Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเซียน Norton Ghost หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเซียน Norton Ghost หน่อยครับ

คือ ตอนนี้ใช้แผ่น Boot Norton Ghost 2003 อยู่
    ปัญหาคือมันมองไม่เห็น Harddisk ผมอ่ะครับไม่ทราบว่าเพราะอะไร
    ของผมต่อแบบ SATA และ HD ใช้รูปแบบการเก็บข้อมูลเป็น NTFS
    ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวหรือเปล่า แต่ผมลอง test ที่ทำงาน
    ที่มีการต่อแบบ SATA และ HD ใช้รูปแบบการเก็บข้อมูลเป็น NTFS
    ก็ไม่มีปัญหาอะไรสามารถอย่างไรขอคำแนะนำด้วยครับ

ถ้ามันไม่มีปัญหาอะไรก้อใช้ไปก่อนแหละครับ ถ้ามีปัญหาแล้วค่อยมาว่ากันอีกรอบ

Comment

ก็มันมีปัญหาสิครับ ถึงได้มาถาม

ปัญหาคือ เครื่องผมมันไม่สามารถ ใช้ ได้ ลองอ่านให้ละเอียดนะครับ

Comment

ข้อแตกต่างของทั้ง2กรณีน่าจะอยู่ที่MB มันร้องหาได้เวอร์Sataอ่ะเปล่า(เดานะ)

Comment

ท่าน dijinn เช็ก PM ครับ

ที่ ท่านเจอ น่าจะเป็น ที่ ตัวโปรแกม อาด ไม่ซัพพอด หรือ เก่าไป

ลองเอาตัวที่ได้ไป ลองดูใหม่ ครับ

ป.ล โปรแกมเก่าไป บางที ก็จะมองไม่เห็น ครับ
          ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
          ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
          ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
          sigpic

Comment

Originally posted by Areyo View Post
            ท่าน dijinn เช็ก PM ครับ

ที่ ท่านเจอ น่าจะเป็น ที่ ตัวโปรแกม อาด ไม่ซัพพอด หรือ เก่าไป

ลองเอาตัวที่ได้ไป ลองดูใหม่ ครับ

ป.ล โปรแกมเก่าไป บางที ก็จะมองไม่เห็น ครับ
            ขอบคุณท่าน Areyo มากครับสำหรับความช่วยเหลือ

เดี๋ยวจะเอาไปลองนะครับ แล้วจะเอามารายงานครับ

Comment

ขอ Ghost ตัวใหม่มั่งสิครับ

Comment

เอาไปใช้แล้วใช้งานได้ดีครับ จริงๆ PM ไปของคุณ ท่าน Areyo แล้ว
                แต่อยากมา Post ในบอร์ดอีกที เป็นคนที่ให้ความช่วยเหลือดีจริง ครับ
                ส่วนท่าน asususer ถ้าอยากได้ตัวที่ท่าน Areyo ส่งให้ PM มาครับ
                เดี๋ยวจะ PM link กลับไปให้แต่บอกก่อนนะครับว่าที่ท่าน Areyo ส่งมา
                ไม่ใช่ version ล่าสุดเพราะตอนนี้ออกถึง V12 แล้ว
                อยากไรก็ให้ Credit คุณ Areyo ไว้ที่นี้ด้วยครับ

Comment

Originally posted by dijinn View Post
                  เอาไปใช้แล้วใช้งานได้ดีครับ จริงๆ PM ไปของคุณ ท่าน Areyo แล้ว
                  แต่อยากมา Post ในบอร์ดอีกที เป็นคนที่ให้ความช่วยเหลือดีจริง ครับ
                  ส่วนท่าน asususer ถ้าอยากได้ตัวที่ท่าน Areyo ส่งให้ PM มาครับ
                  เดี๋ยวจะ PM link กลับไปให้แต่บอกก่อนนะครับว่าที่ท่าน Areyo ส่งมา
                  ไม่ใช่ version ล่าสุดเพราะตอนนี้ออกถึง V12 แล้ว
                  อยากไรก็ให้ Credit คุณ Areyo ไว้ที่นี้ด้วยครับ
                  ขอบคุณ ครับ

ถูกอย่าง ที่ ท่าน บอกมาว่าไม่ใช่ ล่าสุด ครับ

Symantec.Norton.Ghost.v11.0.0.1502 คือ ที่ได้รับไป

ส่วน Symantec Norton Ghost 12.0.0.20352 ขนาด 211MB ยังไม่ได้ทำ

เลยให้ ตัวเก่าไป ครับ
                  ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
                  ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
                  ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
                  sigpic

Comment

ขอไห้ผมด้วยนะครับ คุณ Areyo ขอบคุณล่วงน่ามากครับ

Comment

ท่าน ตั้มคุง เช็ก PM ครับ
                      sigpic

Comment

สวัสดีครับท่าน areyo ตามมาขออีกแล้วครับ แล้วก็ขอขอบคุณเป็นอย่ามากกับโปรแกรมทีกรุณาส่งให้นะครับ

Comment

Working...
                        X