Announcement

Collapse
No announcement yet.

X4 810 ..แลกเปลี่ยนความเห็น...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X4 810 ..แลกเปลี่ยนความเห็น...

คือจะสอบุถามอ่ะครับไครไช้ 810บ้าง

OC อย่างไรกันบ้างอ่ะครับ

ผมได้แค่ 3.7 ก็ไปไม่รอดแล้วอ่ะ ... เพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ....ไช้ไฟ อะไรเท่าไรกันบ้างอ่ะครับ

ไครไปไกลๆ แนะนำผมบ้างสิครับอยากลองขึ้นเลข 4 ดู...จะไปถึงหรือป่าวอ่ะ หรืทอไครถึงแล้ว เอามาแลกเปลี่ยนกานบ้างสิครับ

อยากลอง ....อิอิ.... ...ตอนแรกจะปล่อยตัวนี้และล่ะ....พอดีอยากลองเทสก่อน แล้วค่อยปล่อย

อยากรู้ใช้ไฟเท่าไรกัน ถ้าขึ้นเลข 4

ผมปรับ แรมเปน 1 T ... เท่ากับบัส 800 ddr2 แล้วก้ลากเอาอ่ะครับ

...หรือไครมีอะไรแนะนำอีกไหมครับ ผมกลัวความร้อนขึ้นผมเลยยังไม่ได้ปรับ L3 อ่ะ...ไช้ซิ้งธรรมดา
    Last edited by tongja456; 2 Apr 2010, 10:56:10.

อึ๊บ .......ดันขึ้นไป......หนักนะเราน่ะ...

Comment

มาดันอีกซักที จะเป็นไรไป...

Comment

ตั้ง LoadLine ในไบออสด้วย ไม่งั้นไฟตกแย่เลย
        sigpic
        -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
        -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
        งดแรงชั่วคราว

Comment

แรงดีครับ

Comment

Originally posted by tor_za View Post
            ตั้ง LoadLine ในไบออสด้วย ไม่งั้นไฟตกแย่เลย

ว่าจะถามอ่ะครับมันไปตั้งตรงไหน

ผมถึงว่า ... เวลา .... เล่นๆไปซักพักไฟมันไม่นิ่งอ่ะครับท่านต่อ....

...เดี๋ยวขึ้นเดี๋ยวลง.....

Originally posted by nava View Post
            แรงดีครับ

ขอบคุนคร๊าบบ...

Comment

ผมว่า ถ้าได้นิ่งๆ เท่านี้ สุดๆ เลยครับ แรงโคตรๆๆ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                ผมว่า ถ้าได้นิ่งๆ เท่านี้ สุดๆ เลยครับ แรงโคตรๆๆ
                นั่นสิครับมันไม่นิ่งอ่า...

ลืมบอกผมไช้ PSU เดิมๆ.... วัตต์ไม่เต็ม ... เกี่ยวไหมอ่ะครับว่า ไฟมันไม่นิ่ง

ถ้าให้นิ่งผมลองแล้วได้ประมาณ 3.6 อ่ะครับนิ่งๆ.... พอ. 3.7 เทส Pi ผ่านบ้างไม่ผ่านบ้าง
                Last edited by tongja456; 4 Nov 2009, 13:41:18.

Comment

ผมยังไปไม่ถึงเลยยย

Comment

ลองทด HTT 1 สเต๊ปดูมั้ยครับ ถ้าไม่ดีขึ้นลอง ทด NB 1สเต๊ปด้วยครับ แต่ไฟ CPU ดูยังน้อยๆไปสำหรับความเร็วนี้น่ะครับ ยิ่งเวลาโหลดมันจะตกลงไปอีกครับ

Comment

Originally posted by marguy3412 View Post
                      ผมยังไปไม่ถึงเลยยย

พุดจริงดิ.... ผมใช้ PSU เดิมๆ ซิ้งเดิมๆ อ่ะ...

ไม่ถึงหรือยังไม่ได้ลองง่ะ...อิอิ

Originally posted by kingmax View Post
                      ลองทด HTT 1 สเต๊ปดูมั้ยครับ ถ้าไม่ดีขึ้นลอง ทด NB 1สเต๊ปด้วยครับ แต่ไฟ CPU ดูยังน้อยๆไปสำหรับความเร็วนี้น่ะครับ ยิ่งเวลาโหลดมันจะตกลงไปอีกครับ

เดี่ยวต้องลอง ...ใช่ครับ บางที ไฟตกลงไป 1.28

Comment

Originally posted by tongja456 View Post
                        ว่าจะถามอ่ะครับมันไปตั้งตรงไหน

ผมถึงว่า ... เวลา .... เล่นๆไปซักพักไฟมันไม่นิ่งอ่ะครับท่านต่อ....

...เดี๋ยวขึ้นเดี๋ยวลง.....
                        ถ้าจะเอาแบบสุดๆ ตั้งจูนในไบออสให้ได้แบบที่เอามาโชว์ให้ดูตอนนี้ก่อน แล้วไปลากในไบออส ส่วนปรับในไบออสยังไงดูในกระทู้รวมพลคนใช้ V-EVO ก็ได้

อิอิ
                        sigpic
                        -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                        -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                        งดแรงชั่วคราว

Comment

อ่ะเคครับ.... เดี่ยวลอง ทำแล้วมาโพสดู คงเปง ช่วงเย็นหรือไม่ก็พรุ่งนี้อ่ะครับ อิอิ... พอดีอยุ่ที่ทำงาน อิอิ

Comment

ซิงค์ธรรมดา ไม่รอดหรอกครับ
                            ผมว่าต้องอัดไฟเพิ่มตามท่าน kingmax ครับ

ของผมแค่ 3.6GHz ไฟในไบออส 1.45V เทส 32M 4 หัวผ่าน
                            ฟูลโหลดก็ 60 แล้วครับ ซิ้งค์ TX3 ถ้าซิ้งค์เดิมทะลุ 80 แถมเทสไม่ผ่านอีก
                            Last edited by V-FrIeNd; 4 Nov 2009, 14:53:29.

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                              ซิงค์ธรรมดา ไม่รอดหรอกครับ
                              ผมว่าต้องอัดไฟเพิ่มตามท่าน kingmax ครับ

ของผมแค่ 3.6GHz ไฟในไบออส 1.45V เทส 32M 4 หัวผ่าน
                              ฟูลโหลดก็ 60 แล้วครับ ซิ้งค์ TX3 ถ้าซิ้งค์เดิมทะลุ 80 แถมเทสไม่ผ่านอีก

...ช่าย ครับ เทส 32 mb ผ่านครับแต่ขึ้นไป...59 พอดีผมเปิดพัดลมไหย่พัด กับห้องแอร์อ่ะครับ

....แต่ 3.5 นะครับ 3.7 ไม่ผ่าน เครื่องดับ อิอิ

Comment

Working...
                              X