Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามปัญหา HAMACHI ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามปัญหา HAMACHI ครับ

คือว่า ที่บ้านผม มีคอม 3 เครื่อง เป็น PC 2 เครื่อง และ โน๊ตบุ้ค 1 เครื่อง โดยปกติ ใช้ ROUTER LINKSYS ตัวที่มี Trigger Port ซึ่งเวลาเล่มเกม แบบ LAN ก็ใช้ วิธี เสียบสายแลน 3 เส้น

คราวนี้อยากลอง HAMACHI พอลงเจ้าHAMACHI ลงไป เกิดปัญหาครับ เห็นกัน แค่ 2 เครื่องเอง โดย โดยอีกเครื่องเห็น แต่ JOIN กันไม่ได้ เกมส์เป็น Age of empire 3 นะครับ
    และเหมือนกับว่า

เจ้า PC มันสับสน กับ PORT ของแลนด์ ที่มี 2 อันคือ CABEL กับ HAMACHI ซึ่ง ท้ายที่สุด

ก็ ต้องใช้วิธีลบ HAMACHI ออกให้หมด จึง จะกลับมาแลนกันได้เหมือนเดิม ไม่งั้น ไม่ว่าจะทำยังไงก็แลนด์กันไม่ได้สักที

ผมเลยอยากถามว่า ในเน็ต เส้นเดียวกัน HAMACHI จำเป็นจะต้อง เซ็ตอะไรก่อนใช้งานมั้ยครับ

แล้วอีกอย่างตอนนี้ โน๊ตบุ้คผม ลองใช้ HAMACHi ก็ มองไม่เห็น ห้องที่เพื่อนข้างบ้านครีเอด อยู่ดี ถึงแม้ว่า ตัวโปรแกรมฮามาชิจะเห็นสถานะเพื่อนเป็นปกติก็ตาม

รบกวน ช่วยเหลือทีนะครับ ถ้า ท่านใดมีข้อมูลโดยละเอียด อันนี้เป็นเมลล์ของผมนะครับ

golf_killer@hotmail.com ขอบคุณครับ
    Attached Files

>< รบกวนทีนะครับ

Comment

Working...
    X