Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่มีเสียงเพราะ "Microsoft WINMM WDM Audio Compatibility Driver"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่มีเสียงเพราะ "Microsoft WINMM WDM Audio Compatibility Driver"

เหตุเกิดเนื่องมาจากไปซ่อมคอมให้เพื่อนแล้วลงวินโดว์ใหม่ครับ ปรากฏว่าลงเสร็จ เสียงไม่ดัง เข้าไปดูที่ Hardware ---> Device Manager ปรากฏว่ามีตัวเหลืองตกใจ อยู่สองตัว ที่หัวข้อ Sound, video and game controllers คือ

1. C-Media AC97 Audio Device
    2. Microsoft WINMM WDM Audio Compatibility Driver

ไอตัวที่หนึ่งผมก็พอจะทราบว่าต้องไปหาไดฟ์เวอร์ของ C-Media มาลง แต่ไอตัวที่สองนี้สิ มันคืออะไรอ่ะครับ ไม่รู้ว่าจะเอาอะไรมาลงครับ ใครทราบช่วยบอกด้วยครับ

ขอโทษที่ต้องโพสใหม่ครับ ไม่มีใครตอบเลย

WDM ก็อยู่ในไดร์เวอร์ซาวน์นั้นแหละ บอกรุ่นมาด้วยก็ดีนะ จะได้ช่วยหาได้....

Comment

h

ผมก้อเปงคับมันดูยังไงไม่รู้อ่ะช่วยดูให้ทีคับไม่มีเสียงเลย

Comment

เลือกOutputเเล้วน่าจะมีเสียง มันมีหลายตัวต้องเลือกด้วย

Comment

Working...
        X