Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับHDMI แนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับHDMI แนะนำหน่อยครับ

คือNotebookผมมีพอร์ทHDMIด้านข้างของเครื่อง แล้วผมจะเสียบสายHDMIเข้าLCDแบบนี้เสียงกับภาพมันจะออกไหมครับหรือออกแค่ภาพอย่างเดียวครับ Notebookผมการ์ดจอรุ่นGf8400m gs

ยังไงก็ช่วยแนะนำวิธีเสียบสายHDMIจากNotebookเข้าจอLCDให้หน่อยนะครับ

Originally posted by nongnong View Post
    คือNotebookผมมีพอร์ทHDMIด้านข้างของเครื่อง แล้วผมจะเสียบสายHDMIเข้าLCDแบบนี้เสียงกับภาพมันจะออกไหมครับหรือออกแค่ภาพอย่างเดียวครับ Notebookผมการ์ดจอรุ่นGf8400m gs

ยังไงก็ช่วยแนะนำวิธีเสียบสายHDMIจากNotebookเข้าจอLCDให้หน่อยนะครับ
    เจิม

ขอซะทีนึง วิธีเสียบ ค่อย ๆบรรจง ใช้นิ้วอันเรียวเล็กของท่าน จขกท. จีบจับที่หัว HDMI
    เสีียบเบา ๆ หลัง LCD ท่าน....(มืออย่าสั่นเดี๋ยวไม่ตรงรูท่าน...แต่หลุดจับใส่ใหม่ได้น๊ะ)

นี่หละการใส่ของข้าพเจ้า.......ไปและเดี๋ยวโดน(สาระมีซะที่ไหน) 555

Comment

Originally posted by nongnong View Post

ของใหม่ ค่อยๆเสียบนะครับ ตอนแรกมันจะแน่นนิดนึง และเคยเสียบทางไหนกับอุปกรณ์อะไร ก็เสียบเหมือนเดิม อย่าเปลี่ยนที่เสียบเดี๋ยวมีเรื่อง
      เอ้ย...ไม่ใช่ มันเป็นเรื่องของคนนิยมทำกันน่ะ
      Last edited by chet_san; 3 Nov 2009, 23:03:55.

Comment

มันเสียบง่ายเหมือนเสียบสาย usb แหละครับ ง่ายๆไม่ยากลองดูครับ

Comment

โทษทีครับ จำผิด
          เสียงเข้า LCD TV ได้ตามปกติครับ

Comment

ขอบคุณครับ^^ไว้รอได้สายแล้วจะมาลองกับหนังHi-def

Comment

ได้ทั้งภาพและเสียงแหละครับ ใช้ software ถอดรหัสมันให้หมด แล้วส่งตรงไปยังเป้าหมายเลย เสียบไม่เข้าก็ดันแรงๆครับ ผมว่ามันเสียบงายเหลือทนนะครับพี่น้อง

Comment

มาเป็นสาวกAVRกันเถอะ เล่น HDMIแบบนี้ เอิ้กๆ

Comment

Working...
                X