Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดผม 3870 เมนบอร์ดผมรุ่นเก่า ของ asrock Chipset 945 ใส่ร่วมกันได้มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณครับบ T__T

Comment

ณ ปัจจุบันนี้ ผม
      ......
      ผมลองก่ะเครื่องเพื่อนผมดูแล้วครับ
      สรุป
      เครื่องแรก
      บอร์ดเพื่อนผมมันใส่ 9600GT อยู่ มันใช้บอร์ดของ กิ๊กกาบ๊วย P45 คัฟ ผมถอดมา แล้วใส่ของผมไป - -*
      ผลที่ได้ = ไม่ติดเหมือนเครื่องผมเลย
      เอาล่ะว๊าา ได้เปลี่ยน การ์ดจอ แน่ ตู
      เครื่องที่ 2

มานใส่ 8600 GTS ของระบบสุริยะอยู่(Galaxy) บอร์ด กิ๊กกาบ๊วย P35 ผมถอดมา แล้วใส่ของผมไป - -*
      ผลที่ได้ = ติดซะงั้น ติดดีซะด้วย - -* กำ

ผม หาข้อ สรุปไม่ได้จิงๆ ครับ ว่าเปนที่อะไร หาสาเหตุไม่ได้เลยครับ งง มาก
      เปนที่ mainBoard หรอ....ม่ายช่ายม้างง เมนบอร์ด chip p45 ยังไม่ติดเลย ทำไม p35 ติดอ่ะ

บอกผมที คร๊าฟฟ

ตอนนี้ ผมใช้ 8600GTS ของเพื่อนผมอยู่ แลกกัลใช้ 555+

Comment

ม่ายมีคนรู้เลย หรอ T__T

Comment

กำ

Comment

ไฟไม่พอหรือเปล่าครับ ใช้ PSU อะไรเหรอครับ

Comment

PSU ใช้ของ Gview Titanuim 500W คัฟ ใช่รุ่นเดียวกันกับเครื่องที่เปิดติดเลยครับ

Comment

............................

Comment

ลงวินโดร์ ใหม่ยังครับ เพราะ ถ้าเขียวออกมาแดง จะเอ๋อๆ แปปนึง

แล้ว driver แดงก็ เอา 9.9-9.10 อ่ะครับ ปกติ ดีนะ

ลองดูครับ คิดว่า การืดไม่น่าจะ แฮ้ง หรอกครับ

Comment

อย่าว่า แต่ลงวินโดวเลยครับ แค่กดปุ่มเปิดเครื่อง หน้าจอสีดำๆ ที่แสดงรายละเอียด พวก แรม CPU

มันยังไม่ขึ้นเลยครับ

การ์ดไม่ได้พัง แน่นอนครับ เพราะเสียบเครื่องเพื่อนผม บอร์ด P35 8600GTS ติดเฉยเลย
                    แต่
                    บอร์ด P45 9600GT เครื่องเพื่อนอีกเครื่อง ไม่ติด -*- อาการเดียวกับเครื่องผมเลย

คือ แค่ บูต ยังไม่ขึ้น คัฟ = =a

ฉะนั้น อย่าหวังที่จะลงวินโดวได้เลยคัฟ T___T ฮืออออ
                    ตอนนี้ผม เลย ใช้ ของเพื่อน8600GTS เพื่อนผมใช้ 3870 ของผมไปเปนที่เรียบ ร้อยแระ - -*

Comment

เอาการ์ดไปเคลม แระคัฟ *-* เด๋วงมารายงาน งับ 3-7 วัน

Comment

Working...
                      X