overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 76
    OverclockZone Member

Talking Star Wars The Force Unleashed สุดยอดดดด โหยเนื้อเรื่องสุดตรีน

บอกตามตรง ห้ามตัดสินหนังสือจากหน้าปกเด็ดขาดเลยครับ

ตอนแรกนึกว่าห่วย เกมเกรด B พอตมาลวกๆ (บางส่วนก็ใช่จริงๆ-*-)

แต่ขอบอกเลยครับ ส่วนดีมีเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆ

เนื้อเรื่องสุดตรีนครับ ตอนจบมีหักมุมด้วย เหมือนดูหนัง sci-fi เรื่องนึงเลย

ไอ้ผมก็คอนแรก แหม.....เปิดเกมมาโหย
    - ห่วยจังหน้าจอ ไม่มีอะไรให้ปรับเลย (เวรเอ้ย)
    - จากนั้นก็เซงอีก แม่มทำไม interface ทำไมโบราณจังวะ T_T

บอกตามตรง ตอนแรกกะจะไม่เล่นแล้วครับ ผมก็ได้ไปเที่ยวตั้งแระทู้ด่าเกมนี้หลายๆเวปเลย
    แม่มอะไรวะ เกมบ้านี้นะที่เค้ารอคอยกัน ห่วยแตกสิ้นดี........

นั้นคือตอนแรกครับ......

ทีนี้ก็เลยลองเล่นดูก็.....เฮ้ย.....แหมก็ไม่เลวร้ายซะทีเดียวนี่หว๋า

เล่นไปเล่นมา....เฮ้ย โหยมันมี Up skill ด้วยหนิ อ้าวชักมันส์

เล่นอีกหน่อย โหยเนื้อเรื่องมันส์แฮะ เป็น sidestory ของ starwar อะ

ไปๆมาๆติดลมเฉยเลย...อ้าวไรวะเนี้ย โคตรมันส์เลยโว้ย

ขนาดผมไม่ใช่แฟนบอยนะเนี้ย เป็นขาจรด้วยซ้ำ ยังตื้นตาตื้นใจไปกับ การควง lightsabers เลยด้วย

ฉากสู้โ๕ตรเจ๋งเลยครับ cutscene สุดยอดอะ

เอางี้......ลืมไอ้คำพูดพวกที่ด่าเกมนี้ไปเลยนะ ห้ามบอกว่าไม่สนุกเด้ดขาด ถ้ายังไม่เล่นด้วยตนเองนะ

พวกที่ชอบ Devil May Cry ผมเอาหัวเป็นประกันเลย ไม่ชอบให้มันรู้ไปวะ Combo มีตรึมครับขอบอก

เล่นบนเครื่อง

4850 512mb
    e8400@3.5
    ddr 2gb
    LCD 19" wide 2ms

งานศิลบป์เฉียบมาก

OverclockZone Member mymelody's Avatar

ผมไม่ผ่าน หัวหน้า ตัวที่ 2 ครับ บนดาวขยะอ่ะ

ผ่านยังไงครับ เพราะผมไปต่อมิได้ T^T

Quote Originally Posted by mymelody View Post
    ผมไม่ผ่าน หัวหน้า ตัวที่ 2 ครับ บนดาวขยะอ่ะ

ผ่านยังไงครับ เพราะผมไปต่อมิได้ T^T
    ตัวไหนอะ รูปร่างเป็นไง

ขอบอกว่า boss เยอะโ๕ตร จำได้ไม่หมด

แต่เดี๋ยวหลังๆแม่มออกมาเป็นกองทัพเลยจะบอกให้ ไอ้ boss พวกแรกๆนี่เป็นง่ายไปเลย

OverclockZone Member meen182's Avatar

ผมเห็นด้วยกับท่าน จขกท. ครับ คนเราบางทีความชอบไม่เหมือนกัน โดยส่วนตัวผมเอง กราฟฟิคก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรนะครับ Gameplay ก็อย่างที่ จขกท. บอกแรกๆเหมือนกัน หลังๆเริ่มรู้สึก สนุก ติดลมและก็อินไปตามเกมส์เหมือนกัน

OverclockZone Member mymelody's Avatar

ตัวนี้อะครับ เล่นไม่ผ่านสักกะทีเลย อยากไปต่อมาก

เกมรวมๆเเล้วก็ สนุกดีครับ ถึงอยากจะไปต่อไง ^^

OverclockZone Member Fullbar's Avatar

โหลดของ repack อยู่ครับ ^^

ผมเซงกะเกมนี้มากเลยครับ
    ต้องอัพคอมสะกระเป๋าแบนเลยแต่ก็ยิ้มครับเกมนี้สนุกมากถึงมากที่สุดระบบเกมดีมาก
    ระบบฟิสิกแหล่มมากมายครับ

^
    ^
    ^
    ช่ายครับ
    ตอนเล่นเป็น Veder (เขียนถูกป่าวหว่า)
    มันมากเลยครับ ^^
    เเต่ตอนนี้ไม่ผ่าน เฮ้อ....

OverclockZone Member zennesen's Avatar

ใน option ไม่มีปรับอะไรเลยเหรอครับ Screen Resorution ก็ไม่มี ?

