Announcement

Collapse
No announcement yet.

3850 , 3870 กินไฟเยอะหรือครับ เล่นไปสักพักเครื่องดับเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3850 , 3870 กินไฟเยอะหรือครับ เล่นไปสักพักเครื่องดับเลย

ผมเล่นเกมส์ไปสักพักไม่ถึงชั่วโมง เครื่องก็ดับแล้วมันก็รีสตาร์ทใหม่เอง -*- เป็นทุกครั้งที่เล่นเกมส์และเป็นทั้ง 3850 / 3870 (ใช้มาแล้วทั้ง2ตัว) ก่อนหน้านี้ใช้ 1950PRO ก็ไม่เป็นไรนะเล่นทั้งวันยังได้
    หรือเป็นที่ไฟไม่พอจ่ายรึป่าวผมใช้เพาเวอร์ 450วัตต์ของ กิกาไบท์ครับน่าจะวัตต์เต็มนะ
    มันเป็นเพราะอะไรครับ แก้ไขยังไงได้บ้าง

ผมเล่นเกมส์พวก ปริ้นออฟเปอเซีย2009 วินนิ่ง2010

Comment

ถ้า ๓๘๗o นี่เป็นไปได้ครับ กินไฟเยอะมาก

Comment

ความร้อนป่าวครับ กำ

Comment

ถ้าไฟไม่พอจ่ายนี่ เครื่องมันต้องดับตอนหลังจากเล่นไปสัก1ชั้วโมงหรือครับ ทำไทไม่ดับก่อนหน้านั้นครับ คือผม งง จริงๆ นี่จะเปลี่ยนไปเล่น 9600 / 9800 ดูบ้าง ก็กลัวอาการเดิมอีก

Comment

เอาพัดลมจ่อเลยอะครับตอนนนี้ ก้อยังเป็น เห่อๆ เป็นหยังน้อ..ไดร์เวอร์จะเกี่ยวไหม ไม่น่านะ-*-

Comment

3870 2 ตัว CF เคยใช้กับ Enermax 460 watt ไหวครับ

Comment

Originally posted by Vibrato View Post
                3870 2 ตัว CF เคยใช้กับ Enermax 460 watt ไหวครับ
                ผู้ใช้จริงเลยนะเนี่ย

Comment

ถ้าไม่ใช่เรื่องไฟ สงสัยเรื่องความร้อนนะนี่ ปวดหัวจิงๆ
                  ต้องลองไป 9600 ดูซะละมั้ง

Comment

เพื่อนผมเคยเครื่องดับเวลาเล่นเกม หาไปหามาสรุปเป็นที่เมนบอร์ดคับ

Comment

ลองเล่นวินนิ่ง2009กลับไม่เป็นแหะ เล่นตั้งแต่ 4ทุ่มยัน ตี 3ละ สงสัยจะเกี่ยวกับความร้อนจริงๆมั้งเนี้ย เพราะช่วงดึกอากาศเย็น แถมยังเจอพัดลมเป่าจ่ออีก หรือจะเกี่ยวกับเกมส์ด้วยนะนี่ -*-
                      ต้องหาสาเหตุไปเรื่อยๆ เห่อๆ

**เมนบอร์ดผมน่าจะโอเคอยู่ครับ คิดว่านะ..^ ^

Comment

ลองไปเสียบเครื่องเพื่อนดูครับ

Comment

ร้อน...

Comment

ลองแล้วมาบอกด้วยนะครับ

Comment

หาซิลิโคน + พัดลมสำหรับ vga ดี ๆ ซัก ชุดครับ 450w เต็ม สำหรับ 3870 512mb ddr4 น่าจะไหว แต่ต้องไม่มีอุปกรณ์พ่วงมาก

Comment

Working...
                              X