Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีcpuอะไรรีดพลังgtx260ได้ดีสุดบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีcpuอะไรรีดพลังgtx260ได้ดีสุดบ้างครับ

ตอนนี้รู้สึดใช้e4500แล้วไม่ค่อยได้พลังของ260เลยเล่นเกมทุกเกมFpsวิ่งสูงสุดแค่32-35เองมีตัวไหนบ้างคับที่รีดพลังได้ดีสุดคับขอเป็นของintel 775 นะคับ

i ทั้งหลาย อิอิ ไม่รู้เหมือนกันมั่วเอา

Comment

E8400 @4.00 (445x9) GTA IV ปรับสุดหมด FPS 55.33
      จอ22นิ้ว 1680x1050 สเปคตามลายเซ็น

E4500 @3.2ผมว่าก็พอไปได้นะ จากที่เคยใช้มา แถมประหยัดตังด้วย
      ถ้างบมากหน่อยจัดQ9550เลยท่าน ไม่ocก็แรงแล้ว

Comment

phenom ii x2 x4

Comment

แรงสุดของ 775 ก็พวก Q9xxx เลยคร้าบแล้วแต่งบ

Comment

Q9550 เลยครับ ผมใช้ รีด GTX260 ตัวเดียว ได้ 3Dmark06 ประมาณนี้ครับ

Comment

ตามนั้นแหละมั้ง - -''

Comment

ผมว่า E8xxx ขึ้นไปครับ

Comment

Q9xxx

Comment

775 เหรอครับ E8400 รึไม่ก็ 4 หัวครับ ไม่ Q6600 ก็ Q9xxx แหล่ม ๆ

Comment

ผมลอง E6300 , E7500 และ Q8400
                      กับ GTX275 และ HD4890 เล่นเกมไม่เห็นความแตกต่างครับ
                      เฟรมเรทที่ได้พอๆ กัน ผิดกันนิดเดียว จนไม่มีนัยสำคัญอะไร
                      ส่วนเอาไปรีดคะแนนนั้น ไม่ทราบครับ เพราะไม่สนใจคะแนน
                      เน้นใช้งานจริงเท่านั้นครับ

Comment

E7xxx ขึ้นไปครับ

Comment

ผมก็เพิ่งซื้อ gtx 260 มา กำลังหา cpu ใหม่อ่าครับ ว่าจะเปลี่ยนเมนบอร์ดใหม่เลย อยากทราบว่า amd phenom x4 ตัวไหนที่จะช่วยดัน เฟรมเรท ของ gtx 260 มาขึ้นครับ ( ผมจะใส่แรม 8 gb ) อ่าครับผม เลือกไม่ได้สักที

Comment

Originally posted by chelseazaz View Post
                            ผมก็เพิ่งซื้อ gtx 260 มา กำลังหา cpu ใหม่อ่าครับ ว่าจะเปลี่ยนเมนบอร์ดใหม่เลย อยากทราบว่า amd phenom x4 ตัวไหนที่จะช่วยดัน เฟรมเรท ของ gtx 260 มาขึ้นครับ ( ผมจะใส่แรม 8 gb ) อ่าครับผม เลือกไม่ได้สักที
                            945 955 965

Comment

Originally posted by tarkungZ View Post
                              945 955 965
                              อ่า ครับผม ผมเช็คราคาแล้ว***งกัน ประมาณ 200 ครับ แรงๆพอๆกันใช่ไหมครับ มันราคาประมาณ 18xx อ่าครับ

Comment

Working...
                              X