Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องเพาเวอร์ซัพพลายหน่อยคับช่วยดูให้ทีนะคับว่ากี่Wถึงจะพอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องเพาเวอร์ซัพพลายหน่อยคับช่วยดูให้ทีนะคับว่ากี่Wถึงจะพอ

Intel Core2 Duo E6600 2.4GHz 1066FSB 4MB L2 Cache EM64T LGA 775 Dual Core CPU Retail 8,440.00 บาท
    Seagate 160GB Barracuda 7200.10 8MB Cache S-ATA II NCQ Hard Disk Drive Model "ST3160815AS" OEM 2,110.00 บาท
    ASUS "P5L-MX" Intel 945G Chipset Mainboard for Intel LGA 775 Retail 2,960.00 บาท
    Corsair Value Select 1GB*2 DDR2 667 PC-5300 RAM Retail 2,520.00 บาท
    ASUS EN8800GTS/HTDP/640M GeForce 8800GTS 640MB GDDR3 320-bit Dual DVI HDTV PCI-Express Retail 17,430.00 บาท
    Cooler Master "Centurion 5" Black/Silver Mid Tower Case Model "CAC-T05-WW" Retail 1,940.00 บาท

คือผมจะซื้อคอมสเปคนี้อะคับแต่ไม่ทราบว่าเพาเวอร์ซัพพลายเท่าไหร่ดีคับถึงจะเอาอยู่อะคับขอแบบสเถียรหน่อยนะคับป๋มเห็นเขาบอกว่าการ์ดจอ 8800 มันกินไฟมากกลัวเพาเวอร์จ่ายไฟไม่พออะคับ รบกวนผู้รู้ด้วยนะคับขอบคุงล่วงหน้านะคับ

ทั้งหมด 35400

ผม ว่า แค่ ซื้อไปเล่นเกมไม่ต้อง ของดีขนาดนี้ก็ได้ครับ

สงสารพ่อแม่

Comment

cpu อย่างแรง แต่บอร์ดไม่ได้เรื่องเลย น่าจะเล่นบอร์ดชิป 965 มากกว่านะครับ

Comment

Originally posted by nong_f View Post
        cpu อย่างแรง แต่บอร์ดไม่ได้เรื่องเลย น่าจะเล่นบอร์ดชิป 965 มากกว่านะครับ
        เห็นด้วยกั๊บป๋มเพิ่มอีกนิด แล้วก็ PSU ขนาด 450 + วัตต์เต็มตัวละ 2000+ ก็น่าจะพอ

Comment

Originally posted by aey View Post
          เห็นด้วยกั๊บป๋มเพิ่มอีกนิด แล้วก็ PSU ขนาด 450 + วัตต์เต็มตัวละ 2000+ ก็น่าจะพอ

ขอบคุงมากๆนะคับ ป๋มสำหรับทุกความคิดเห็น

Comment

ลดเหลือ e6300 แล้วเมนบอดไปพวก ds3ก้ได้ครับ

Comment

ทำไมบอร์ดเน่านักล่ะเนี่ย เหอๆ ผมว่าเอา DFI Dark ดีกว่าครับ หุหุ
              นอกนั้น อย่างแรงครับท่าน

Comment

MB ไม่ได้เรื่องเลย จริงๆๆ

Comment

Originally posted by sorotbug View Post
                  ทั้งหมด 35400

ผม ว่า แค่ ซื้อไปเล่นเกมไม่ต้อง ของดีขนาดนี้ก็ได้ครับ

สงสารพ่อแม่
                  ตรงๆ นิ่งๆ แต่แรงนะนั่นน่ะ

ถ้าจะใช้ชุดนี้ ก็แนะนำ Enermax 450W เหมาะสม ราคาไม่แพงด้วย

"ไม่ต้อง ของดีขนาดนี้ก็ได้" อ่านแล้วจี้ดยังไงไม่รุ

Comment

ของอื่นแรงนะครับแต่บอร์ดไมไม่ค่อย

Balance กันเลยอะ เปลี่ยนบอร์ด ลด cpu แล้วก็ Enermax 500w

ค่อย OC cpu แบบนี้น่าจะดีก่าไมครับ

Comment

คิดเหมือน sorotbug

Comment

Working...
                      X