Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6600 กับ ASUS P5W DH หรือ COMMANDO ดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6600 กับ ASUS P5W DH หรือ COMMANDO ดี

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าตัวไหนมีัดี แนวโน้มภายภาคหน้าจะดีกว่า คือกำลังชั่งใจว่าจะเอาตัวไหน ถ้าใช้ P5W DH จำเป็นไหมว่าแรมต้องเทพ แต่ถ้า COMMANDO คิดว่าแรมอย่างน้อยต้อง D9 เลยล่ะ ยังไงช่วยร่วมกันแนะนำกันอีกทีน่ะครับ

P35ครับ ถ้าไม่เอาก็ต้องP5W DH

Comment

ผมชอบ commando

Comment

E6600 ผมว่า P5WDH ดีกว่านะ เพราะแรมแรงกว่า(ไม่ต้องซื้อแรมเทพนั่นเอง)

แต่ถ้าลากไม่ไกลก็ทำใจนะ หุหุ

Comment

ผมว่า Commando เพราะมีลูกเล่นเยอะ ลากได้ไกลดี เห็นเค้าเทสกานบอร์ด 965 เจ้าหมี Commando มาเป็นที่ 1 อะ !!!

ที่มา => http://www.vmodtech.com/modules.php?...owpage&pid=223

Comment

ผมว่า P35 ก้น่าสน ราคาถูกกว่า หมี แต่ลากได้มากพอดู เห็นมีหลายคนบอกว่าหมี มันเอ๋อ งอแงบ่อย

ปล. ถ้าไม่เอา Giga P35 ก็ลองๆมอง Dark ดีกว่าครับ ใช้ได้เหมือนกัน ในวีมอดต่างจากหมีนิดเดียวแต่ราคาต่างกันเกือบครึ่ง ถ้านับถึงความคุ้มค่ายังไงผมว่า Dark ก็มีภาษีดีกว่าหมี

Comment

อืมนะ ลากได้ไกลจริงๆแต่ทิ้งไว้นานๆแล้วมันจะเอ๋อน่ะ

Comment

อืมนะ ลากได้ไกลจริงๆแต่ทิ้งไว้นานๆแล้วมันจะเอ๋อน่ะ เคยได้ยินมาว่างั้น

Comment

ขอบคุณมากคับทุกๆ ท่านที่ให้คำแนะนำ ส่วนตัวผมแล้วคิดว่ารอให้อะไรๆๆ มันลงตัวกว่านี้ดีกว่าน่ะครับ ใช้ DS3 ไประยะหนึ่งก่อนแล้วกัน แต่ผมเทสก็ไม่ค่อยมีมากเท่าไหร่

Comment

P35 ดีกว่าครับ ถ้าจะซื้อ commando
                    หรือไม่ก็ P5W DH Deluxe
                    ใช้งานจิงคุณคงไม่ลาก 4 GHz ยาวๆ หรอกครับ
                    อีกอย่าง ถ้าใช้ P5W DH Deluxe แรมก็ไม่ต้องซื้อแพงมากด้วย
                    bandwidth มันสูงอยู่แล้ว

Comment

Originally posted by oczclub View Post
                      P35 ดีกว่าครับ ถ้าจะซื้อ commando
                      หรือไม่ก็ P5W DH Deluxe
                      ใช้งานจิงคุณคงไม่ลาก 4 GHz ยาวๆ หรอกครับ
                      อีกอย่าง ถ้าใช้ P5W DH Deluxe แรมก็ไม่ต้องซื้อแพงมากด้วย
                      bandwidth มันสูงอยู่แล้ว
                      เห็นด้วยครับ อีกอย่างคือ P5W มันทดแรมให้วิ่งบัสต่ำกว่าCPUได้ จะได้ไม่ต้องหาแรมเทพมาใช้ครับ

Comment

Originally posted by Deschutes View Post
                        เห็นด้วยครับ อีกอย่างคือ P5W มันทดแรมให้วิ่งบัสต่ำกว่าCPUได้ จะได้ไม่ต้องหาแรมเทพมาใช้ครับ
                        อิจฉา เล่นได้ตั้ง 64 fps

Comment

Working...
                        X