overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15
    OverclockZone Member SinGamers's Avatar

Default ขอปรึกษาหน่อยพรุ่งนี้งานcommartเลยคุยเรื่องประกันsynnex

พรุ่งนี้ก็งานcommartแล้ววันที่5-8 แล้วมันเกี่ยวอะไรกับประกันsynnex เดี่ยวผมจะเล่าให้ฟังนะครับ

เรื่องมันก็มีอยู่ว่ากาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว(ประมาณ2-3ปีก่อนเห็นจะได้) ณ งานcommrt ผมมีความต้องการใช้HDDอย่างแรงจึงได้ตัดสินใจซื้อHDDยี่ห้อseagate 250Gเนื่องด้วยเหตุผลคือยี่ห้อwesternของในรุ่น250Gหมด และมันถูกกว่าไปซื้อที่่พันทิพประมาณ300บาท โดยส่วนตัวผมอัคติกับยี่ห้อseagateพอสมควรนะครับเพราะว่าseagateลูกเก่า17.5Gเคยพังมาแล้ว แต่ของwesternและmaxtorที่ใช้อยู่ก่อนกลับไม่เคยมีปัญหา(ตอนนี้maxtorกลายเป็นของseagateไปซะแล้ว) สุดท้ายด้วยความรีบผมจึงจำใจซื้อของseagateและอุปการณ์คอมอีก2ชิ้นคือเมนบอร์กับการ์ดจอจากงานcommartแล้วจึงกลับบ้าน สิ่งที่เกิดขึ้นน่าตกใจมากครับ เริ่มจากHDD seagateเปิดเครื่องปุ๊บไหม้ปั๊บ ตกใจครับประกอบคอมเองมา2เครื่องไม่เคยทำของไหม้เลย เอาแล้วไปสวรรค์แล้ว1 ชั่งมันคราวนี้เอาการ์จอมาเทสมั่ง ขณะลงwindowsใหม่ประมาณ10นาที่ ภาพแตกเส้นแดงๆขึ้นเป็นทาง เอาแล้วไม่รู้ผมไปทำกรรมกับใครไว้ สงสัยจะพังอีกแล้ว สุดท้ายซื้อของจากงานcommartมา3ชิ้นพังไป2 เหตุการ์ณตอนต่อมาเกิดขึ้นหลังหมดงานcommartได้5-6วัน(ที่เว้นช่วงไปนานเพราะผมเรียนต่างจังหวัดครับกลับ ม.วันจันทร กลับบ้านวันศุกร์) ผมตระเวนเครมสินค้าครับ โดยไปที่ฟอร์จูนทาวน์เพราะในใบเสร็จมันบอกว่าร้านทั้ง2ที่อยู่ฟอร์จูนทาวน์ ใกลมากเลยครับสำหรับคนที่ไม่เคยไป เริ่มแรกไปเครมการ์จอก่อนครับ ไปถึงก็บอกอาการเค้าไปว่ามันใช้ได้10นาที่แล้วก็มีเส้นแดงๆขึ้น เขาก็ขอเทสดูก่อนปรากฏว่ามันก็เป็นจริงๆเขาก็เปลี่ยนตัวใหม่่ให้ทันที หมดปัญหาไป1คราวนี้ชิ้นต่อมาHDDก็ไปที่ร้านเขาบอกว่าให้ไปที่ศูนย์synnexเองเลย ก็เลยไปที่synnexพันทิพครับ เขาบอกว่ามันไหม้หมดประกัน เวนเลยครับพึ่งซื้อมาหมดประกันซะแล้วเอาไงดี ก็เลยบอกเขาว่าแล้วทำยังไงได้มั่ง(คือตอนนั้นHDD250Gราคามันประมาณ3300เลยนะครับแต่ซื้อcommartมันประมาณ3000ครับ) เขาเลยเห็นใจครับว่าพึ่งซื้อ เขาเลยเอาตัวใหม่มาให้้แล้วผมต้องจ่ายเงินประมาณ600กว่าบาท กรรมครับเงินตั้ง600ผมบอกว่าแพงไปช่วยลดหน่อยได้ไหม พนักงานเลยโทรปรึกษากับใครไม่รู้แล้วบอกผมว่า300เกือบๆ400(จำตัวเลขที่แน่นอนไม่ได้ขี้เกียจหาใบเสร์จ รู้สึกว่ายังอยู่นะ)แล้วกัน ครับจำใจเอาครับ และแล้วผมก็มองไปเห็นแผ่นกระดาษเขียนว่าถ้าลูกค้าเครมHDDไหม้ให้เปลี่ยนตัวใหม่โดยลูกค้าต้องจ่ายเงินเกือบๆ400ครับ ผมรู้สึกเหมือนคนโง่และสงสัยว่าแล้วที่พนักงานยกหูเขาโทรคุยเรื่องอะไรกันแน่ สุดท้ายผมซื้อแพงกว่ามาซื้อที่พันทิพเสียอีกแค่ค่ารถก็ไม่คุ้มซะแล้ว commartทำพิษซะได้ จบไปครับกับภาคแรก

