รบกวนหน่อยครับ เรื่อง LCD TV ให้อากงของผม
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: รบกวนหน่อยครับ เรื่อง LCD TV ให้อากงของผม

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

Default รบกวนหน่อยครับ เรื่อง LCD TV ให้อากงของผม

คือ ปกติ วาง ทีวี 10 นิ้ว อยู่ อ่ะครับ

เพราะ ช่อง วางมีแค่นั้น

** ร้านขายของผม วางได้แค่นั้นจริงๆ ซ้าย ขวา มัน มี ของวางตลอด

ทีวี ไดสตาร์ ก็ เก่ามาก พังแล้ว พังอีก (ใช้ไป ๑ ปี จะ พัง ครั้ง นึงโดยประมาณ)

ก็เอาไปซ่อมแล้วซ่อมอีก

เพราะที่บ้านไม่รู้ จะทำไง มันพอดีช่อง

เป้น คน โบราณ ไม่รู้เรื่องอะไรมาก

ผมเห็น ว่า มันเป็น การ สิ้นเปลือง ต่อเนื่อง ไม่สิ้นสุด

ที่สำคัญ

วันนี้ มันเอาอีกแลว พังอีกแล้วครับ

พอดี นึกขึ้นได้ !

เฮ้ย เดี่ยวนี้เค้า มี LCD แล้วนี่หว่า บางๆ

เอา ติดกับพนัง น่าจะโอเค (ถ้าแพงที่บ้านไม่เอาแน่ จะดันทุรังซ่อมต่อไป)

ผมคง เอาเงิน เก็บตัวเอง ซื้อให้ ที่บ้าน เพราะสงสารอากงแก่แล้ว

เลยอยากถามว่า

๑. LCD TV ( คือ จุดประสงค์หลักเลย คือ เอามาดู ทีวีธรรมดา อ่ะครับ ไม่ค่อยได้ ต่อ เครื่องเล่นอะไรทั้งสิ้น) นี่มันราคาแพงไม้ครับ และมีของ ราคาถูกลงมาไม้ ( ของ จีน หรือ ของประยุกต์อื่นๆ) เพราะผมเห็น เดี่ยวนี้ LCD คอม ห้าพัน ก็ซื้อได้แล้ว
    ๒. ขนาด จอเล็กๆหน่อย มีไห้เลือกไม้ครับ ( ซัก 10 นิ้ว - 17 นิ้ว ) เพราะ เกิน 10 นิ้ว ไป ติดพนัง ยังโอเค
    ๓. กินไฟ มากไม้ครับ ถ้าเทียบกับ ทีวี ควมกว้างหน้าจอพอๆกัน
    ๔. รูเสียบต่างๆ เหมือน ทีวีเดิมๆไม้ ( เสีย สายอากาส ธรรมดา)
    ๕. หรือ มีคำแนะนำอื่นๆ ขอความกรุณาด้วยครับ

ปล. มัน แยกกันไหม LCD คอม (หน้าจอที่ใช้ๆกัน ) กับ LCD TV (คล้ายๆ ที่ติดรถยนต์ แต่ เสียบไฟบ้าน )

OverclockZone Member mooh's Avatar

ดู tv ทำมะดาไม่คุ้มหลอกครับ เริ่มต้นก็ 20kก่าบาทและงับ ยี่ห้อดีๆ

widescreen อีกตะหาก 32"+ ไม่รู้ว่า lcdtv เดี๋ยวกะที่ผมเข้าใจไหม หุหุ

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

sumsung 32นิ้ว 39900 แถมhomtheater 10000 มานกะละโปรโมชั่น

แต่ถ้าซื้อมาดูทีวีธรรมดา ผมว่า sumsungจอแบนถูกๆอะดีกว่าครั้บ คนไม้ทนมือ

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

คือ มัน วางไม่ได้อ่ะครับ ช่องมันเล็ก

ถ้าวางตอ้ง วาง แบบ 10 นิ้ว ที่ ติดในรถตู้ อ่ะครับ

ไว้ถ่าย รูป มาให้ดู

OverclockZone Member pingpui's Avatar

เหงแบบที่ ธนาคารกสิกรไทยใช้อ้ะ samsung รุ่นไรไม่รู้สีดำๆ อ่ะ 3,xxxx ลองดูจิ สวยดี

OverclockZone Member mooh's Avatar

อ่อ เล็กๆในรถผมว่า ต้องไปดูบ้านตามคลองถมและงับ เปิดดูนานๆมีพังกันบ้างอ่ะงับ

ใช้ tv 14" ดีกว่ามั้งงับ

Bookmarks

Bookmarks