Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ GF7900GT ไปซะแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ GF7900GT ไปซะแล้ว

เป็นของ Spark 7900GT ประกันของ Microware ซื้อจากในบอร์ดมือสอง ราคา 5000 บาท ใช้ได้ 2 วัน นิ่งสนิทพร้อมกลิ่นไหม้ เฮ้อ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
    1. อาการแบบนี้เขาจะรับเคลมไหมครับ
    2. ไม่ทราบว่าต้องไปส่งเคลมที่ไหนครับ
    3. จากที่ลองดมดูได้กลิ่นมาจากพัดลม แต่ที่ตัว GPU ไม่มีกลิ่นแบบนี้ถ้าเปลี่ยนตัวพัดลมมันจะหายไหมครับ

รบกวนผู้มีความรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

ถ้าไหม้ที่พัดลมน่าจะเคลมได้นะ

ที่ศูนย์ไมโครแวร์ พันทิพย์ ชั้น4 ครับ

Comment

โดนเข้าแล้วไง เสียใจด้วยน่า

Comment

ขอบคุณนะครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ อยากทราบอีกนิดนึง ถ้าพัดลมการ์ดจอไหม้นี่ทำให้เครื่องเปิดไม่ติดเลยใช่ไหมครับ หรือว่าเป็นที่ตัวการ์ดเองเลยครับ เพราะว่าเครื่องเปิดไม่ติดเลยต้องเอา Winfast 7300GS มาใช้ก่อน เปิดติดไม่มีปัญหา แต่ตัว Spark เวลาใส่ในเครื่องแล้วเครื่องนิ่งสนิทเลยครับ

Comment

พัดลมไหม้อย่างเดียวน่าจะเปิดติดอยู่นะครับแต่คงเปิดได้สักพักมันก็จะร้อน แต่ถ้าเปิดไม่ติดเลยก็แต่งหน้าศพสวยๆแล้วไปเครมเลยครับ

Comment

พัดลมเสียยังเปิดติดครับ แต่ซักพักมันจะค้างเพื่อ GPU และ แรมร้อนครับ ลองไปคุยกับที่ศูนย์ดูก่อนครับ

Comment

ขอบคุณทุกๆ คนครับ

บอร์ดนี้อบอุ่นจริงๆ ครับวันนี้จะลองไปดูครับ ได้ผลยังไงจะมาแจ้งให้ทราบนะครับ (น้ำตาซึม 2 วันเอง)

Comment

ไอ้ตัว แรม512ป่ะครับ ผมเกือบซื้อไปแล้ว ขอบคุณท่านจริงๆที่ชิงตัดหน้า

Comment

ใช่ครับท่าน

ไม่น่าเลย ต้องมาน้ำตาตกอยู่ตอนนี้ เนี่ยะกำลังจะลองไปเคลมดู

Comment

เคลมแล้วเผื่อได้รุ่นดีกว่าก็ได้นะครับ(ถ้าไม่มีของนานๆ)

Comment

เฮงจิงๆ เลยท่าน

Comment

มารายงานผลครับ

วันนี้ในที่สุดก็ไปถึงพันธ์ทิพ ผมเลือกจอดรถที่พลาตินั่มเพราะค่าจอดถูก 3 ชม. 20 บาทเองครับ มี่ที่จอดเยอะด้วย แล้วก็ตรงไปที่ Microware ในบัดดล ก่อนเข้าเคยได้ยินถึงเรื่องไม่ดีมาเยอะทำใจไว้แล้ว แต่เข้าไปแล้วตรงกันข้ามนะ พนักงานพูดจาดีมากครับ จะบอกชื่อซะหน่อยดันเขียนชื่อเป็นลายเซ็นต์ในใบส่งซ่อมอ่านไม่ออก 555 เข้าบอกว่า IC ใหม้ยังพอมีหวังครับ เขาจะลองส่งไปที่โรงงานต่างประเทศดู ถ้าซ่อมได้ใช้เวลาประมาณเดือนกว่าๆ ถ้าไม่ได้ให้ทำใจเพราะเขาไม่สามารถเปลี่ยนให้ได้ครับ ผมก็พอเข้าใจนะ ผมถือว่าบริการดีในระดับนึง ดีกว่าปัดปัญหาไปเลย จากที่ผ่านมาเขาไม่เคยเจอใหม้แบบนี้ เขาเคยเจอแต่เสียบการ์ดไม่แน่น แล้วมันใหม้ที่ข้อต่อ อืมต้องจำไว้ หรือไม่ก็การ์ดทะลุไปเลย อืมน่ากลัวจริงๆ ถ้าเสียแบบไม่มีอาการใหม้เขาสามารถเปลี่ยนให้ได้เลย หรือให้การ์ดไปใช้ทดแทน แต่แบบนี้เขาบอกไม่ได้
                        สรุป ผมถือเสียงดวงดูแล้วกัน ไม่อยากคิดอะไรมาก อย่างน้อยพนักงานก็ยังดีกับเรา ก็โอเคนะ ถือว่าผมซวยเองแล้วกัน ผมไม่รู้ของเจ้าอื่นเป็นยังไงบ้างยังไง บอกผมบ้างนะครับ จะได้เป็นความรู้ครับ

Comment

ก็ปกตินะครับ แค่นี้ก็ถือว่าดีแล้วครับ อย่างน้อยๆก็ยังส่งซ่อมให้ ไม่ปัดปัญหาทิ้ง แบบ _ _ _ _ _ _ (ใคร เครมบ่อยน่าจะรู้จัก "พี่หงอก" ครับ ชาวรังสิต น่าจะมีโอกาสเห็นมากกว่าที่อื่น อิอิ) แหมมม... บอกว่าส่งซ่อมนอก ยังเห็นใบส่งซ่อมที่ตีกลับมาจากศูนย์ซ่อม "เขียน" เป็นภาษาไทยเลยครับ ไม่ใช่ใบส่งซ่อมจากที่ร้านออกให้นะครับ ย้ำ!!! ใบส่งซ่อมที่ตีกลับมาจากศูนย์ซ่อม แต่ยังมีหน้าบอกว่า "ส่งซ่อมนอก" ครับ เลยนานเป็นเดือน

Comment

เพิ่งซื้อมา ซวยเลยนะเนี่ยะ
                            ขอให้ได้ของไวๆแล้วกัน....

Comment

แย่มากเลย ดันเสียแบบ นี้ด้วย ทำประกันหมดได้เลย

Comment

Working...
                              X