ภาค2ครับ เรื่องเริ่มจากHDD seagate 250G เจ้ากรรมตัวเดิมของผมครับ ผ่านภาคแรกมาประมาณ1ปีอยู่เฉยๆมันก็เปิดไม่ติดครับ จังซี้มันต้องเอาไปเครมครับ จังหวะที่เอาไปเครมผมได้ถามว่าแล้วข้อมูลในHDDละผมจะทำยังไง เขาบอกว่า เรารับเปลี่ยนให้แต่ตัวHDDแต่ข้อมูลต้องไปหาที่กู้เอาเอง แล้วก็แนะนำว่าชั้นนี้มันร้านกู้ข้อมูลเยอะครับ สุดท้ายโดนไป1300ครับ แล้วก็เอาไปเครมได้ไม่มีปัญหา จบภาค2

ภาค3เหตุเกิดเมื่อไม่นานนี้ครับ หลังภาค2ประมาณ1ปี HDDตัวเดิมครับ คอมผมมันมองเห็นบ้างไม่เห็นบ้าง บางที่เปิดเครื่องมามองเห็น ซัพพักมองเห็นเห็นอีกแล้ว คอมก็ค้าง เลยลองเอาพัดลมเป่ามันครับคราวนี้ติดตลอดเลยครับ ปัญหาเรื่องความร้อน ผมเลยคิดว่าเอาไปเครมดีกว่า จังหวะที่ไปเครมพนักงานบอกว่ามีรอยที่จุดไขน็อตเหมือนโดนระเบิดรูมา(จริงๆผมว่ามันเหมือนรอยถลอกจากการขุดกับเคสมากกว่า) เหมือนจะเครมไม่ได้ เวนครับไอ้จุดไขน็อตมันไม่เห็นจะเกี่ยวกับเอาการที่มันร้อนเลย พนักงานเลยบอกว่าเอาทิ้งไว้ก่อนแล้วกันเดี่ยวจะติดต่อไปอีกที่ คราวนี้เมื่อวันสองวันก่อนsmsบอกว่าให้ติดต่อกลับรับของใน7วัน ผมก็โทรไป น่าตกใจมากครับลอยถลอกทำพิษครับ เครมไม่ได้ ผมไม่รู้จะทำยังไงดี(ไม่อยากทำใจนะครับ) มันไม่ได้เกี่ยวกันเลยซักนิด น็อตรูนั้นมันไม่ได้ยืดเข้าไปในตัวHDDเลย แผงวงจรก็ไม่ได้ไปโดน ทำไมมันถึงเครมไม่ได้ จริงๆถ้าให้้ผมเอามาใช้มันก็ยังใช้ได้แต่ผมคงไม่่กล้าเซฟงานสำคัญๆกับมันครับเดี่ยวต้องไปให้ร้านกู้ดูดเงินอีก

ที่ผมเล่ามาทั้ง3ภาค เพื่อจะได้เป็นกรณีศึกษาเผื่อใครจะไปซื้อของในงานcommart(แต่ไม่ใช่ทุกคนนะครับที่จะซวยเท่าผม)และจะปรึกษาว่า ผมพอจะมีทางออกไหมครับ ประกันsynnexเหลือตั้งเกือบๆ2ปี

OverclockZone Member

ผมเคยใช้ HD seagate IDE 40GB เมื่อสมัย P3

มันร้อนแบบได้ใจมากกก

ไปเคลมมา ก็ยังร้อนอีก ผมเลยคิดว่าไม่ใช้แล้วยี่ห้อนี้

แต่ไม่รู้ว่าตอนนี้เป็นไงมั้งนะ

เพราะั หลังจากนั้นใช้ maxtor กับ wd มาตลอด

แต่ตอนนั้นมันประกัน d-com นะ
    Last edited by m.16; 4 Nov 2009 at 18:03:35. Reason: มาบอกประกัน

OverclockZone Member Big's Avatar

วันนี้ผมทำ HDD Seagate 2.5 (SATA 120GB) ตกครับ แบบสดๆเลย

หล่นจากมือผม เพราะผมโดนไฟช้อต กระเด้งมาโดนฝาเคส แล้วก็ตกพื้นชนิดที่ผมคว้าไว้ไม่ทัน

เสียงหล่นงี้ดัง แป๊กก!