Quote Originally Posted by mymelody View Post

ตัวนี้อะครับ เล่นไม่ผ่านสักกะทีเลย อยากไปต่อมาก

เกมรวมๆเเล้วก็ สนุกดีครับ ถึงอยากจะไปต่อไง ^^
    ตัวนี้จำได้และ

ใช้ไอ้นี้ครับ พลังไฟฟ้าอะ ทำให้มันหยุดแป้บนึง แล้วเข้าไปรัวใส่มันส์เลย กด combo ไปด้วยนะ

ฟันตรงๆ ไม่ไหวครับ มันกันได้หมด แกมวิ่งก็เร็วด้วย ช็อตมันเข้าไปฟัน

ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ พอ Enegy หมดก็วิ่งหนี กดวิ่งเร็วอะเพื่อหลบมันไม่งั้นหนีไม่ทัน แล้วก็กระโดดๆไปด้วย

บวกกับมันตรงๆเน่าแน่ๆครับ

OverclockZone Member jonoaugi's Avatar

ไม่ผ่านตรงมันให้ขย่มยานอะครับ ที่ยานใหญ่ๆมันจะส่งยานเล็กๆมาป่วน

ครับ ชอบคุณมากๆเลยครับ

ผ่านเเว้ว ^^ ไปต่อได้เเว้ว...!!

OverclockZone Member tanawat01's Avatar

พอฆ่าอาจารของLord Veder เสร็จแล้ว กด New Game เล่นต่อจากอันเก่า

มีอีก3-4เนื้อเรื่อง - - กุจะบ้าอันแรกกว่าจะจบ

Quote Originally Posted by jonoaugi View Post
    ไม่ผ่านตรงมันให้ขย่มยานอะครับ ที่ยานใหญ่ๆมันจะส่งยานเล็กๆมาป่วน

อ๋อ ตรงนี้มันมีเคล็ดลับครับ

คือ ไอ้ยานเล็กๆ อย่าไปใช้ ถังเชวี้ยงใส่มันนะ ไม่งั้นเสียเวลาตายเลย ได้ทีละลำ กว่าจะหมด ไอ้ยานลำใหญ่ก็หันหัวกลับไปทางเดิมกันพอดี

ให้หลบหลังแท่นกำบังก่อน

พอจังหวะว่างๆก็ไปเข้ามุมซักมุมครับ ไม่ขวาสุด ก็ซ้ายสุด (ให้สุดเลยนะ)

แล้วใช้ไอ้พลังดูดอะครับ GRIP อะ ที่เราใช้ดูดคนให้มันลอยขึ้นมาอะ
    มองดีๆ จังหวะยานมันจะวนกลับไปใหม่ ให้เราดูดยานมันค้างเอาไว้ครับ ดูดค้างไว้เลย ให้ไอ้ยานลำหลังๆมันบินเข้ามาชนกันเองกับยานที่เราดูดเอาไว้

แล้วมันจะได้ทีละหลายลำเลยครับ จะได้เอาเวลาไปกลับหัวไอ้ยานแม่ แล้วดึงมันลงมา

อยากถามว่าที่เล่นกัน ใช้ จอยxbox หรือ เมาส์ ควบคุมอ่ะครับ

จอยครับ ^^

OverclockZone Member newbie66's Avatar

ผมว่าเกมนี้สนุกดีครับ แต่ส่วนตัวก็ชอบ DMC 4 มากกว่เาพราะ framrate ที่ดีกว่าและท่าอลังการกว่า ถ้า Starwar ทำ framrate ให้ดีกว่านี้จะดีมาก

ผมชอบท่าขว้างดาบมาก แรงดี ขว้างกลางอากาศแล้วดูเท่ไปอีกแบบ

ปล. สรุปว่าสีดาบไม่มีผลต่อความแรงใช่ไหมครับ แค่ความสวยงามเฉยๆ?

OverclockZone Member HADES AOM's Avatar

สำหรับตัวผมมันคือเกมส์ที่ดีนะครับ เพราะผมได้ดูหนังตั้งแต่ภาค 1-6 เลยทำให้รู้ถึงเนื้อเรื่องว่ามันเชื่อมโยงในตอนไหนนี่มันอาจเป็นหนังภาคเสริมซะด้วยซ้ำ เนื้อเรื่องสนุกมากครับ Combo ก็เท่ห์ พระเอกก็โหด โดยรวมสำหรับผม เจ๋ง ครับ

ชิบหายแล้ว เล่นจบลบเลย ลืมว่ามีอีกหลายเนื้อเรื่อง T_T

เป็นเกมส์ที่รอคอยเลยครับ ทราบเนื้อเรื่องตั้งแต่ต้นจนจบตั้งแต่ตอน Psp และ wii แล้ว(ลายละเอียดเปลี่ยนไปบ้างเล็กน้อย) แต่ก็ยังอยากดื่มด่ำกับความอลังการบน PC อีกซักหลายๆรอบ

นี่คือ starwars ในรูปแบบ Action ที่จะอยู่ในใจ และตัวเองภาคนี้ก็ขึ้นแท่นเทียบเท่า Darth Revan แห่ง Knights of the Old Republic ไปเรียบร้อยแล้วครับทั่น

Quote Originally Posted by poothith View Post
    อยากถามว่าที่เล่นกัน ใช้ จอยxbox หรือ เมาส์ ควบคุมอ่ะครับ
    จอย Xbox จะสนุกกว่าครับ

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks