overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 35
    OverclockZone Member lovestory3's Avatar

Default Review Torchlight **Diablo 3 ฉบับกาตูนย์ มันไม่แพ้กัน

ตอนนี้ไครกำลังรอเล่น Diablo 3 อยู่ผมขอแนะนำ Torchliht เกมส์ที่มีรูปแบบการเ่ล่นแนวเดียวกับ Diablo มีตัวละครให้เลือกเล่นด้วยกัน 3ตัว มี ธนู เวทย์ ดาบ เกมส์ไช้สเป็กเครื่องไม่สูงมาก P4 ออนบอร์ด ก็เล่นได้สบายๆ กราฟฟิกของเกมส์เน้นเป็นแนวการ์ตูน

ดูรูปกันเลยละกันครับเป็นรูปที่ผมเล่น

[IMG] Thanks: เว็บฝากไฟล์ฟรี ประกันภัยรถยนต์ เสื้อผ้าเกาหลี[/IMG]
    นี้เป็นตัวละครผมกับน้องหมา เวลประมาณ 15แล้ว
    [IMG] Thanks: เว็บฝากไฟล์ฟรี ประกันภัยรถยนต์ เสื้อผ้าเกาหลี[/IMG]
    ภาพตอนบู้กลางม่อน +ใช้ท่าทุบพื้นมันมาก

โชว์เอฟเฟก สวยงามเ่ล่นกับจอ 22นิ้วภาพไม่แตกเนียนมาก ขนาดเกมส์เพียง 500 กว่า MB ซึ่งมีขนาดเล็กมากเมื่อเที่ยบกับตัวเกมส์

มัน!!!!!!!!!!!

พร้อมลุย

เจอกับไอกล้ามโต

ช่องเก็บของ และส่วมใส่

สกิล และสัตว์เลี้ยง โดยเกมส์นี้ สกิลจะแบ่งออกเป็น จำพวก บัฟ โจมตี โดยแยกหมวดหมู่ไว้ชัดเจน

เกมส์นี้ มีการบวกออฟชั่นต่างๆให้อาวุท มีระบบธาตุ มีสกอ และอีกมากมาย แล้วผมจะมารีวิวต่อนะครับ เพิ่งเล่นได้ไม่นาน จะหา้ข้อมูลเพิ่มครับ ปล.มีไครรีวิวยังอะ ซ่ำไม่ว่ากันนะ มือใหม่คับ
    Last edited by lovestory3; 3 Nov 2009 at 22:53:21.

OverclockZone Member spynet's Avatar
    พานทอง, ชลบุรี - ดอนเมือง - รังสิต

ทำไมเล่นเร็วจัง ไปถึงเมืองคนแคระละ...

ผมลองใช้ cheat(not trainer) ดู ระดับ hardcore ง่ายไปเลย(ไม่แนะนำ)

OverclockZone Member lovestory3's Avatar

อ๋อ ภาพนั้นผมเอามาจากในเว็บบิตที่ผมดูดไฟล์มาอะครับ ที่เล่นจริงก็ภาพที่ยังอยู่เมืองจิ้งเหลนถือหอกอยู่อะคับ คิคิ สนุกมากเลย แต่ผมไม่เคยโกงเกมส์นะครับ รู้สึกว่า มันไม่สนุก มันไม่ท้าทาย กะจะเล่นให้จบทั้ง3ตัวละครเลย ปล มันกว่าเกมส์RPG หลายๆ GB อีกนะ

OverclockZone Member pumpper's Avatar

แนะนำเลยครับ เกมส์นี้ เห็นรีวิวใน gamespot คะแนนออกมาดี
    ลองดูติดงอมแงมเลย

OverclockZone Member kanao's Avatar

สนุกครับ เล่นได้เรื่อยๆตอนนี้เล่นไป LV 70 แนะนำครับ แต่ผมเล่นแบบโกงเกมส์นะครับ มันดี
    Last edited by kanao; 4 Nov 2009 at 00:52:23.

OverclockZone Member foxyou's Avatar

ยังไม่ได้ลองเลย เดียวโหลดมาลองดูละกัน

OverclockZone Member nameinw007's Avatar

Co-op ได้ไหมครับ

OverclockZone Member janz6's Avatar

ขอ trainer ด้วยได้ไหมครับ

ขอผมเล่นผ่านทาง steam

OverclockZone Member DigiGonzo's Avatar

เกมส์นี้มี จบไหมครับหรือเล่นไปเรื่อยๆ อ่ะ -*-

OverclockZone Member ProOz's Avatar

เยอะคับด่านมีจบ และจบแล้วเล่นต่อได้อีก 555

มันมากเววผม 150 ละ str 80k def เป็นแสน ไม่ค่อยโกงเท่าไหร่เลยผม

OverclockZone Member kanao's Avatar

มีแนะการเล่นไหมครับผมเล่นไปเรื่อยๆอ่ะ

OverclockZone Member Nightcraw's Avatar

ตรงช่อง Spell เปลี่ยน Spell ยังไงหรือครับ ผมเปลี่ยนไม่ได้

OverclockZone Member Prayer's Avatar

จบประมาณชั้นที่ 30 ต้นๆครับ
    ส่วนเปลี่ยน spell ก็คลิกไปที่ช่องนั้นเลยครับ

OverclockZone Member

ผมอยากรู้เรื่อง fame มากกว่าครับ
    มันคืออะไร ?

OverclockZone Member god67's Avatar

fame ได้มาจากการฆ่ามอนเตอร์ตัวโหดๆ อย่างเช่นบอส หัวหน้า ตัวแปลกๆชื่อสีเหลือง พอได้ค่า fame เต็มหลอดจะได้ skill มาฟรีๆ 1 สกิลโดยไม่ต้องรออัพ level

OverclockZone Member foxyou's Avatar

เออ ผมเล่นจบแล้ว คึดว่าจบน่่ะ เวล 39 แล้วไปกดคุยกับ NPC ตัวบนสุดของเมพแรกมันให้ใส่ของ นึกว่าอับเกรดอาวุดผมลองใส่ของเข้าไป แล้วปุ๊บปั๊บก็กลายเป้นหน้าต่างสร้างตัวใหม่เลย มันหมายความว่ายังไงครับ

OverclockZone Member jedmonride's Avatar
    ตลาดสีมุมเมือง ปทุมธานี

งงอยากได้บทสรุป เล่นไปไม่ผ่านสักที วนไปวนมา

OverclockZone Member god67's Avatar

จบเร็วจัง เรายังเลเวล 15 อยู่เลย ว่าแล้วก็ไปเล่นต่อ

OverclockZone Member iamsinner's Avatar
    District 8 Hatyai

คือ ยาอกทราบว่าถ้าตายแล้วนี้คือต้องเริ่มใหม่เลยใช่ไหมคับ

OverclockZone Member Ccrz's Avatar

มีแพทใหม่มาครับแต่พอดีไม่เก่งอิ้งใครว่างช่วยแปลให้ทีครับ

Key features for "Torchlight Game Update 1.12"

• Fixed several issues which could overwrite saves, and protected against possible save loss. Save backups are now also generated.

• Much reduced load times for many users

• Some minor ingame performance improvements

• Fixed Needle Arc XP exploit

• Fixed Shadow Armor stacking effects

• Fixed vendor dupe bug

• Fixed various fullscreen startup issues

• Fixed broken Brink cinematic on subsequent plays

• Fixed merchant 'thief' exploit

• Fixed right clicking in inventory casting certain spells

• Fixed console not activating on Steam builds - this also fixes the fact that subsequent characters didn't see the random dungeon unlock after the first completion

• Fixed issue with Syl's cinematic not being "skippable" during first boss fight

• Fixed some DOT deaths not dropping loot

• Quest items no longer allowed in stash

• Several level fixes for a few places where things overlapped, or collision was missing, or stuck-issues cropped up

• Fixed texture/mesh/ replacement issues with mods

• You can now change difficulty level on the fly from the console without being branded a Cheater ( UNLESS you're playing hardcore )

• Fixed pet minions not awarding fame

• Fixed slow load times when mods were enabled

• Pets inherit your spell masteries

• Magic find takes the max value between you and your pet when pets or pet minions make a kill

• Visible/increasing chance of stripping enchants via enchanter. Price based on # of enchants. Variables tunable in globals.dat

• Troll pet is properly invincible

• Tree Boss could be charmed - fixed

• Fixed issue - Returning to town if you died during Ember Colossus or Medea would make them dormant on return

• weapon + shield doesn't count as 'dual wielding'

• Shimmering Scale ( and 2 other socketables ) now work properly when socketed

• Ember lance slight nerf

• Ember lightning slight buff

• Aloe Gel summon provides better healing

• Equippables properly provide bonuses to passive skills

• Fixed display issue where multiple skill bonuses on the same item would collapse into a single display

• Hardware skinning settings respected properly for pet paperdolls

• Fix for potential bad state in the henchman battle

• Enchantments at level 100 now work

• Relabeled difficulty levels, and added tooltips explaining each

• Fixed 'free spell purchase' exploit

• Socketables cannot be heirloomed

• Fix for masteries not updating certain spell bonuses until logout/login

• Summon Blood Skeleton has 11 levels now

• Various small grammar and spelling fixes

• ADDITION : Rimlights, HW Skinning, and VSynch can all be altered from the Settings menu now.

• MODDERS: Items can be set to 'always identified'

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks