overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20
    OverclockZone Member punatoo's Avatar
    เกษตร รามอินทรา ฟอรจูน

Default ซื้อคอม ซื้อร้านไหนดีครับ ที่ดังๆ ( ตะกี้เห็น กระทู้ บ่นเรื่อง PSU เลยแอบเสียว )

+ ฝากถามนิดนะครับ มีร้านไหน เดิน สายไฟ ดี ๆ ตอนประกอบคอม แบบ มี ปลอกพลาสติก หุ้มสายคอมด้วย

คือ ผม อยู่ แถว เกษตรศาสตร์

ก็สามารถเดินทางไป เซียร์ ได้ pantip ได้ ฟอรจูน

( ส่วนตะวันนา , บางกะปิ ผมไมเ่อา นะ เจอ kingston ปลอมนี้ อย่างหลอน )

ปรกติ ไป ฟอรจูน ก็เลย ชอบ อุดหนุ IT FEVER กับ Memory today
    ตอนนี้กำลังจะไปซื้อคอม ก็เลยอยากแนะนำหน่อยครับ

1 เจได
    2 TK
    3 JIB
    4 IT FEVER
    5 BANANA

ปล 1. อยากรู้ว่า ใน ฟอรจูน มีร้านไหน แนะนำบ้างไหมครับ
    ปล 2 ผมจะเจอ ป็อกเด้ง แบบ เมนบอร์ด ASUS M4A785TD-V EVO

มันไม่เข้ากับการ์ด ATI Radeon HD5800 Series ไหมครับ เสียวอีก

ปล 3 board นี้ เป็นของ ร้าน Jedi , Tk หรือ เป็นของในเครือพันธ์ ทิพย์คับ

ปล เจ้าของกระทู้ ไวต่อสื่อ แถบปอดแหก อย่างแรงง 555 กะไม่เสียวเลย
    Last edited by punatoo; 4 Nov 2009 at 11:37:46.

OverclockZone Member LoveSuper's Avatar

แนะนำ
    1. ร้าน TK ครับช่วงนี้กำลัง hot แต่โดยรวมถือว่ามีความรับผิดชอบดีตามแก้ปัญหาตลอด ไม่หนีปัญหา ราคาก็ไม่แพงบริการดี เคยใช้บริการมาแล้วประจำ

2. Jedi ราคาก็ไม่แพงเหมือนกัน แต่ต้องระวังเรื่องการรับประกอบควรจะสอบถามให้ดีก่อนจ่ายตังค์ เพราะที่ผ่านมาโดนเรื่องการรับประกันสินค้าตลอด ชอบหมกเม็ดประกัน (ล่าสุดโดนมาแล้ว สินค้าประกัน 1 เดือนเอง เพิ่งเคยเจอ)

3. JIB ต้องเลือกร้านดี นะครับ เพราะสาขาเยอะ บางร้านก็บริการดี บางร้านหมาไม่กัด แนะนำพันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ ชั้น 3 ถามหาน้อง ตุ่น (ผิดสีแทน ค่อนข้างดำบริการดี)

4. BANANA กับ IT FEVER ถือเป็น com7 เหมือนกันเงินเข้ากระเป๋าเดียวกันครับ ราคาก็ไม่แพงเหมือนกันครับ

OverclockZone Member nflyer1's Avatar

Jedi-Tkcom
    บอร์ด ASUS M4A785TD-V EVO ไม่น่ามีปัญหากับ 5800 นะ ท่านต่อเค้าคอนเฟิร์มแล้ว

OverclockZone Member singha's Avatar

ซื้อมันทุกร้านแหละครับ ร้านละชิ้น 2 ชิ้น

OverclockZone Member FATELLO's Avatar
    พหลโยธิน 7, ติวานนท์

Quote Originally Posted by singha View Post
    ซื้อมันทุกร้านแหละครับ ร้านละชิ้น 2 ชิ้น

