Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับเจ้าตัว 9800GTจ๋า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับเจ้าตัว 9800GTจ๋า

คือเมื่อวานนี้ได้มีโอกาศได้ไปเครม XFX 8800 Gt มาเป็น XFX 9800GT จากที่ลองใช้รู้สึกว่าทำไม9800GTมันไม่ดีเท่า 8800อ่ะครับ จากที่ลองศึกษาดูในหลายๆๆที่ก็มีแต่คนบอกว่า 9800GT มันดีกว่า
    แต่พอมาลองกับตัวเองรู้สึกว่ามันแย่กว่า อย่าง เกม RESIDENT EVIL 5 ค่า FPS ได้แค่8-9เอง แล้วเวลาเล่นกระตุกมากๆๆแถมภาพไม่สวย(ไม่แน่ใจคิดไปเองหรือเปล่า)
    แต่กลับ8800GT วิ่งได้ถึง15-20 FPS ได้อ่ะครับไม่กระตุกเลย มันเป็นเพราะอะไรหรอครับ ใช่ PSU ไม่พอหรือเปล่าอ่ะครับ หรือเป็นที่ว่าผมไม่ได้เสีบสายไฟ6พินอ่ะครับ ผมเสียบ6พินไปแค่อันเดียว

ผมว่าไฟไม่พอครับ ผมเคยเจออาการนี้กับตัวเองครับ เฟรมเลทจะเหลือ 7-8 ตลอดเกมเลย พอเปลี่ยน psu หายขาดเลยครับ แต่อันนั้นเกมออนไลน์น่ะครับ สรุปก็คือ psu จ่ายไฟไม่พอ แต่ไม่ดับ

Comment

ใช้ PSU ของอะไรอยู่ครับ แล้ว Spec เครื่อง....?

Comment

Originally posted by kingmax View Post
        ผมว่าไฟไม่พอครับ ผมเคยเจออาการนี้กับตัวเองครับ เฟรมเลทจะเหลือ 7-8 ตลอดเกมเลย พอเปลี่ยน psu หายขาดเลยครับ แต่อันนั้นเกมออนไลน์น่ะครับ สรุปก็คือ psu จ่ายไฟไม่พอ แต่ไม่ดับ
        เป็นคำตอบที่ถูกต้อง

Comment

จริงดิๆ

เดี๋ยวกลับไปลองดูก่อนนะ ลงใว้แล้วแต่ยังไม่ได้ลองเลย...555

Comment

Spec ที่ใช้ก็
            E7200 Ram 2G PSU 500W ยี่ห้อ Sunpro
            ถ้าเป็นที่ PSU ควรใช้ของยี่ห้ออะไรดีครับ กี่W ขอราคาไม่เกิน1500 อ่ะครับ

Comment

1500 ก็ได้ Raidmax 530W ครับ

Comment

เพิ่มมา 30W จะไม่มีปัญหาอะไรหรอครับ
                หรือยี่ห้อที่ผมใช้อยู่มันเน่า

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                  1500 ก็ได้ Raidmax 530W ครับ
                  +1 Raidmax RX530SS 530W ประหยัดหน่อยก็หามือ2 ครับ น่าจะได้ราคา 1,200-1,000

Comment

ดูที่ภาคจ่ายไฟ 12v ก็ได้ค่ะว่า จ่ายกี่ A

จริง ๆ แล้ว psu ติดเคสมา watt จ่ายได้ไม่ครบหรอก

ถ้า Raidmax 530W จ่ายได้จริง ๆ 435W อ่ะค่ะ

Comment

ง่ะ ไม่เสียสายไฟเพิ่มให้ครบ แบบนี้ไม่พังเหรอครับ

Comment

อ่่า ขอบคุณ สำหรับทุกคำตอบนะครับ

Comment

Working...
                        X