Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mac กับปัญหา Register

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mac กับปัญหา Register

คือพอดีอยากทราบว่า ประกันเครื่องตัวเองเหลือเท่าไหร่ เลยลองเช็คกับทางเว็บของ Apple ปรากฎว่า เครื่องยังไม่ได้ Register เลยพยายาม Register เอง เเต่ พอกรอกวันที่เข้าไป
    เเล้วกด Continue มันขึ้นว่า We're sorry, but we are unable to complete your request at this time. Please try again later. เลยอยากทราบว่า

1. มันเป็นที่อะไรหรอครับ เเล้วเเบบนี้เท่ากับว่าเครื่องเรายังไม่ได้รับประกันหรอครับ

2. เเล้วถ้ามันรับประกันไปเเล้ว เเค่ยังไม่ได้ register ในเว็บ เเล้วเราจะทราบได้ยังไงครับว่าเครื่องเรารับประกันถึงเมื่อไหร่

3. เเล้วถ้าเรา register วันซื้อเเบบมั่วๆเค้าจะรู้ไหมครับ

ปล. เผื่อต้องการต่อประกัน จะได้ทราบ ลอง register มาหลายวันเเล้วเหมือนกันครับ

ขอบบคุณมากครับ

ไม่นะคับ ทางร้านจะเป็นผู้ที่ทำการรีจิส เริ่มจากวันที่ซื้อเครื่องออกจากร้านไป

ทางที่ชัวที่สุดคือ กลับไปยังร้านที่คุณซื้อเครื่อง พร้อมเอาใบเสด ไปอ้างอิง คับ

ปล. คุณหมายถึง apple care หรือเป่าคับ

Comment

เขาบังคับให้รีจิสทุกคนเลยเป็นแบบนั้น

จริงๆ จะรีจิสเองก็ได้ครับ สมัคร apple ccount ก่อน

Comment

http://www.pantip.com/tech/gadget/to...TM2829816.html

ลองเข้าไปแล้วทำตามดูครับ

ผมลองแล้วโกงมันไม่ได้แฮะ เหอ ๆ ๆ

Comment

วิธียุ่งยากซับซ้อนมากมาย เหอะๆ

Comment

Originally posted by [JaCKeL] View Post
            http://www.pantip.com/tech/gadget/to...TM2829816.html

ลองเข้าไปแล้วทำตามดูครับ

ผมลองแล้วโกงมันไม่ได้แฮะ เหอ ๆ ๆ

ผมลองตามวิธีนี้เเล้วปรากฎว่าเเมคส่งกลับมาว่า

Thank you for sending documentation regarding your Apple product. We regret to inform you that your most recent request attempt has not come through properly and the document is unreadable or incomplete. To remedy this, please send us the required documentation in one of the following ways: Fax (a clear, complete copy): 916-399-7337 Email (a scanned version): app_dop@apple.com Postal mail: AppleAgreement AdministrationMS: 217-AC2511 Laguna BoulevardElk Grove, CA 95758 Once we receive the document, we will process your request as quickly as possible and email you an update. Sincerely, AppleCare Agreement Administration This transmission may be privileged and may contain confidential information intended only for the person(s) named above. Any other distribution, retransmission, copying, or disclosure is strictly prohibited. If you have received this transmission in error, please delete this message from your system.

Comment

เท่ากับเครื่องผมไม่มีประกันหรอครับ ตอนนี้

Comment

เมล์มันยาวกว่านี้มั๊ยครับ

รึว่ามีแค่ที่เอาให้ดูผมเค้า

ของตอบมายาวมากกกกก

มันจะมีต่อข้างล่างอ่ะครับว่าเราซื้อเมื่อไหร่

ละก็ซีเรียลของเราคือไรเงี้ยคับ

ละก็อะไรไม่รู้อีกมากมายรวมถึงหมายเลขที่เค้ารับแจ้งด้วย

Comment

เเค่นี้ครับ

Comment

อ่าาาาา คงต้องรอผู้รู้มาตอบละคับ

Comment

มาตอบกระทู้ตัวเองครับ หลังจากนั้นผมก็ลองวิธีเดิมเเต่เปลี่ยนคำพูดดูบ้างปรากฎว่าคราวนี้register ได้เเล้วครับ ขึ้นวันที่รับประกันเเล้วครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

โทรสอบถาม istudio ที่สะดวกได้เลยครับ บางครั้ง ประกันของบางเครื่องอาจจะยังไม่เริ่ม ก็มีครับ

^ ^

Comment

Originally posted by aun5 View Post
                          ไม่นะคับ ทางร้านจะเป็นผู้ที่ทำการรีจิส เริ่มจากวันที่ซื้อเครื่องออกจากร้านไป

ทางที่ชัวที่สุดคือ กลับไปยังร้านที่คุณซื้อเครื่อง พร้อมเอาใบเสด ไปอ้างอิง คับ

ปล. คุณหมายถึง apple care หรือเป่าคับ
                          ตามหลักแล้ว วิธีนี้ถูกที่สุดครับ

Comment

เเต่จากตอนเเรกที่ apple ส่งเมลกลับมาเค้าก็บอกประมาณว่าให้เอาหลักฐานไปยืนยันมั้งครับ เเต่ผมก็ไม่ได้ทำไร เเล้วก็ลองทำวิธีเดิมเเต่ลองเปลี่ยนคำพูด ทีนี้เเมคก็ได้registerตามวันที่ซื้อให้เลยครับ สงสัยพนักงานรับเรื่องคนเเรกมันขี้เกียจหาประวัตืซื้อขายรึบเปล่าเลยไม่เจอ เหอะๆ เดามั่วๆนะครับ

Comment

ดีใจด้วยนะครับ

Comment

Working...
                              X