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

ซื้อร้านคอมงับ อย่าซื้อร้านอื่น เดี๋ยวฮา ^^

OverclockZone Member 0879538613's Avatar

thanni ครับ แหะๆ

แวปปปปปปปป

OverclockZone Member piioneer's Avatar

เน้นประกันดีกว่าสุดท้ายเราก็ไปเคลม 0 ไม่ใช่ร้าน แถวๆ นี้ หาประกันซินเน็คกับ com7 จะได้ไป เคลมม่ายไกล

OverclockZone Member piioneer's Avatar

ไม่ต้องไปศรัทธาร้านบ้างร้านหรอกครับ สุดท้ายมั้นก็ไม่เคยเลี้ยงข้าวเราซักมือ ประกันชนิดเดียวกัน เลือกร้านที่ถูกสุด

OverclockZone Member truesanu's Avatar

ประกันร้านหรอ ตอนไปซื้อบอร์ดร้านดังๆ พอบอร์ดเสีย ก็ไล่เราไปเคลมกับศูนย์ใหญ่อยู่ดี

OverclockZone Member tanaka's Avatar

Quote Originally Posted by piioneer View Post
    ไม่ต้องไปศรัทธาร้านบ้างร้านหรอกครับ สุดท้ายมั้นก็ไม่เคยเลี้ยงข้าวเราซักมือ ประกันชนิดเดียวกัน เลือกร้านที่ถูกสุด
    เห็นด้วยอย่างยิ่ง .. เลิกงมงายมานานละ

OverclockZone Member punatoo's Avatar

+ ฝากถามนิดนะครับ มีร้านไหน เดิน สายไฟ ดี ๆ ตอนประกอบคอม แบบ มี ปลอกพลาสติก หุ้มสายคอมด้วย

แอบ 1 จึ๊ก

จัดเองเลยท่าน ครูพักลักจำในนี้แหละ ดูที่ข้างมีที่เก็บเยอะ จะได้ไม่ต้องงัดกลยุทธเทพ

OverclockZone Member akuma21's Avatar
    ที่ ที่ ต้องการ จะอยู่

แล้วประกัน ตอนนี้เลือกได้ เลือก ของอะไรดีบ้างอะครับ

Super Moderator tor_Za's Avatar

จะจัดสายแบบเนียบๆทำกันเองแหละ ไปให้ร้านไหนก็ทำให้แบบเท่าที่จะทำได้ พอดูดี

ส่วนเรื่อง 785 EVO กับ 5800 ไม่มีปัญหา ลองกับเมนบอร์ดที่ผมซื้อมาเอง 3 ตัวแล้ว ถ้ารวม M EVO ก็สี่

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member LoveSuper's Avatar

เดี๋ยวนี้ power ดีๆ จะมีสายคล้ายๆตาข่ายหุ้มมาให้ด้วยแล้วครับ เกือบทุกยี่ห้อ แค่จัดสายให้เรียบร้อยก็สวยแล้วครับ

OverclockZone Member takai's Avatar

มาวันธรรมดาครับ ไม่ยุ่งมากงานเนียนดี

OverclockZone Member goodviewna's Avatar

Default ถูกต้องแล้วจ้า

Quote Originally Posted by takai View Post
    มาวันธรรมดาครับ ไม่ยุ่งมากงานเนียนดี
    ผมว่าซื้อร้านไหนก็ไม่ต่างจากที่เคยซื้อ ทั้งซื้อเองและ พาเพื่อนไป ทั้ง 2 ร้านดัง ในนี้

สรุปว่าพอกันครับ

1. ถ้าไปซื้อวันที่ร้านไม่ยุ่ง จัดสายดีทั้งคู่
    2. ไปเสาร์ หรืออาทิตย์ และวันหยุดไม่ต่างกันครับ จัดสายแบบรีบไปหน่อย แต่พอได้

OverclockZone Member singha's Avatar

เอาง่ายๆเลย ส่งสเปก พร้อมงบ ให้พี่ wikorn จบ จะห่อจะหุ้มจะซ่อนจะหลบจะหลีก พี่เขาทำได้หมด(เวอร์ไปเปล่า)

Bookmarks

Bookmarks