Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8400 +P5K Se ช่วยผมด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8400 +P5K Se ช่วยผมด้วย

ผมใช้ E8400 + P5K Se Overclock ไป 4.0 Ghz ไฟ 1.44 แล้ว เทส hyper pi 32m ผ่าน

และ super pi 32m ผ่าน เล่นเกมส์ได้ปรกติ Ram G.Skill F2-6400CL4D-4GBPK ไม่ได้ OC

cl5-5-5-15 ไฟ auto การ์ดจอ HD4850+T-red2 OC 680/1040 Psu เพิ่งถอยมาเมื่อวาน

ของ TT 850W

ปัญหามีอยู่ว่า ผมเทสอย่างที่บอกขั้นต้นผ่านหมดแล้ว แต่เวลาเปิดเครื่อง มันจะดับไป 2-3 วินาที แล้วก็บู๊ต

ขึ้นมาใหม่ ผมหาสาเหตุไม่เจอจริงๆ เพิ่มไฟ cpu 1.5 ก็แล้ว เพิ่มไฟ Ram ก็แล้ว ผมก็ไม่ทราบจริงๆ

ว่าเป็นที่อะไร ใครพอมีความคิดเห็นโปรดแนะนำด้วยครับ ปัญหานี้ คาราคาซังมา 1ปีละ แล้วอีกอย่าง

นะครับคือ เวลาเปิดเครื่องมันจะดับไป 2-3 วิอย่างที่บอก พอบู๊ตขึ้นมาใหม่ พัดลม psu ก็ดับไปด้วย

แต่ psu ยังทำงานโดยที่พัดลมดับไปทั้งๆอย่างงั้น ช่วยวิเคราะอาการทีครับ ขอบคุณครับ

Last edited by Parakiss; 3 Nov 2009, 17:10:04.

เป็นเรื่องปกติของมันครับ P5KSE ของผมก็เป็นเหมือนกัน "เวลาเปิดเครื่อง มันจะดับไป 2-3 วินาที แล้วก็บู๊ต"

Comment

ปรับ อะไร ไปบ้าง

ตัวคูณ - บัส

แรม ทด เท่าไร

pci

ลงรูป cpu-z ด้วย จะได้มองง่าย

ก็อาการ มันไม่เสถียร

Comment

ปกติ

Comment

Originally posted by Khow View Post
          เป็นเรื่องปกติของมันครับ P5KSE ของผมก็เป็นเหมือนกัน "เวลาเปิดเครื่อง มันจะดับไป 2-3 วินาที แล้วก็บู๊ต"
          หรอ ครับ ผมนึกว่าเป็นที่ผมคนเดียว แล้ว พัดลม psu ของคุณดับด้วยหรือเปล่า

Originally posted by ekhoho View Post
          ปรับ อะไร ไปบ้าง

ตัวคูณ - บัส

แรม ทด เท่าไร

pci

ลงรูป cpu-z ด้วย จะได้มองง่าย

ก็อาการ มันไม่เสถียร
          ตัวคูณ 444*9
          แรมทด 1.1
          pci auto

Originally posted by gamokung99 View Post
          ปกติ
          ดับบ่อยๆมันจะมีปัญหากับ psu หรือเปล่าครับ

Comment

ปกติคับ ผมเป็นอย่างนี้มาปีกว่าแล้วยังไม่มีไรเสียนะ

Comment

Originally posted by Yakuza_ขาลีบ View Post
              ปกติคับ ผมเป็นอย่างนี้มาปีกว่าแล้วยังไม่มีไรเสียนะ
              อ่อครับ ผมก็งงๆ ว่ามันเป็นที่อะไร นึกว่าผมเป็นคนเดียวซะอีก แล้ว พัดลม psu ของคุณดับด้วยหรือเปบ่าครับ

Comment

Originally posted by Parakiss View Post
                หรอ ครับ ผมนึกว่าเป็นที่ผมคนเดียว แล้ว พัดลม psu ของคุณดับด้วยหรือเปล่า
                ไม่ดับครับ

ตัวคูณ 444*9
                แรมทด 1.1
                pci auto <<<< ล็อคเป็น 101 ไว้สิครับไปปล่อย auto ไม่ไหวนะครับ

ดับบ่อยๆมันจะมีปัญหากับ psu หรือเปล่าครับ
                ตอบให้แล้วนะครับ

Comment

Originally posted by Khow View Post
                  ตอบให้แล้วนะครับ

102 ไม่ได้ครับ มันขึ้น

NTLDR is missing
                  Press Ctrl+Alt+Del to restart

ซะงั้นเลย 100 101 ก็ไม่ได้ มีคำแนะนำอื่นอีกไหม ครับ

Comment

ลองปรับ FSB ที่ 415 ดูก่อนครับแล้วค่อยๆดันขึ้นไปครับ P5KSE ถ้าจะเอา 4.0GHz มันเข้าได้แต่ BIOS ประจำครับแต่พอจะถึง windows พี่แกชอบค้างง่ะ ส่วน PCI-EX lock ไว้ดีกว่าครับ ที่มันบูทแล้วมืดเนี่ยคือ bus PCI-EX มันไหลตาม

Comment

เป็นคำถามยอดฮิต ปรกติครับ

Comment

Working...
                      X