Announcement

Collapse
No announcement yet.

spec ตามนี้ ควรอัพ RAM หรือ CPU ก่อน *-* รูป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• spec ตามนี้ ควรอัพ RAM หรือ CPU ก่อน *-* รูป

DualCore Intel Pentium D 925, 3300 MHz (15 x 220)

RAM kingston 1*2GB 333

GTS 250

กำลังจะอัพ CPU กับ RAM ขึ้นไป

ว่าจะขายทีละอย่าง+ซื้อทีละอย่างอะครับ

ควรอัพเกรดอะไรก่อนดีครั บ?????

คือเน้นเล่นเกมส์เป็นหลักเลย

เกมส์ที่เล่นแล้วมีอาการกระตุกนิดๆ คือ pes2010 ปรับ high

กระตุกเป็นบางช่วง ตอนชุลมุนอะ

แล้วก็ Star war The force unleached เล่นไม่ได้เลย กระตุกมาก

ตั้งแต่ฉากแรก เดินอืดมาก -*-

+

แนะนำ cpu ให้ด้วยครับ ตระกูล E

ราคา4000+- มือสองก้ได้ครับ

ขอบคุณครับ
    Attached Files

เมนบอร์ดใช้รุ่นไหนครับ จะได้ดูว่าอัพอะไรได้มั่งครับ พอดีรูปตัวหนังสือมันเล็กมากครับ อ่านไม่ออก -*-

Comment

เปลี่ยนแค่ CPU ก็พอ E5 E7 แล้วแต่ความพอใจ

Comment

Originally posted by Kritdanai View Post
        เมนบอร์ดใช้รุ่นไหนครับ จะได้ดูว่าอัพอะไรได้มั่งครับ พอดีรูปตัวหนังสือมันเล็กมากครับ อ่านไม่ออก -*-
        ASUS P5VD2-x ครับ

Comment

Originally posted by Ammer View Post
          เปลี่ยนแค่ CPU ก็พอ E5 E7 แล้วแต่ความพอใจ
          E7 ตัวไหนคุ้มๆมั่งครับ

แล้ว E8 นี่งบพอจับได้มั้ยครับ

Comment

mb ที่ท่านใช้อยู่มันใส่ e5 e7 e8 ไม่ได้นะครับ e6 ที่ใส่ได้ก็ไม่น่าจะหาได้แล้ว
            ควรจะเปลี่ยน cpu

ต้องเปลี่ยนใหม่หมด cpu mb ram
            e6300 ----------- 2750
            ep41-ud3l ------- 2270
            2gb/800 --------- 1590 เพิ่มทีหลัง
            ประมาณเกือบ 7000

แต่ถ้าเปลี่ยน cpu มาเป็นรุ่นใหม่แล้ว.... แรงคนละเรื่องเลย
            Last edited by theboms; 4 Nov 2009, 21:47:24.

Comment

Originally posted by theboms View Post
              mb ที่ท่านใช้อยู่มันใส่ e5 e7 e8 ไม่ได้นะครับ e6 ที่ใส่ได้ก็ไม่น่าจะหาได้แล้ว
              ควรจะเปลี่ยน cpu

ต้องเปลี่ยนใหม่หมด cpu mb ram
              e6300 ----------- 2750
              ep41-ud3l ------- 2270
              2gb/800 --------- 1590 เพิ่มทีหลัง
              ประมาณเกือบ 7000
              เมนบอร์ดลองรับ ddr2 ครับ http://th.asus.com/products.aspx?l1=...62&modelmenu=1

ขอบคุณครับ ^^

Comment

แรมเขา DDR2 นะ ดูดีๆ

Comment

โทษครับ ผมดูที่ข้างบน ยังไม่ได้รู้รุ่น mb เค้าว่า 1*2gb 333 นึกว่า ddr1 บัส 333
                  แก้แล้วครับ

แต่ก็ใส่ 45 นาโนไม่ได้

Comment

http://th.asus.com/products.aspx?l1=...62&modelmenu=1
                    บอร์ดรับ DDR2 533 นะครับ สูงสุดแล้ว -*-
                    ถ้าจะอัพแรมแนะนำไปซื้อแรมมือ 2 DDR2/533 ครับ มือ1 คงหาซื้อยากแล้ว -*-

ส่วน CPU แนะนำ 2 ตัวนี้ครับ แล้วแต่งบ
                    CORE 2 DUO E7500 LGA775 2.93GHz 1066 MHz 3 MB ฿4020
                    Dual Core E6300 LGA775 2.80GHz 1066 MHz 2 MB ฿2700

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ
                      Last edited by liverxside; 4 Nov 2009, 21:58:32.

Comment

Originally posted by theboms View Post
                        โทษครับ ผมดูที่ข้างบน ยังไม่ได้รู้รุ่น mb เค้าว่า 1*2gb 333 นึกว่า ddr1 บัส 333
                        แก้แล้วครับ

แต่ก็ใส่ 45 นาโนไม่ได้
                        แหง่ว ใส่ 45นาโน ไม่ได้จริงเหรอครับ -*-

ตระกูล e7 ก็ซื้อใส่ไม่ได้จิ

แล้วไหง ท่าน Kritdanai แนะนำ e7500 หว่า

โอยงง

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

http://www.asus.com/product.aspx?P_ID=XBaz6qrKSpOJhQ18
                          ลองดูอีกทีก็ได้ครับ
                          เผื่อผมดูไม่ละเอียด
                          อาจจะใส่ได้อยู่ครับ แต่ใส่ e5 e7 e8 ไม่ได้

Comment

สรุปว่าm/b ผมใช้ได้แค่ 65 nm

TT

คืออยากถามว่า ใส่ 65 nm แต่ บัสcpu 1333ได้มั้ยครับ?

เห็นในเว็ปเมนบอร์ผม เป็น With 1066/ 800/ 533MHz FSB,

Comment

ไม่มีใครตอบเลยคราวนี้ สงสัยผมถามมากไป

ขอบคุณครับๆ

Comment

Working...
                              X