overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6
    OverclockZone Member sptmanza07's Avatar
    แขวงการทางสกลนครที่ 1

Default คอมอืดมากกกกกกกกกกก....Y~Y

แรม 2 G CPU 2.66 HD 4580 OS XP 2003 ทำไมช้าก้อไม่รู้คับ ไวรัสก้อไม่มี

แต่เปิดช้า เว็ปก้อช้า บิทก้อช้า ช่วยตอบผมด้วยน่ะคับ

OverclockZone Member HERO-NUT's Avatar
    SINGBURI , Chachoengsao

HDD หรือป่าว ไม่แน่ใจนะ อิอิ กำ

OverclockZone Member jamaromdee's Avatar
    รังสิต-กำแพงเพชร โทร0918712395

ลงวินโด้ มานานยังครับ คอมอืดเกิดจากปัญหาหลายอย่าง
    1.วินโด้ โม...ตัวไหน ปัญหาใหญ่ ถ้าโมไม่มี รวนตลอดงาน ลงใหม่ตัวเดิม กี่ทีก็ไม่หาย XP แนะนำนะครับ ของ SKZ ดีมาตลอด แต่มีรุ่นหนึ่ง ของเดือนอะไรจำไม่ได้ กลางๆปี ลง พรีเมียร์ แล้วเด้ง แต่เดือน อื่นๆ ไม่เป็นนะครับ----Dark (เขียนถูกเปล่า) นี่ก็ดีครับ แต่มีไดร์เวอร์บางตัว บางรุ่น ไม่ครบ ลงเองนิดหน่อย ทำงานดี --- ทรู ฟาสเตอร์(สะกดอังกิดไม่ถูก) ทั่วๆไปดีครับ --- แบล็ค ดำดีครับ ลูกเล่นเยอะ แต่ผมถอนออกหมดครับ --- ส่วนอื่นๆที่มีอีกมากกว่า 100 วินโด้โม ลองแล้ว ไม่ค่อยประทับใจครับ จุ๊กจิ๊ก เก็บเข้าลังหมด----อ้อ บันนี่ X นี่ดีครับ
    2.ไดว์ C เหลือพื้นที่ น้อยเกินไปหรือเปล่า เหมือนบ้านเต็มครับ ขยับไปทางไหนก็ไม่สะดวก เอาที่ไม่จำเป็นออกบ้าง กวาดขยะ ออกจากเครืองเสียบ้างครับ
    3. มีพวกสปายแวร์หรือเปล่า ต้องลงนะครับ ไม่ใช่ลงแต่แอนตี้ไว้รัส อย่างเดียว พวกนี้ทำให้เครื่องอืดมากมาย
    4.ท่านเปิดเคส มาทำความสะอาดบ้างหรือเปล่า ใยแมงมุม หยักใย่ ฝุ่นต่างๆ ทำให้ระบายความร้อนไม่ออก
    5.จัดเรียงข้อมูลบ้างใหม สักเดีอนละครั้ง ก็ยังดี ดีกว่าไม่ทำอะไรเลย จะเร็วขึ้น
    6.ขยะที่ได้จากการดาวโหลด ต่างๆ หมั่นเคลืยออก
    7.ระบบระบายความร้อน พักลมของท่านเก่ามากไหม รอบที่หมุน ตกลงไปหรือเปล่า
    8.ยังมีอีกเยอะแยะ ที่ทำให้คอม อืดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ท้ายที่สุด... ลอง ลงวินโด้ ตัวใหม่ ให้เสถียรก่อน แล้วค่อยเช็ค หัวข้ออื่นๆ แล้วเอาข้อมูลที่ไม่จำเป็น เก็บลงแผ่นซะ เวลาจะใช้ค่อยเอามาใส่ บ้านท่าน จะได้โล่งสะบาย ทำงานเร็วขึ้นครับ

OverclockZone Member
    Platinum & Pantip Pratunam & Central World ^o^

ลง Win 7 ครับ อิอิ เมื่อก่อนผมใช้ XP แต่ทนความเต่าของมันไม่ได้เลยต้องย้าย

OverclockZone Member sptmanza07's Avatar
    แขวงการทางสกลนครที่ 1

ขอบคุณท่าน jamaromdee มากๆคับ ส่งสัยโหลดบิทมากไปล่ะมั้ง เดี๋ยวเช็กทั้ง 8 ข้อของท่านแล้วกันน่ะคับ

ขอบคุณอย่างยิ่งเลย

OverclockZone Member rungrod's Avatar
    สะพานใหม่ กรุงเทพมหานคร สุไหกโก-ลก น

เอาอีโน่ให้มันกินมันจะได้ไม่อืดมากกกกก

Bookmarks

Bookmarks