Announcement

Collapse
No announcement yet.

audigy 2zs ต่อเข้ากับช่องหูฟัง ด้านหน้าcaseยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• audigy 2zs ต่อเข้ากับช่องหูฟัง ด้านหน้าcaseยังไงครับ

ตามหัวข้อเลยครับ รบกวนทุกท่านด้วยครับ หาจนตาลายหมดแล้วครับ

ต่อไม่ได้ครับ ด้านหน้ามันเป็นซาวด์จากบอร์ด ต้องซื้อชุด Front panel ของ 2zs มาเสริม

Comment

ต่อได้ซิครับ

บนตัวการ์ดจะมี pin 10 สีขาวๆ ที่เห็นบนตัวการ์ด

หาข้อมูลเพิ่มเลยครับ สล๊อตนั้นมัน บายพาส L R และ GND ออกมาได้ สล๊อตสำหรับ pin แบบนั้น หาซื้อได้ที่บ้านหม้อ ชุดละ 15 บาท

นี่ตำแหน่งขา

ได้สัญญาณมาครบแล้วคงไม่ต้องบอกนะครับว่าทำยังไงต่อดี?

ปล. รบกวนเพื่อนๆ ก่อนให้ความช่วยเหลือ หรือตอบอะไร ช่วยกันหาข้อมูลกันจริงๆหน่อยนะครับ ไม่รู้ ก็ผ่านไป

เพราะมีหลายกระทู้ และ หลายคนได้ความรู้ผิดๆ หรือหลงทางไปเลยก็มี (ไม่ใช่ว่าตอบไม่ดีนะ แต่อยากไห้จริงใจ ช่วยหาข้อมูลจริงๆจังๆ ถ้าคิดจะตอบ)

Comment

แอบมาหาความรู้ ขอบคุณครับ

Comment

แล้ว x-fi มีมั้ย

Comment

Originally posted by joke69 View Post
            อยากรู้ด้วยคนครับ

Comment

จดๆ ครับ

Comment

sb0100 ทำไงอ่าาคับ ขอบคุณคับ

Comment

Originally posted by joke69 View Post
                  ใช่ครับ X-Fi ต่อได้ด้วยไหมครับ อยากให้มันเสียบที่หน้าเคสได้เลย

Comment

การ์ดของครีทีฟทุกตัวที่มี pin แบบ 10 pin แบบในรูป

ต่อได้หมด สัญญาณจากขาสล๊อต ตรงกันทุกรุ่น

ลองต่อมาน่าจะครบทุกรุ่นแล้ว เหลือ A4 ที่ยังไม่เคยใช้ครับ แต่ใช้ได้ชัว เหมือนกัน

ทำเองบายพาสสัญญาณมา เข้า พิน ที่เคส ในพาเนลของเคสคอมเลยก็ได้ หรือ ต่อมาที่แอมพ์เลยก็ได้ แล้วแต่จะทำ

พวกของที่ต้องใช้ ทำเอง บ้านหม้อมีครวทุกอย่าง รวมๆแล้วเสียเงินไม่ถึง 100 บาท

แต่ ใครอยากสั่งของนอกก็ควักเงิน $33.99 ครับ หน้าตาแบบนี้

http://www.x-tap.com/view/XFIH-006

Comment

จัดไป เก็บกระทู้ท่าน โอ๊บจัง ไว้พอดี
                      http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=91941

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                        การ์ดของครีทีฟทุกตัวที่มี pin แบบ 10 pin แบบในรูป

ต่อได้หมด สัญญาณจากขาสล๊อต ตรงกันทุกรุ่น

ลองต่อมาน่าจะครบทุกรุ่นแล้ว เหลือ A4 ที่ยังไม่เคยใช้ครับ แต่ใช้ได้ชัว เหมือนกัน

ทำเองบายพาสสัญญาณมา เข้า พิน ที่เคส ในพาเนลของเคสคอมเลยก็ได้ หรือ ต่อมาที่แอมพ์เลยก็ได้ แล้วแต่จะทำ

พวกของที่ต้องใช้ ทำเอง บ้านหม้อมีครวทุกอย่าง รวมๆแล้วเสียเงินไม่ถึง 100 บาท

แต่ ใครอยากสั่งของนอกก็ควักเงิน $33.99 ครับ หน้าตาแบบนี้

http://www.x-tap.com/view/XFIH-006

แล้วถ้านอกจากบ้านหม้อแล้ว ที่อื่นมีขายไหมครับ เจ้าสายแบบนี้อ่ะคัรบ อย่างเช่นในเวปนี้อ่ะครับ มีใครขายไหมครับ

Comment

ใช้ Case เก่าๆจะสบายหน่อย เพราะหัว Pin มันแยกอยู่แล้ว ต่อตรงเลยไม่ต้องทด

Case ใหม่ๆ ทำหัว Pin รวมหมด (แอบเซง)

ถ้า Case เกรดดีๆหน่อย มันจะเปง Pin แยก แต่สามารถล็อกเข้าด้วยกันเป็นหัวรวมได้ (เจ๋งไปเลย)

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ แอบงงนิดๆ(ขอไปลองทำดูก่อนครับ เพราะcaseของผมรู้สึกมันจะแยกมาให้คงไม่น่าจะยาก)

Comment

ผมต่อแล้วแต่เวลาเสียบหูฟัง...เสียงที่ลำโพงไม่ดับครับ

แล้วก็มีเสียงรบกวนตลอดเวลาเลย

ใครพอจะทราบมั๊ยว่าเป็นที่อะไรครับ

Comment

Working...
                              X