overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 55
    OverclockZone Member หนูโด้ 1's Avatar

Default CPU ของ AMD ในโน๊ตบุ๊ค

CPU โน๊ตบุคของ AMD ช่วงนี้ไม่น่าเล่นเลยครับ ชื่อมันน่าเกลียด ทุเรียน ตั้งมาได้ไง ทีของ Desktop ชื่อ Phenom เงี้ย Athlon เงี้ย อย่างกะชื่อยานอวกาศ

OverclockZone Member TaO_OaT's Avatar

แล้วใครบอกว่ามันอ่านว่าทุเรียนละครับ

OverclockZone Member aonestudio's Avatar

Quote Originally Posted by หนูโด้ 1 View Post
    CPU โน๊ตบุคของ AMD ช่วงนี้ไม่น่าเล่นเลยครับ ชื่อมันน่าเกลียด ทุเรียน ตั้งมาได้ไง ทีของ Desktop ชื่อ Phenom เงี้ย Athlon เงี้ย อย่างกะชื่อยานอวกาศ

ช่ายๆ โดยเฉพาะ ชื่อ "หนูโด้ 1" นี่โหลมากๆ เลยขอบอก

ยังกะของก๊อบจากจีนแดงเลยนะเนี่ย

อ้าว ตอบไม่ตรงประเด็นซะงั้น ต้องขอบคุณเจ้าของกระทู้เป็นอย่างยิ่ง

ที่ทำให้ webboard อบอุ่นขึ้นมาบ้างกำลังหนาวพอดี

OverclockZone Member powerdome's Avatar
    ในเมืองนคร หน้าวัดเพชรจริกครับ

แล้วมันก็ไม่ใช่ว่าช่วงนี้นะมันมาชื่อนี้มาพังนึงแล้วนะครับ

OverclockZone Member Sippaphas's Avatar
    ห้องเซิร์ฟโรงเรียน

เพื่อ ?

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

ชื่อน่ารักดีออก ทุเรียน พี่หนอม แอ๊ดหลอน อิอิ

OverclockZone Member Zyxzenze's Avatar
    วิญญาณแมวหลังศาล

Quote Originally Posted by หนูโด้ 1 View Post
    จะให้ชื่ออะไร???

AMD ตัวที่เป็น Athlon ก็มี ตัวล่างสุด ไปซื้อสิ ชื่อน่าใช้
    Turion มันไม่ได้อ่านว่าทุเรียน ที่เค้าเรียกกันทุเรียนๆ เพราะเป็นที่เข้าใจกันเฉยๆ

Intel ออก Pentium ตอนแรกๆ ผมยังเรียกต้วมเตี้ยมเลย =="

OverclockZone Member pattyna's Avatar

ทุเรียนเป็นถึงราชาแห่งผลไม้ของโลกเชียวนะครับ
    ทานมากๆระัวัง "ร้อน" ในนะครับ

OverclockZone Member

เดี๋ยวมียาวกระทู้นี้ ล่อเป้าแปลกๆ

OverclockZone Member Masamu's Avatar

อย่าต่อเลย เดวจายาวเหมือนกระทู้ก่อนนี้ (โน๊ตบุคดูหนังได้)
    จบๆๆๆหวังว่าจะไม่มีใครต่อผมอีก

OverclockZone Member kunayai's Avatar
    อุดรครับ kunayaii@hotmail.com

ยิ่งเกลียดนักบอลคนนี้อยู่แล้วยิ่งมาเจอนู๋ด้ออีก
    ไปกันใหญ่

OverclockZone Member schwarzkopf's Avatar

อืม...ท่าทางจะตัดผมสั้นมากๆนะ จขกท.

