overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30
    OverclockZone Member ARM sk's Avatar

Default ขอถามหน่อย X-BOX 360 จะอยู่ให้เล่นได้อีกกี่ปีครับ

ขอถามหน่อย X-BOX 360 จะอยู่ให้เล่นได้อีกกี่ปี

มันจะเป็นปีไหนที่เป็นปี ที่เป็นจุดอิ่มตัว ง่ะ

OverclockZone Member

อย่างต่ำน่าจะ2ปี เพราะยังไม่มีข่าวหรือโครงการการทำXboxรุ่นใหม่มาเลยนะครับ

ยกเว้นProject Natal คงรู้นะครับคืออะไร

OverclockZone Member vagarbond's Avatar

Talking

Quote Originally Posted by punnkrit View Post
    อย่างต่ำน่าจะ2ปี เพราะยังไม่มีข่าวหรือโครงการการทำXboxรุ่นใหม่มาเลยนะครับ

ยกเว้นProject Natal คงรู้นะครับคืออะไร
    ช่ายแล้ว หาดูใน ยูทูปครับ สำหรับ Project Natal

แต่มีข่าวที่นี่ว่า ไม่รู็มั่วป่าว ปีหน้า อาจมีอะไรใหม่ๆของ Xbox 360

เพราะ ที่เมกา มันลดราคาถลมทลาย

เก็บตังถอย Project Natal ดีกว่าครับ

ใด้ข่าวราคาโหด

OverclockZone Member Fullbar's Avatar

แปลอีกความหมายนึงก็คือ

xbox ตัวใหม่จะมาเมื่อไหร่ใช้มั้ยครับ...

เห็นได้ข่าวว่าวางไว้ปี 2012 นะครับ ...

แต่ไม่แน่เพราะปีหน้า nintendo ชิงออก wii2 ก่อน ... อาจจะทำให้เครื่องเจนใหม่มาเร็วกว่าเดิมก็ได้ครับ

^^

OverclockZone Member sbv500's Avatar

ข่าวทั่วไปเชื่อไม่ค่อยได้คับผมว่า มันเป็นเรื่องของการตลาด มักไม่บอกก่อนหรอกคับว่าจะออกเครื่องใหม่ มันเหมือนเป็นการชลอการซื้อทำให้คนรอซื้อรุ่นใหม่แทน แต่ถ้าเงียบไว้แล้วออกข่าว ซัก1-2เดือนแล้วขายเลยยอดกำไรมันจะสูงกว่าคับ เพราะคนที่ซื้อเครื่องเดิมไปแล้วอาจจะมีผลทำให้ตัดสินใจซื้อรุ่นใหม่อีกเครื่องนึง แต่ผมเดาๆว่าเต็มที่อย่างมาก 2 ปี

OverclockZone Member Khow's Avatar

PS3 ก็เริ่มทำ motion control แล้ว สำหรับ Project Natal มีหลายค่ายเกมใหญ่สนับสนุนครับ

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

จขกท. ถามเหมือนอยากจะซื้อมาเล่น แต่กลัวเล่นได้อีกไม่นานไม่มีเกมใหม่ให้เล่นหรือเปล่า ?

OverclockZone Member zeratul111's Avatar

เล่นได้อีกพักใหญ่เลยผมว่า เกมใหม่ๆ จะยังมีออก แต่ด้านคุณภาพของกราฟฟิคคงจะไม่ดีไปกว่านี้ เพราะตอนนี้เริ่มมีหลายเกมแล้วที่เริ่มอิ่มตัวทางกราฟฟิค เช่น เฟรมตก ต้องลดความละเอียดลงเมื่อเทียบกับเวอร์ชั่น PC

OverclockZone Member ArMuRo's Avatar

แต่ถ้าเล่นออนไลน์ด้วยแผ่นปลอมนี่คงหมดในปีนี้หล่ะครับ T_T

ผมชอบ Project Natal ตรงมือปล่าวง่ะ

ไม่ต้องจอยแบบ waii

OverclockZone Member kakashin's Avatar

เกมแบบไม่ใช้จอยเล่นนานๆเมื่อยรับรอง ที่wiiทำยอดขายได้แซงps3 และxboxเพราะว่าเด็กนิยมเล่นกันเยอะและพ่อแม่ก็ซื้อให้ต่างจากวัยทำงานที่โตแล้วต้องเก้บเงินซื้อเองเพราะเด็กเล่นเกมกราฟฟิคสูงๆไม่เป็นหรอก

ไม่เกินปีครึ่งนะ

OverclockZone Member warhead's Avatar

อย่ากลัว อายุการเล่นมันนานกว่า pc ครับ

ที่จะออกโน้นออกนี้มันคือสงครามเย็นครับ

OverclockZone Member kakashin's Avatar

ps2ก้ยังเล่นกันอยุ่เลย ดูจากยอดขายก้ขายได้เรื่อยๆ

OverclockZone Member Bangji00's Avatar

เห็นเค้าบอกว่า Xbox รุ่นใหม่อ่ะครับ Xbox720 จะออกปี2012 อ่ะครับ แต่Xbox เค้าก็คงออกมาดันแข่งกะ Ps4 เหมือนเดิมอ่ะครับ น่าจะออกพร้อมๆกันอ่ะน่ะ ผมว่า

แต่ผมว่าไม่เกิน 2 ปีหรอก

พังก่อน ผมซื้อมาเล่นซักปีคิดว่าคุ้มมากแล้วน่ะ

ปัจจุบันยังไม่พังเลย

Project Natal มันเป้นอุปกรต่อกับxbox360เพื่อตรวจจับการเคลื่อนไหวคับ ไม่มีxboxก็ใช้ไม่ได้คับ

OverclockZone Member ball0910400's Avatar

ก็อยู่ที่ตัีวคุณเองอ่ะครับ
    อยากเล่นก็เล่นจะไปตามคนอื่นทำไม

Quote Originally Posted by pongnarak View Post
    แต่ผมว่าไม่เกิน 2 ปีหรอก

พังก่อน ผมซื้อมาเล่นซักปีคิดว่าคุ้มมากแล้วน่ะ

ปัจจุบันยังไม่พังเลย
    แต่ยังไงๆผมว่าเกินปี2011ชัวร์ครับ

เพราะตอนนี้รุ่นnatalยังไม่ออกเลยครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks