Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องพัดลมติดเคสครับว่าปรกติหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องพัดลมติดเคสครับว่าปรกติหรือเปล่า

เมื่อไม่นานนี้ผมได้ไปสั่งประกอบคอมที่ tkcom มาครับ

ก็เล่นได้ปรกติดี แต่พอลองเปิดฝาเคสแล้วเปิดเครื่อง

พัดลมติดเคสมันไม่หมุนเลยอะครับมันมี 2 ตัว ด้านหน้าและด้านหลัง

มันหมุนแต่พัดลม cpu

ลองเปิดเกมส์เล่นไปสักพักมันก็ไม่ทำงานสักทีเลยสงสัยครับ

อยากสอบถามครับว่าแบบนี้ปรกติหรือเปล่า

หรือว่าเขาตั้งไว้ครับ แบบว่าพอถึงองศาที่ตั้งไว้แล้วพัดลมมันจึงทำงาน

รบกวนด้วยนะครับ ผมไม่ทราบจริง ๆ เลยขอคำแนะนำด้วยครับผม

TK งานเข้าอีกแล้ว

Comment

เสียบสายไฟยังครับ

Comment

สรุปแล้วคือมันไม่ปรกติใช่ไหมครับผม

^_^

Comment

ไอ้ตั้ง ระบบ ไว้ว่า กี่องศา ทำงาน นี่ผมว่าน่าจะไม่ใช่

ส่วนมีปัญหาหรือไม่มี โทรไปหาร้าน ทีเค เค้าน่าจะดีกว่าครับ

คนประกอบย่อมรู้(เกือบ)ทุกสิ่ง

Comment

Originally posted by tumtumllll View Post
            TK งานเข้าอีกแล้ว
            งานเข้าบ่อยจริงๆพักนี้

Comment

สร้างกระแส discredit?

Comment

Originally posted by PH41 View Post
                สร้างกระแส discredit?

ผมไม่ได้ต้องการ สร้างกระแสและdiscredit ครับ คุณPH14

ผมไม่ทราบผมจึงได้มาถามครับ

ผมแค่อยากสอบถามจากผู้รู้เท่านั้นครับ

ด้วยความเคารพ

Comment

ไม่ปรกติครับ พัดลมติดเคสส่วนมากจะต่อมาจาก PSU ครับ เปิดเครื่องพัดลมต้องหมุนเลยครับ ลองเช็คสายไฟดูว่าต่อครบไหมครับ

Comment

Originally posted by eakdk View Post
                    ไม่ปรกติครับ พัดลมติดเคสส่วนมากจะต่อมาจาก PSU ครับ เปิดเครื่องพัดลมต้องหมุนเลยครับ ลองเช็คสายไฟดูว่าต่อครบไหมครับ
                    ขอบคุณมากครับคุณ eakdk

Comment

Originally posted by sappadon View Post
                      ผมไม่ได้ต้องการ สร้างกระแสและdiscredit ครับ คุณPH14

ผมไม่ทราบผมจึงได้มาถามครับ

ผมแค่อยากสอบถามจากผู้รู้เท่านั้นครับ

ด้วยความเคารพ
                      โอ้ ใจเย็นๆ ผมก็เคยได้รับบริการแย่ๆ มาเหมือนกัน
                      แค่ลองมองในมุมอื่นบ้าง

รู้สึกช่วงนี้มีเรื่องบ่อย (ทุกกระทู้ที่ผมเห็น พูด TK มีแต่ปัญหาทั้งนั้นเลย)

อาจถึงเวลาแล้วก็ได้

ลองเอานิ้วไปสกิด กระตุ้นดูครับ อาจจะหมุนก็ได้ บางทีต้องกระตุ้น กับของห่วยหรือไฟไม่พอ
                      Last edited by PH41; 3 Nov 2009, 23:23:17.

Comment

คนประกอบคอมแล้วพัดลม หน้าหลังไม่หมุนทั้ง2ตัวมันผิดปกตินะ ปล่อยออกมาได้ยังไงร้านระดับนี้แล้ว

ทีนี้คนรับเครื่องไม่ดูความเรียบร้อยก่อนออกจากร้านเลยเหรอ ว่าเครื่องสมบูรณ์ดีมั้ย แหม่งๆวุ้ย.

Comment

Working...
                        X