Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง crysis หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง crysis หน่อยครับ

เล่นมาถึงด่าน 8 lost paraside พอไปช่วย prophet ฆ่าเอเลี่ยนจนหมดแล้วเวลาเริ่มนับถอยหลัง

หลังจากนั้นผมก็ไปต่อไม่ได้ ลองไปดูใน youtube ภูเขาอีกด้านมันต้องระเบิดเพื่อที่จะมีทางให้ไปต่อ

แต่ของผมทำยังไงมันก็ไม่เห็นระเบิด ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงหรือว่ามันเป็น bug อะไรหรือเปล่าครับ
    Attached Files

สับสน

นี่
    crysis ภาคแรก (ภาคแรกผมจบไปนานแล้ว)
    หรือ
    crysis warhead อะ (สวนภาคนี้ผมก็เพิ่งเอามาเล่นได้ซักพักยังไม่จบ)

ผมสับสน

Comment

ภาคแรกงิ

แต่ผมจำไม่ได้แล้ว

-..-

Comment

crysis ภาคแรกครับ

Comment

ภาระกิจคือต้องฆ่าเอเลี่ยนทุกตัวให้หมดครับแล้ววิ่งไปแถวๆนั้นที่มีหินบังทางอยู่ศัตรูมันจะมาโหมงหินให้เราเองเพื่อให้เกมตัดเข้า cutsceen แต่ถ้ามันไม่ได้ก็ load check point ใหม่เลยครับเอาไกลๆจากตรงนั้นหน่อยครับ หรือถ้ายังไม่ได้แนำนำว่าเล่นใหม่ด่านนั้นไปเลย

Comment

ภาระกิจคือต้องฆ่าเอเลี่ยนทุกตัวให้หมดครับแล้ววิ่งไปแถวๆนั้นที่มีหินบังทางอยู่ศัตรูมันจะมาโหมงหินให้เราเองเพื่อให้เกมตัดเข้า cutsceen แต่ถ้ามันไม่ได้ก็ load check point ใหม่เลยครับเอาไกลๆจากตรงนั้นหน่อยครับ หรือถ้ายังไม่ได้แนำนำว่าเล่นใหม่ด่านนั้นไปเลย
            ขอบคุณครับ เดี๋ยวคืนนี้จะไปลองดูนะครับ

Comment

อ๋อๆๆ จำไๆด้ เราต้องยิงเอเลี่ยนระหว่างทาง และวิ่งๆไปที่กองไฟ ( ไม่งั้นแข็งตาย ) พอถึงกองไฟรอเพื่อนแป๊ปนึ่งแล้วต้องรีบๆไปต่อ พอถึงสะพานอีกแป๊ปนึ่งก็ผ่านแล้วครับ

น่าจะใช่ด่านนิน่ะถ้าจำม่ะผิด 55+

Comment

Originally posted by 123go View Post
                อ๋อๆๆ จำไๆด้ เราต้องยิงเอเลี่ยนระหว่างทาง และวิ่งๆไปที่กองไฟ ( ไม่งั้นแข็งตาย ) พอถึงกองไฟรอเพื่อนแป๊ปนึ่งแล้วต้องรีบๆไปต่อ พอถึงสะพานอีกแป๊ปนึ่งก็ผ่านแล้วครับ

น่าจะใช่ด่านนิน่ะถ้าจำม่ะผิด 55+
                ตามนี้แหละ พาเพื่อนวิ่งไป อย่าให้มันตาย และพาขึ้นเนิน ไปข้ามสะพานก็ผ่าน

Comment

Working...
                X