ท่าทางจะเป็นสาวกฮาร์ดคอร์ค่าย "ในหาง" (อิน-ใน เทล-หาง :P )

ทิวเรี่ยน ตอนแรกผมอ่านเป็นทูริออน น่ะเหอๆๆ

OverclockZone Member nos21's Avatar

จะตั้งไรใช้สมองคิดหน่อย กระทู้ขยะมันรกบอร์ด

http://forums.overclockzone.com/foru...rchid=11266048
    Last edited by nos21; 4 Nov 2009 at 19:08:31.

OverclockZone Member tongtang_pcrc's Avatar

ไม่รู้นะว่า ว่า จขกท.คิดอะไร แต่ตอนนี้ใช้ Turion อยู่...ผมก็ใช้เงินที่ผมหามาใด้ซื้อมานะ ไม่เดือดร้อนใคร

OverclockZone Member sandy207's Avatar

กระทู้นี้เอาไว้เรียก "เสี่ย" รึเปล่าครับ?

ไม่รู้ จขกท. จะอคติกับAMDอะไรขนาดนี้ ขนาดชื่อยังเอามาเป็นข้ออ้างให้AMDด้อยกว่า<< คิดได้ไงสงสัยว่างจัด ชอบไม่ชอบก็เก็บไว้ในใจ ไม่ต้องแสดงออกมากขนาดนี้ รู้อยู่ว่าคุณใช้INTEL เออ....ของคุณดีของคุณแจ๋วเยี่ยมยอดที่สุดในโลก แล้วเคยใช้AMDรึป่าว????? ผมใช้มาหมดแล้วทั้ง INTEL AMD NVIDIA ATI บลาๆๆๆ ไม่มีอะไรที่ดีที่สุดหรอกเชื่อดิมีแต่ "สิ่งที่เหมาะกับเราที่สุด"
    ปล. เคยมีเด็กแถวบ้านเค้ารักคอมเค้ามาก เค้าบอกคอมเค้าแรงที่สุดในซอย (P4 3.2) ผมถามว่าแรงจริงหรอ เค้าบอก "กร๊าก....โน๊ตบุ๊กพี่หรอจะมาสู้สุดยอดคอมพิวเตอร์ผมได้" (ตอนนั้นผมใช้ Celeron-M540 2.0 merom )<<กร๊าก...แค่2.0จะเอาอะไรมาสู้3.2 บีบไฟล์RARแข่งกัน Celeronทิ้งเป็นทุ่ง ครึ่งต่อครึ่ง กร๊าก.........
    Last edited by ok.chok; 20 May 2010 at 13:02:39.

OverclockZone Member Sippaphas's Avatar
    ห้องเซิร์ฟโรงเรียน

คนเรา...อยู่ดีๆไม่ชอบ

ชอบตั้งกระทู้ให้คนอื่นด่า คนอื่นแช่ง

55

จะค่ายไหนก็ตาม ซื้อแล้วมันทำประโยชน์คุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปมันก็ถือว่าโอเคหล่ะครับ

แต่ถ้าซื้อเครื่องแรงๆมาโพสกระทู้เกรียนๆก็ไม่ไหวเหมือนกัน

ซื้อคอมดีๆมา แต่เล่นไม่มี.... มันก็แค่คอมเครื่องหนึ่งหล่ะครับ
    Last edited by Sippaphas; 4 Nov 2009 at 21:33:35.

OverclockZone Member uncletonn's Avatar

ดุร้อน
    นกย่าง
    สมพร
    พี่หน่อม
    อาทร
    ทุเรียน

ผมว่าชื่อเค้าออกจะแนว..

ทีฝั่งโน้น ไม่เห็นจะมีอะไรเท่าไหร่ มีแต่น้องเพ็ญเทียม สาวประเภท 2 กับสเล่อร้อน มาโดยตลอด...
    Last edited by uncletonn; 5 Nov 2009 at 10:10:54.

OverclockZone Member Chow-doii's Avatar

โอ๊ว...แม่ งป่วยครับพี่น้อง
    ฮา ฮา

ไม่มีอะไรจะกระแนะกระแหน๋ เอาแค่ชื่อก็ได้ กร็ากกกกกกก......

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks