Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD 19" Wide ใช้กับ FX5200 ได้ไหม ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD 19" Wide ใช้กับ FX5200 ได้ไหม ?

รบกวนถาม นิดนึงครับ ว่า LCD 19" Wide ใช้กับ FX5200 ได้ไหม ? คือผมดูจาก Resolution เดิมๆที่ผมใช้กับ CRT 17" ตัวเก่าผม มีแค่ 1280 x 1024 เอง อ่ะครับ และ ถ้าหาก FX5200 ใช้ได้ จะมีวิธี ปรับยังไง ให้แสดง 1600 x .... ( จำไม่ได้ว่าเท่าไหร่ ) เพื่อให้แสดงเป็น Wide screen ได้อย่างไร ครับ

ขอบคุณ ล่วงหน้า นะ ครับ ^^

ได้

Comment

ได้อีกเสียงครับ ใช้อยู่

Comment

รบกวนถามเพิ่มนะ ครับว่า FX5200 ได้นี่ ไม่ทราบว่า ปรับ แล้ว ได้ภาพ Wide Screen Resolution เท่าไหร่ ครับ ของผม นี่ มีสูงสุด ที่ 1280 x 1024 เองอ่ะครับ T_T รบกวนแน่ะนำ ด้วย ครับ

Comment

ขึ้นอยู่กะจอครับ ผมใช้fx5200เหมือนกัน แต่จอผมห่วย ปรับขึ้นได้แค1024x768เอง รอเปี่ยนงานคอมมาร์ทคับอิอิ

Comment

ได้คับ แต่อาจจะแสดงภาพได้ช้าซักนิดหน่อย

Comment

ใช้fx 5200 อยู่เหมือนกัน ตอนแรกไม่มี 1440x900 ให้เลือก

พอเสียบใช้งาน มันจะมีความละเอียด 1440x900 ให้เลือกใช้เองแหละคับ

Comment

1440*900 เดี๋ยวขึ้นมาให้เลือกอัตโนมัติแหละครับ แต่ถ้าไม่ปรับให้ได้ตามขนาดนี้ ภาพกับตัวอักษรจะเบลอๆ นะครับ

Comment

ขอบคุณ ทุกๆคนที่ เข้ามาตอบมั่กๆ นะครับ ^^ จะได้ตัดสินใจซื้อสักที

Comment

ด้าย

Comment

ช่วยที

ผมไม่ได้อ่ะ เสียบจอแร้วมันมะขึ้น 1440*900 อ่ะ
                      มันมี 1360*768 แล้วข้ามไปเป็น 1600*900 เลยอ่ะ
                      ใครรู้วิธีแก้บอกทีนะคับ
                      ผมใช้
                      ไดเวอร์ : 93.71_forceware_winxp2k_english_whql
                      การ์ด : FX5200
                      จอ : PHILIPS 190CW

Comment

Originally posted by help View Post
                        ผมไม่ได้อ่ะ เสียบจอแร้วมันมะขึ้น 1440*900 อ่ะ
                        มันมี 1360*768 แล้วข้ามไปเป็น 1600*900 เลยอ่ะ
                        ใครรู้วิธีแก้บอกทีนะคับ
                        ผมใช้
                        ไดเวอร์ : 93.71_forceware_winxp2k_english_whql
                        การ์ด : FX5200
                        จอ : PHILIPS 190CW

ให้ทำการเพิ่มความละเอียดหน้าจอเองเลยครับ ปรับได้ใน driver ครับ

ลองๆ ดู ไม่น่ายากเท่าไหร่ครับ

Comment

ลองลงไดร์เวอร์แผ่น ของจอ 19 นิ้วยังมันอาจจะขึ้น 1440*900 ก็ได้นะ

Comment

ช่วยทีอีกรอบ

ผมลองลงไดเวอร์ของจอดุแล้วคับ ยังไม่ขึ้นเลย

ส่วนเรื่องปรับความละเอียดในไดเวอร์ ผมลองเข้าไปดูใน nvidia control panal
                            มันมีสูงสุด 1360*768 เองคับ

......แงๆ ...จะร้องแร้ว
                            เป็นไปได้ไหมผมไม่ได้ต่อกับ DVi ผมใช้พอร์ดธรรมด่อ่ะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ สำหรับคำตอบ อิอิ

Comment

ของผมก็ไม่มีให้เลือก 1440 เหมือนกัน เปลี่ยนรุ่น driver การ์ดจอเป็นอันล่าสุดเลยครับ มีขึ้นมาเฉยๆ

Comment

Working...
                              X