Announcement

Collapse
No announcement yet.

ARC ..เซงเป็ด..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ARC ..เซงเป็ด..

เรื่องมีอยู่ว่าผมซื้อ การ์ด clearance 8800GTX ไป 3 ใบ

PCB ดำ 2 PCB เขียว 1

เมื่อประมาณวันที่ 11/10/09 ที่ผ่านมา PCB ดำเสียทั้งหมด
    2 วันต่อมา ผมใช้งานก่าร์ดปกติ ไม่ OC นะครับ ภาพแตกตั้งแต่หน้า biosและ จอเปิดไม่ติด
    หลังจากวันที่ซื้อไป วันที่ 3 ของการซื้อ จึงทำการส่งเคลม ไป อุปกรณ์ครบ สภาพใหม่มากๆๆๆๆ

มาวันนี้ตัวการ์ดที่เคลมกลับมาได้ สภาพมีรอยทั่วไป และแปะวอยย์ย้ำมา...กล่องเยิน
    ผ่านไป ประมาณ 2 อาทิตย์

ผมอยากขอความคิดเห็น ชาว OCZ หน่อยนะครับ

1.ที่จริงผมต้องได้ตัวใหม่ รึเปล่าครับ เพราะหลังจากซื้อเเล้วเสียไม่เกิน 7 วัน ตาม นโยบายบริษัท
    2.อุปกรณ์clearance ทุกชิ้นที่ขาย จะต้องมีของใหม่เปลี่ยน หรือจะต้อง return to vender repair อย่างเดียว
    3.ผมต้องทำใจกับของและประกันใช่ไหมครับ....โอ้ว บระเจ้า วันนี้เซงสุดๆ

ขอบคุณทุกท่านครับ
    Last edited by Kunio; 3 Nov 2009, 18:05:16.

ถ้าอยู่ช่วง7วันต้องไปเปลี่ยนที่ร้านครับถึงจะได้ตัวใหม่

Comment

ไปเปลี่ยนที่ ร้านแล้วของหมดครับ เค้าส่งต่อไปให้ครับ.......
      ทางร้านเค้าใจดีครับ ติดตามเรื่องให้.....ตอนนี้ยังไม่มาอีก 1 ตัว งง ส่งไป 2 กลับมาตัวเดียว

Comment

อยากได้ใหม่ถ้าร้านไม่มี ต้องถือไปศูนย์เองครับ ส่งไปยังไงก็ยากที่จะได้ตัวใหม่

Comment

ถ้าร้านไม่มีก็ลำบากครับ ถ้าศูนย์ไม่มีเราไปเองอาจได้อัพรุ่นอื่นแทน

Comment

เสียดายครับ น่าไปถึง 0 เองเลย ยังไงก็ต้องได้ตัวใหม่ ของซื้อยังไม่ถึง 7 วัน (ยังไงก็ควรตามเรื่องที่ 0 หน่อยนะครับ ว่าทำไม การ์ดพึ่งซื้อไม่ถึง 7 วัน แต่เอาไปเครม กับได้ของ เหมือนของเก่ากลับมา เอาใจช่วยครับ ของ ๆ เราตามหน่อย)

Comment

ผมเคลม 9600GT มา เขาบอกว่าตัวใหม่

แต่ผมก็ไม่แน่ใจ เพราะที่ ซิ๊ง มีรอยถลอกปอกเปิกอยู่

Comment

^
                ^
                ใหม่ของเรา แต่เก่าของคนอื่นไงครับ 555+

7 วันเคลม ควรได้ของใหม่เท่านั้นครับ
                อย่างของ dcom (คนในเว็บชอบโจมตีว่าประกันห่วย)
                เสียภายใน 1 เดือน เปลี่ยนตัวใหม่ให้โดยไม่มีข้อแม้ครับ

Comment

Working...
                X