อยากได้คอมสำหรับติดกล้องวงจรปิดและโหลดบิทครับ
คือผมไม่มีความรู้เรื่องกล้องวงจรปิดเลย เผอิญเพิ่งไปเห็นว่ามีโปรแกรมเอาเวปแคมมาทำเป็นกล้องวงจรปิดได้เลยสนใจอยากได้คอมขึ้นมาเพื่อนำไปติดที่ร้าน(ร้านผมขายของอ่ะครับ)
คอมนี้คงต้องเปิดตลอดทั้งวันทั้งคืน อยากได้atomอ่ะ เห็นบอกว่าประหยัดไฟ
รบกวนช่วยจัดสเปกด้วยนะครับ
และอยากถามด้วยว่า atom นี่รับกล้องเวปแคมซัก2ตัว พร้อมกับโหลดบิตไหวมั้ยครับ??(อิอิ แอบโหลดบิทด้วยไหนๆก็เปิดทั้งวัน)
ผมควรใช้ฮาร์ดดิส 2ตัวหรือป่าว? เป็นตัวเก็บข้อมูลกล้องวงจรปิด และอีกตัวเป็น external เอาไว้เก็บหนังจากบิทไปดูที่บ้าน^^ แล้วจะมีe sata ไว้เสียบป่ะครับ??
แล้วมันจะเสียงดังมั้ยอ่ะ อยากได้เเบบเงียบๆ (อยากได้มากเกินไปป่าวหว่า)
งบซัก 10k พอป่าว??
รบกวนจัดสเปกและเสนอแนะผมด้วยนะ หรือมีอะไรที่ดีกว่าแนะนำด้วย
ขอบคุณล่วงหน้าครับ