ผมเหวออย่างมาก กลัวข้อมูลหาย เลยรีบเอามาต่อ BOX แล้วเช็ค BAD กับ HD Tune สแกนแบบธรรมดา รอนานโพดๆ

แต่ผลออกมาปรากฏว่าไม่ BAD ซักจุดเลยครับ รอดตัวไป อุอุ ประกันพี่ซินด้วย

OverclockZone Member SinGamers's Avatar

หุๆ มีคนอ่านด้วย แต่ที่จริงงานcommartมันก็ไม่ได้แย่เสมอไปนะครับ ตอนงานcommartประมาณครั้งที่2เห็นจะได้ ผมซื้อจอLCD sumsung มาตัวนึงถูกกว่าที่อื่นๆขนาดผ่านไป3-4เดือน พันทิพยังราคาแพงกว่าอยู่เลย ทุกวันนี้ก็ยังใช้ได้อยู่ บางที่เห็นที่อื่นเขาเทสโปรแกรมตู้ปลากันเลยไปหามาลองกับจอตัวเก๋าบ้าง มันก็สวยไม่ต่างจากจอรุ่นใหม่ๆเลย รักมันที่สุด เสียอย่างเดียวถ้าอแดปเตอร์มันร้อนปิดจอแล้วมันจะเปิดไม่ติด ต้องรอให้มันเย็นก่อนถึงจะเปิดติด เหอๆกรรม

sexmancom's Avatar
    ต.ท่าตอน อ.แม่อาย จ.เชียงใหม่ 50280

ส่วนน้อยที่จะเจอกรณีแบบนี้ แล้วแต่ดวง

Quote Originally Posted by sexmancom View Post
    ส่วนน้อยที่จะเจอกรณีแบบนี้ แล้วแต่ดวง
    ถูกครับแล้วแต่ดวง แม้เป็นส่วนน้อยแต่ผมก็ได้รับเกียรตินั้นนะครับ

OverclockZone Member toppot's Avatar

ผมใช้seagate80g ide
    ใช้มา5ปีไม่มีปัญหาไร
    -.-

OverclockZone Member ichiroohm's Avatar

ผมว่าวันศุกร์กำลังจะไปหาซื้อ external อยู่พอดี อืมๆ

งานนี้ต้องวัดดวง

ของแบบนี้มันก็แล้วแต่จังงหวะนะครับ ลองซื้อมาใช้ดูก็ไม่เห็นเสียหายครับ(อาจเสียความรู้สึกบ้างนิดหน่อย) ไม่แน่นะครับบางคนใ่ช้ยี่ห้อนี้ดีอีกคนอาจใช้แล้วไม่ดีก็ได้ มันเป็นความซวยส่วนบุคคลช่วยไม่ได้จริงๆ(เช่นผม)

หนังภาคต่อ เกิดในช่วงระหว่างภาค2กับ3

เรื่องนี้สร้างจากเรื่องจริงของคนดวงซวยคน หนึ่ง ซวยซ้ำซวยซ้อน ก่อนชมขอให้ทุกคนช่วยยืนไว้อาลัยให้กับบุคคลผู้นั้นด้วยนะครับ เรื่องนี้เริ่มเมื่อปลายปีที่แล้วในบรรดาน้องของผมคนหนึ่ง(น้องไม่แท้)ขณะ นั้นอยู่ ป.6(ตอนนี้อยู่ ม.1) แม่ของน้องเขาอนุญาตให้ซื้อคอมได้ เลยมาปรึกษาผม(เพราะผมอ่านหนังสือเยอะครับ) แม่น้องเขาบอกว่าเอางบไม่เกิน15000พร้อมจอเอาเคสไม่ต้องใหญ่เดี๋ยวไม่มีที่ เก็บ ผมเลยจัดรุ่นสุดคุ้มให้ AMD X2 4800+ ,ASUS nForce8200 ,Kingmax RAM 1GBx2 ,sumsung HDD160GB ,LG DVD+RW 20x ,BenQ mouse+keyboard+ลำโพงธรรมดา ,จอLCD BenQ และ Delux Slim B166(มีsupplyในตัว450w) หมดไปไม่ถึง15000(เงินผมเองครับ ออกให้น้องก่อนแล้วเอาใบเสร็จไปเก็บเงินกับแม่ของน้องเขาทีหลัง ฉนั้นทุกอย่างมีใบเสร็จครับ) ไปซื้อของที่พันทิพกลับมาบ้าน ประกอบเสร็จเรียบร้อยถึงเวลาลองเทสครับ เสียบปลั๊ก ปั้ง!!! เกิดอะไรขึ้้นตกใจครับยังไม่ทันได้กดปุ่มเปิดเครื่องเลย แค่เสียบปลั๊กมันก็ระเบิดครับ ของพังไป4ชิ้นเท่าที่เห็นบอร์ไหม้ HDDไหม้ DVD+RWไหม้ พัดลมcpuไหม้ (จริงๆmouse+keyboardก็ไหม้ครับ แต่เอาของผมเทสเองเลยไม่นับ) ผมว่ามันแปลกๆเลยเริ่มสงสัยsupplyเลยถอดอุปกร์ณออกหมดแล้วเอามันไปเสียบไป ปรากฏว่าพัดลมมันหมุนครึ่งรอบแล้วหยุดครับ งงครับ ผมยังไม่ได้เอาลวดเกี่ยวเขียวดำเลย ทำไมมันหมุนละครับแปลกๆ หมดกันวันอาทิตย์อีกแล้วพรุ่งนี้กลับมหาลัย เสาร์หน้าค่อยเอาไปเครม พอวันเสาร์ก็ตระเวนเครมของครับ HDD,DVD+RWจากJ.I.B. ASUS nForce8200จากA&L ผมไปJ.I.B.ก่อนครับ ปรากฏว่าHDDเครมไม่ได้ครับขั่วไฟไหม้ละลายเห็นชัดเลยครับ ส่วนDVD+RWเครมได้ครับมันไหม้ด้านในครับมองไม่เห็น(ขอสารภาพครับว่าเลว แกะมันออกมาดูแล้วเอาผ้าเช็ด)แต่รุ่น20xมันไม่มีของเอารุ่น22xไปแทน(ต้อง เพิ่มเงินครับ แต่ไม่กล้าเขียนใบเสร็จเพิ่ม เพราะเราทำพังเอง) ก็หมดไปเกือบๆ500เห็นจะได้ครับ(เพราะHDDเข้าเปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับแต่ก็ต้อง เพิ่มเงินอีก300กว่าบาทเพราะมันไม่อยู่ในประกัน) ไม่เป็นไรครับได้ของเลยจบไปหนึ่ง ต่อไปก็A&Lครับ พอไปถึงเห็นพนักงานตอนรับกลัวเลยครับหน้าตาบอกบุญไม่รับอย่างแรงครับ แต่น่าแปลกครับพูดจาดีครับ เขาไปตามช่างมาคุยครับ ช่างบอกว่า มันไหม้แบบนี้ไม่รู้เครมได้ไหม แต่เอาทิ้งไว้ก่อนแล้วกัน แล้วเขาก็เล่าให้ฟังว่า ส่วนใหญ่ไอ้แบบนี้มันความผิดของsupplyนะ(นั้นไง) เมื่อก่อนเคยมีคนนึงอาการแบบน้องเลย แต่CPUเขาเสียด้วย supplyของGViewมันพัง เลยจ่ายไฟเกิน แต่ทางGViewเขารับผิดชอบค่าใช้จ่ายให้ก็เลยจบเรื่องไป พอผมฟังแล้วก็เริ่มกลัวครับ แล้วCPUที่บ้านผมละมันจะเสียไหมแล้วDeluxละจะรับผิดชอบไหมถ้ามันเสียที่ supply(ของผมมันพังเกือบทั้งเครื่องนะครับ) ผมเลยเอาsupplyขึ้นมาให้พี่ที่A&Lเขาเทส(เอาติดมาด้วยพอดีพอรู้จักกับ ชั่งที่พันทิพอยู่บ้างกะจะเอามาให้้เขาเทสให้) พี่ที่A&Lเขาบอกว่าไม่ได้หรอกมันเสี่ยงเดี่ยวอุปกร์ณของเขาจะพังไปด้วย เขาบอกให้เอาไปเครมเลย แต่รู้สึกที่พันทิพจะไม่มีศูนย์มั้ง เอาไปที่ร้านที่ซื้อมาแล้วกัน ผมจึงไปที่GOALCOMPครับ เอาsupplyไปเครม พนักงานเลยถามว่ามันเป็นอะไร(ทำหน้าเซ็งๆ) ผมบอกว่ามันจ่ายไฟอุปกร์ณผมไหม้ เขาก็ถามผมอีกว่าแล้วตัวของsupplyมันเป็นอะไรไหม ผมบอกว่าไม่รู้ภายนอกมันก็ปกติทุกอย่าง พนักงานเลยบอกว่างั้นเขียนว่ามันไหม้ไว้ก่อนแล้วกัน ผมก็(โง่อีกแล้วครับ)ได้ครับขอให้เครมได้เป็นพอ พนักงานบอกว่าอีก3-4วันจะโทรมาบอกผลว่าเครมได้ไหม ผมก็กลับบ้านครับพร้อมพัดลมคอมหนึ่งตัว80บาท ผ่านไป4-5วันA&Lโทรมาครับแล้วบอกว่่าบอร์เครมได้ครับ ผมดีใจมากครับแล้วถามไปว่ามีค่าใช้จ่ายไหม เขาบอกว่่าไม่มีครับ หมดห่วงไปหนึ่ง รอGOALCOMPติดต่อมาอย่างเดียว(น้องพี่รออีกไม่นานก็จะได้คอมแล้วนะ) จนถึงวันที่ไปเอาบอร์ที่A&Lครับ GOALCOMPก็ไม่โทรมาตามที่บอก(3-4วัน)ผมก็เลยไปที่GOALCOMPหลังจากได้บอร์จาก A&Lแล้ว ปรากฏว่าโดนด่าครับ พนักงาน(คนละตัวกับคนที่รับเครมนะครับ)บอกว่าไม่โทรไปก็คือยังไม่ได้ไง ผมบอกว่าผมแค่มาติดตามผลเฉยๆพูดแบบนี้เสียความรู้สึก พนักงานอีกคนมาเลยครับ(โดนรุมด่า)เขาบอกว่าเสียความรู้สึกได้ยัังไง ก็บอกว่าจะโทรไปไม่โทรก็คือยังไม่ได้อะถูกแล้ว supplyไหม้ปกติเขาไม่รับเครมหรอก อันนี้GOALCOMPออกหน้าให้ถึงเครมได้นะ ผมตกใจครับ supplyผมไม่ได้ไหม้นะครับอุปกร์ณผมตังหากที่ไหม้ แต่พนักงานคนแรกบอกให้เขียนแบบนั้น ผมเลยบอกว่าเป็นบุญคุณเนอะ พนักงานก็ด่าผมอีกหาว่าผมเป็นผู้ชายที่พูดประชดประชันเก่ง(มันว่าผมตุ๋ดนะ ครับ) ผมก็เถียงใครไม่ค่อยเก่งซะด้วยตัวคนเดียวอีก(ยอมแพ้นะครับ) ผมเลยบอกว่าไม่เป็นไรๆเดี๋ยวจะกลับไปรอโทรศัพท์ละกัน เรื่องก็เลยจบครับ ผ่านมาอีก1อาทิตย์(พี่ๆคอมเมื่อไหร่จะได้ไอ้น้องสุดที่รักมันถาม)โทรศัพท์ก็ ดังขึ้นบอกว่าsupplyที่เครมไว้ได้ของแล้ว ผมดีใจ(อีกแล้ว) ผมรีบไปรับในวันเสาร์ทันที ปรากฏว่าได้ของครับ แ่ต่ตัวมันโครตใหญ่เลยครับของที่ผมเอาไปเครมตัวมันนิดเดียว สรุปมันผิดรุ่นครับใส่กันไม่ได้หรอก พนักงาน(คนที่ด่าผมนั้นแล)ก็ทำหน้างง(ก็มันไม่ใช้คนที่รับเครมนี่)แล้วก็ บอกว่าทางร้านเป็นห่วงเลยเอาตัวใหญ่มาให้(ดูเขาพูดสิ) ผมเลยต้องรอที่ร้านส่งกลับไปเปลี่ยนตัวให้อีก ผมทนไม่ได้(ก็น้องมันเริ่มทวงแล้ว)พอดีไปเห็นเครมยี่ห้อBELTAสีขาวอย่างสวย (คอมน้องมันดำทั้งชุด)พอดีรู้สึกว่าบริษัทBELTAจะเจ็งพอดี ร้านที่พันทิพเลยไปรับเคสมาขายได้ ผมจึงตัดสินใจซื้อครับ ราคา550บาท(Delux Slim B166ราคาอยู่ที่1100-1300) งานสวยมาก พลาสติกดีกว่าDeluxเยอะครับ มีsupplyให้ด้วย(หนักมากครับสงสัยจะแท้แต่แค่250wนะ) เอามาใส่ให้น้องแล้วก็ส่งของเรียบร้อย แต่ผมกะจะใส่ให้น้อยแค่ชั่วคราวเท่านั้นนะครับ supplyของDeluxได้เมื่อไหรผมจะเอาไปเปลี่ยนคืนให้(คือชอบตัวBELTAซะแล้วขาว สวย) หลังจากนั้นอีกเกือบ1อาทิตย์โทรศัพท์ก็โทรมาว่าได้supplyแล้วนะให้ไปเอา ผมก็ไม่รีบเท่าไรแล้วเพราะคอมก็ให้น้องไปแล้ว แต่ก็ไปเอาวันเสาร์อีกแล้วรอบนี้ได้ของครับผมรีบเอากลับบ้านทันที เปิดห่อดูรุ่นเดิมถูกต้อง ตัวเดิมด้วย(ก่อนผมส่งเครมผมไขน็อตไว้3ตัวนะครับ ไม่มีการเอาออกซักตัว) ผมรู้สึกไม่ดี เลยลองเอาลวดเขียวดำใส่แล้วเสียบไฟปรากฏว่า พัดลมหมุนครึ่งรอบ พร้อมเสียง ตู้ม!!! ผมตกใจ(อีกแล้ว) ผมตัดสินใจแงะดูด้านในครับ(ที่กล้าเพราะสติกเกอร์ประกันมันขาดตั้งแต่ไปรับ ของมาจากร้านแล้ว ยังไงก็เครมไม่ได้) Cระเบิดครับ ผมรู้สึกโชคดีที่ไม่ได้ประกอบมันลงเครื่อง ไม่อย่างนั้นเครื่องผมคงพังอีกแล้ว

