overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7
    OverclockZone Member

Default พี่ๆใช้จอtv lcd32รุ่นไหนกันบ้างสำหรับเล่นเกมดูหนังครับ

คือตอนนี้ผมกำลังอยากซื้อทีวีใหม่อะครับดูรุ่น32นิ้วอยู่ แต่ไม่รู้ว่ายี่ห้อไหนดีอะครับ อยากได้แบบภาพคมๆสีสดใส เวลาดูทีวีภาพไม่บีบไม่บี้อะครับ แล้วที่ขาดไม่ได้คือตอบสนองต่อเกมที่ภาพเคลื่อนไหวเร็วๆได้ แล้วก็ดูหนังภาพคมชัดอาคราบ อยากได้รุ่นไม่แพงมากไม่อยากให้เกิน15000อะครับ ผมยังไม่ค่อยแน่ใจเลยว่ายี่ห้อไหนดีมีดูๆก็ของซัมซุกับแอลจีอะครับ ยังไงรบกวนพี่ๆแบ่งบันประสบการด้วยนะครับผม ขอบคุณคราบ

OverclockZone Member nattajit14's Avatar
    อ.เมือง จ.ชลบุรี

ก็เลือก ตามงบเลยอ่ะครับ เพราะว่าผมว่ามันไม่ค่อยต่างกันมากเท่าไหร่นะแต่ละยี่ห้อ

อยู่ที่ความทน+ประกันมากกว่าที่ควรเลือก แต่ผมว่า ซัมซุงก็โอเคนะถือว่าตลาดดีก็ดูว่าสะดวกเคลมที่ไหนถ้ามัน

มีปัญหานะครับ แล้วก็ลองดูๆจากภาพว่าชอบตัวไหนมากกว่าอ่ะครับ

ส่วนเสป็กหลักๆก็ลองเช็คพวก คอนทรานส์ อ่ะครับ ยิ่งเยอะก็ยิ่งดี

แล้วก็ค่าms ก็เลือกน้อยๆหย่อยต่ำกว่า5ก็ถือว่าโอเค จริงๆซัก8ผมว่ามันก็ไม่ค่อยมีผลแล้วนะ

แต่เพื่อความสบายใจเดี๋ยวจะมานั่งเพ่งดูแล้วเซงไปเองอีก

ก็ถ้า32นิ้วราคา15000นี่ผมว่า full HD คงจะเกินงบแทบจะแน่นอน

ก็เลือกเป็น HD Ready ก็พอครับแทบไม่ต่างกันเลยจากที่ดูมาสำหรับ32นิ้วนะครับ เพราะ

เวลาเราดูหนังหรือเล่นเกมส์คงไม่มานั่งไล่ดูหรอกจริงมั้ยครับว่ามันไล่สีกันดีมั้ย จริงมั้ยครับ

ส่วนเรื่องภาพบีบ เวลาดูทีวัปรกตินะครับ มันเป็นอยู่แล้วละครับเพราะว่าจอมันจะแสดงผลแบบ 16 ต่อ 9

แต่เวลาดูฟรีทีวี สัญญาณภาพมันเป็น 4 ต่อ 3 หน้าตามันก็จะออกอ้วนๆบบานนิดหน่อย ก็ดูได้นะครับ

ไม่น่าเกลียดมาก แต่ถ้าจะปรับจอเป็น 4ต่อ 3 ก็ทำได้นะครับแต่ว่าภาพมันก็จะไม่เต็มจอ

จริงๆผมก็อยากแนะนำรุ่นให้นะครับแต่ตอนนี้ไม่ค่อยได้ไปเดินดูแล้วเลยไม่รู้ราคากับเสป็ก

ก็เลือกตามเสป็กที่บอกไปข้างต้นอ่ะครับให้อยู่ในงบมากที่สุดก็โอเคล่ะครับ

OverclockZone Member wpong's Avatar

ตามงบเลยคับผม ส่วนผมใช้ panasonic 42 นิ้ว แหล่มมากคับ จอไหญ่ได้จริงจริงๆๆ

OverclockZone Member singha's Avatar

LCD TV หนีไม่พ้น Samsung หรอก งานสวย ดูดี

ว่าจะหาซื้อซัก 32 " พร้อมเครื่องเล่นไม่รูมันชื่ออะไรที่สำหรับดูหนังอะทั้ง Brulay ไฟล์แปลง

OverclockZone Member wareareyou's Avatar
    รามอินทรา / พันทิพบางกะปิ / สุขุมวิท 101

LVC EX18 ใช้ดีจึงบอกเพื่อน
    ผมใช้อยู่ครับ

OverclockZone Member zeratul111's Avatar

ผมชอบ LG มากกว่า ซัมซุงนะ ใช้มาจะสามปีแระ ยังไม่เคยต้องหาหมอ
    ซัมซุง ในเน็ตมักโดนล้อว่า ซัมซวย แต่ LG ยังไม่โดนล้อ ผมว่ามันบอกอะไรบางอย่างได้นะ

OverclockZone Member

555+ ต้องขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากนะครับ ตอนนี้ผมก็กำลังดูอยู่รุ่นซีรี่5 ของซัมซุง 32นิ้วราคา16000โดยประมาณ หาที่ผ่อนแบบ0%อยู่อะครับใช้ของกสิกร อิอิ

Bookmarks

Bookmarks