก็มี e-mail จาก steam มาบอกผมว่าได้เปลี่ยนแปลง Account เรียบร้อยแล้ว แล้วอีกสักวันสองวันผมก็ login ไม่ได้เลยบอกว่า password หรือ username ไม่มี ก็เลยไปนั่งหาในบอร์ดก็ไปเจอกระทู้นี้เข้า

http://www.vagabondteam.com/index.ph...,view/id,6806/

ก็ลองทำตามเขาบอกเรียบร้อย ไปแระ

แต่ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ e-mail ตอบกลับมาเลย ผมละหวั่นใจม่ายรู้จะได้คืนมาจิงๆ อ่ะป่าว
    ทั้ง Dawn of War II , Left 4 Dead เฮ้ออออ เศร้าคับ
    ใครเคยทำแล้วนานไหมครับกว่าเขาจะเอากลับมาให้ ผมรอมา 8-9 ชม.ล่ะยังนิ่งอยู่เลย T_T

ปล. ที่่ผมโดนน่าจะมาจากมี Invite ให้เข้ากลุ่มส่งมาจากใครไม่รู้ผมก็กดไป หลังจากนั้นไม่นานก็โดนไปเลย
    ยังไม่เคยโดน

โดนนี่ผมร้องจ๊ากเลยนะ ในเเอคเค้ามีเกมอยู่ 101 เกม - -"

เเต่เห็นว่าๆด้คืนทุกรายนะครับ ปกติผมจะรับ Group เฉพาะที่รุจักอะ

OverclockZone Member littlejazz's Avatar

ดีใจด้วยนะครับ วันหลังระวังหละ

OverclockZone Member Nash66's Avatar

ดีใจด้วยครับ ผมก็เคยโดน แต่ใส่คำถามกันลืมแล้วสั่งรีเซ็ทเลยครับ เสร็จแล้วก็ตั้งใหม่ หลายทีเหมือนกันนะ แต่ทำจนจำได้แล้วเลยง่ายครับ ผมก็ยังงงๆนะว่ามันแฮกมายังไง ผมเล่นที่บ้านอย่างเดียวเลยนะ คนเดียวด้วย อ้ออาจเพราะไปเล่น server แปลกๆก็ได้มั้ง ผมชอบเข้าไปโหลดแมพใหม่ๆ ก็ไม่รู้เหมือนกันแหะๆ

Bookmarks

Bookmarks