สรุป เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า อย่าซื้อของวันอาทิตย์ และเครมของวันเสาร์ดวงจะซวย

ฟังหูไว้หู คิดให้ดีก่อนจะเชื่ออะไรนะครับ
    ใจผมคิดว่าจะไม่ใช้ของDeluxอีกแต่R-seriesสวยจัง

แถมท้ายด้วยรูปเล็กๆน้อยๆ

OverclockZone Member newsgau's Avatar

แล้วแต่ดวงล่ะครับ งานนี้ ในงาน นอกงาน จะของใหม่ หรือ ของเก่า มันก้อเสียได้ทั้งนั้นแหละ

OverclockZone Member hamstersizes's Avatar

ไม่เห็นรูป supply บึ้ม อะ

Quote Originally Posted by hamstersizes View Post
    ไม่เห็นรูป supply บึ้ม อะ
    รูปที่3ดูCแตกไปแทนไม่ได้เหรอครับ ตัวผมเองยังไม่เห็นภาพตอนมันบึ้มเลยครับ ได้ยินแต่เสียงนะครับ

OverclockZone Member

โชคร้ายจัง แต่ยังโชคดีทีคนไม่เป็นอะไร
    งั้นคงต้องเปลี่ยนเป็นซื้อวันเสาร์เคลมวันอาทิตย์แทนละกันครับ
    ล้อเล่นนะครับบบบบบ

จะมีภาคต่อมาเล่าไหมครับ

ได้รับsmsจากทางsynnexให้ไปรับHDDคืนวันอาทิตย์พร้อมรับ ของสมน้ำหน้า่คุณด้วย วันอาทิตย์ไม่ว่างซะด้วยเอาไงดีเนี่ย ว่าแต่ถ้าเอามันกลับมาโบะสีตรงรูหน่อยมันจะเอาไปเครมใหม่ได้เปล่าหว่า ไม่อยากใช้ตัวนี้แล้วอะ เสียว เหอๆ

Bookmarks

Bookmarks