Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ LCD ทำความสะอาดยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by waster555 View Post
    ผ้าไมโครไฟเบอร์
    +1 แต่ผมใช้สเปย์พ่นน้ำเปล่าใส่ให้ชื้นนิดๆแล้วเช็ด สะอาดดีคับ

Comment

ใช้ผ้าชามัว กับ Foggy(น้ำเปล่า) ที่ฉีดรีดผ้าอะครับ ฉีดลงผ้าแล้วเช็ด

แล้วก็ตามด้วยผ้าชามัวแห้งอีกที

พยายามอย่าใช้พวกสารเคมีกับจอLCDครับ มีผลเสีย

Comment

^
        ^

ตรง หน้าจอก็เช็ดได้ใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by TajabOn[G] View Post
          ^
          ^

ตรง หน้าจอก็เช็ดได้ใช่ไหมครับ
          ได้หมดแหละครับ พยายามไม่ใส่สารเคมีก็พอ น้ำเปล่าดีสุด

Comment

เขามีสเปรฉีดกันฝุ่นนะครับ ฉีดแล้วมันวาวมากครับ...คุ้มค่า ใช้กับเครื่องใช้ได้หลายชนิดมากครับ
            จำยี่ห้อไม่ได้นะครับ

Comment

ผมใช้ผ้า ผืนเล็กๆ ที่แถมมากับตอนที่ซื้อจออะครับ (ซัมซุง)
              เงา ดี เหมือนกัน

Comment

Originally posted by hitzrer View Post
                ผมใช้ผ้า ผืนเล็กๆ ที่แถมมากับตอนที่ซื้อจออะครับ (ซัมซุง)
                เงา ดี เหมือนกัน

อ่อ ผมก็ได้ สีน้ำเงินใช่ไหมครับ ชุบน้ำเช็ดหรือเช็ดเลยไปอ่าครับ

Comment

Working...
                X