Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแก้ปัญหา ความเร็วโหลดบิทลดลง ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแก้ปัญหา ความเร็วโหลดบิทลดลง ครับ

ปัญหาคือ เมื่อใช้คอมฯโหลดบิทแล้ว ความเร็วขึ้นแค่ 10-70k เองครับ เป็นเน็ต 3m ของ TOT ซึ่งจำนวนคน Seed มี 30-40 คน ค่าความสมบูรณ์ 5000-5500%
    ผมทดลองใช้โน้ตบุ๊คโหลดที่ไฟล์เดียวกัน ความเร็วขึ้น 200-240k ครับ (ซึ่งถือว่าปกติ)
    ทดลองลบโปรแกรม แล้วลงโปรแกรมบิทในคอมฯใหม่ ก็แก้ไม่ได้ครับ (ยังเร็วแค่ 10-70k)
    รบกวนช่วยแก้ปัญหาทีครับ

Originally posted by aimo View Post
    ปัญหาคือ เมื่อใช้คอมฯโหลดบิทแล้ว ความเร็วขึ้นแค่ 10-70k เองครับ เป็นเน็ต 3m ของ TOT ซึ่งจำนวนคน Seed มี 30-40 คน ค่าความสมบูรณ์ 5000-5500%
    ผมทดลองใช้โน้ตบุ๊คโหลดที่ไฟล์เดียวกัน ความเร็วขึ้น 200-240k ครับ (ซึ่งถือว่าปกติ)
    ทดลองลบโปรแกรม แล้วลงโปรแกรมบิทในคอมฯใหม่ ก็แก้ไม่ได้ครับ (ยังเร็วแค่ 10-70k)
    รบกวนช่วยแก้ปัญหาทีครับ
    เค้ามีปัญหากันเยอะเลยกับ TOT ลองดูที่ลิ้งนี้ครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=624419

Comment

ลองโหลดไฟล์อื่นๆดูบ้างหรือยัง ผม TOT 2M วิ่ง Full Speed อยู่นะครับ

Comment

^^^
        ^^
        ^^
        ดีจัง ผม3mb วิ่ง 240 โดนบีบลงมา

ปล. จขกท. เน็ต เครื่อง pc กับ โน๊คบุค อันเดียวกันใช่ป่าวครับ

Comment

Originally posted by Nopadolv View Post
          เค้ามีปัญหากันเยอะเลยกับ TOT ลองดูที่ลิ้งนี้ครับ
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=624419
          ผมใช้เน็ต 3m โหลดได้ 200-240k ก็คิดว่าโดนบล๊อกสัญญาณเหมือนลิ้งค์ที่แนะนำครับ
          แต่น่าแปลกใจตรงที่ เมื่อใช้คอมฯ(ตั้งโต๊ะ) โหลดบิท ปัจจุบันโหลดได้ความเร็ว 10-70k
          ต่างจากใช้โน้ตบุ๊คโหลด ได้ความเร็ว 200-240k จึงคิดว่าคอมฯ(ตั้งโต๊ะ)ของผมน่าจะมีอะไรผิดปกติในโปรแกรมบิทครับ

Comment

Originally posted by tongspy View Post
            ^^^
            ^^
            ^^
            ดีจัง ผม3mb วิ่ง 240 โดนบีบลงมา

ปล. จขกท. เน็ต เครื่อง pc กับ โน๊คบุค อันเดียวกันใช่ป่าวครับ
            อันเดียวกันครับ โหลดจากไฟล์ตัวเดียวกัน ลองใช้ pc โหลดทิ้งไว้ประมาณ 30 นาที เร็ว(10-70k) แล้วปิดโปรแกรม
            เปลี่ยนใช้ โน้ตบุ๊คโหลดไฟล์ตัวเดียวกัน 30 นาที เร็ว (200-240k) แล้วปิดโปรแกรม
            แล้วก็เปลี่ยนมาใช้ pc โหลด (เพื่อความแน่ใจ) ก็ได้ความเร็วเท่าเดิม (10-70k) ครับ

ท่านใดสามารถแก้ได้ช่วยทีนะครับ

Comment

Originally posted by microsoft™ View Post
              ลองโหลดไฟล์อื่นๆดูบ้างหรือยัง ผม TOT 2M วิ่ง Full Speed อยู่นะครับ

ลองทดสอบประมาณ 5 ไฟล์ ครับ

Comment

บ้านผมก็ปกติ แต่ใช้ 2Mb โหลดบิตวิ่งที่ ประมาณ 150 - 165 โหลดไฟล์จากเว็บนอก

ผ่าน Orbit พวกไดรเวอร์บางครั้งสูงถึง 205 เลย แต่ก็แอบเซ็งที่เน็ตความเร็วปรับไม่ได้

อยากได้ 3 Mb หรือมากกว่านี้ เคยถามพนักงานบอกว่ามีสูงสุด 12Mb แต่อย่าเอาก่อน

สัญญาณไม่ดี เลยเล่น 2Mb ไปก่อนเดือน 490 บาท

Comment

Working...
                X